Tìm màn hình có cổng Display Port, USB-C hay Thunderbolt?

Em đang học thiết kế, tư vấn giúp em con màn hình nào có cổng Display Port, USB-C và Thunderbolt với ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn không nói tầm giá và kích thước màn nên mình tư vấn nhanh cho bạn nhé. 27" thì bạn có thể chọn con LG 27UL850 (16:9). Còn 34" thì bạn có thể chọn 1 trong 2 con 34WK95U (21:9) hoặc 34UC99 (21:9). Cả 3 con này đều có Display Port và USB-C. Đặc biệt con 34WK95U có cả Thunderbolt nhé bạn.

ongtamtang

Member
Mình thì đang dùng con 27UL850 của LG, tỉ lệ 16:9 thôi , do tỉ lệ này xài đó h cũng quen mắt, với nưuã nó cũng có USB-C nha.

ngogiadi

Member
Có phải cổng USB C chỉ có công dụng là kết nối macbook không nhỉ ?

joncena

Member
Dân thiết kế như mấy bác tư vấn màn LG không àh. Do độ cân chuẩn màu của LG khá OK.

ongtamtang

Member
mình nhớ kỹ rồi, hầu như cái phiên bản màn hình LG mới đều có cổng USB-C hết

joncena

Member
các bác cảm thấy con LG 34WK95U này đúng là bá chủ màn đồ họa hiện nay rồi k?. Nhìn thông số bao ghiền luôn: màn Nano IPS 5K, HDR600, DCI-P3 98% (sRGB 135%), ko viền 4 cạnh…

Ginô Tùng

Member
Bên LG màn hình cao cấp bây giờ cũng toàn tấm nền Nano IPS thôi bác ơi, mấy cái chuẩn HDR, đa nhiệm hay phố màu cũng ngon.

satthubian

Member
Mới mua con LG 27UL850 được 2 tuần rồi nè, màn chuẩn màu nên khỏi chê, có USB-C nè bác.

Ginô Tùng

Member
USB-C là cổng kết nối phổ biến hiện nay, các dòng laptop hay điện thoại cao cấp đều sử dụng cổng đó

USB-C và Thunderbolt 3 giờ mấy màn LG có nên xài Mac vui rồi. Giờ kiếm màn có mấy cổng này khó lắm.

Ginô Tùng

Member
Tranh thủ me các siêu thị, có giảm giá thì hốt một con liền, để có chị có em đánh DOTA với người ta

Dân thiết kế như mấy bác tư vấn màn LG không àh. Do độ cân chuẩn màu của LG khá OK.
Nghe đâu màn LG về mình phải tự cân chỉnh màu nữa hả bác ???
Mới mua con LG 27UL850 được 2 tuần rồi nè, màn chuẩn màu nên khỏi chê, có USB-C nè bác.
Giá rỗ con này thế nào có km gì không vậy ?? Km ngon hốt e nó cũng được .

Bên trên