Tìm Receive cho bộ loa Jamo S606 Hcs3

canpl

Member
Mình có bộ loa Jamo S606 Hcs3 và Sub Jamo S300 đang tìm âm ly nào để kéo bộ này thay thế cho em Denon 1612 vậy nhờ các bác tư vấn cho có địa chỉ mmua và giá luôn ah thì tốt.
Nhu cầu xem phim- nghe nhạc 50/50.
Tại Hà nội.

Thanks all

quangtuong

Banned
Ðề: Tìm Receive cho bộ loa Jamo S606 Hcs3

Denon 19xx. Yamaha v67xx.đánh vô tư .cặp này khá dể đánh.

hainam1982

Well-Known Member

bác nói thêm mức kinh phí đầu tư sẽ có nhiều lựa chọn

vinagoh

Well-Known Member

Kiếm con Denon 3310 mà chơi, dòng nhỏ kéo đuối lắm..... :)

phuongcjc

Member

Bạn thử hỏi bác Vũ Receiver coi. Bác này tư vấn kỹ càng và hàng hóa OK lắm

ktypro

Active Member

ONKYO TX-NA809 2nd 14tr ok đấy bác

canpl

Member
Toàn các bác ở xa mà muốn ngon thì vượt ns mà nhu cầu thì ít dùng, các bác cho hỏi nếu dàn loa của mình thanh lý được bao nhiêu để đổi sang dàn nghe nhạc

hunghdvt

Member

Denon, cứ Denon mà tẩn bác ah. Nhưng dòng 16xx của bác hơi yếu để kéo bộ loa này.
Bác nên chọn 23xx or 33xx mà kéo, nhỏ nữa thì phải là 19xx chứ nhỏ hơn nữa ko ổn.
Nhà đang dùng 3311 để kéo bộ Jamo S606 nè. Quá ngon, nhưng hơi dư CS tí. Chỉ dám mở đến -55
Jamo phải đi với Denon mới đẹp đôi, Các tiền bối đã đúc kết kinh nghiệm rồi, mình chỉ cần làm theo thôi hiiii

Black Dragon

Well-Known Member

Onkyo TX-NR636 cũng là lựa chọn đáng xem đó bác, có hỗ trợ Dolby Atmos, sau này bác làm thêm 2 loa âm trần để chơi Dolby Atmos luôn là OK :D

tittom79

Well-Known Member

Mình có bộ loa Jamo S606 Hcs3 và Sub Jamo S300 đang tìm âm ly nào để kéo bộ này thay thế cho em Denon 1612 vậy nhờ các bác tư vấn cho có địa chỉ mmua và giá luôn ah thì tốt.
Nhu cầu xem phim- nghe nhạc 50/50.
Tại Hà nội.

Thanks all

E dùng bộ Jamo S606 này gần 2 năm với Denon 1713, đến giờ e đã nâng cấp lên Denon X4000 với Klipsch. Và trong 2 năm đó e thấy để mà thỏa mãn 100% thì không. Tuy nhiên nó cũng đã đáp ứng tốt so với nhu cầu khi đó của e.
Để mà so sánh 1612 của bác với 1713 của e thì e thấy 2 Model này gần như là như nhau, cả 2 cái đều có c/suất loa là 120W (6 Ohm). Trong khi c/suất loa Main của S606 là 130W (6 Ohm). Như vậy nói về c/suất Rec. so với c/suất loa là đáp ứng tốt, vì có bao giờ mở hết Volume (c/suất) đâu.
Sau khi e nâng cấp lên X4000, c/suất là 165W (6 Ohm) dùng với Jamo S606 e thấy đúng là có thay đổi nhiều, âm thanh chi tiết hơn, có lực hơn hẳn. Nhưng nếu chỉ nói về c/suất loa không thôi thì chưa đủ, mà còn phải nói cả về công nghệ, chất lượng mạch, chất lượng giải mã âm thanh nữa. Về phần này thì X4000 hơn hẳn X1713 trước đây của e cũng như 1612 của bác.
Túm lại nếu bác muốn nâng cấp Receiver cho nó hay hơn hẳn thì bác nên chọn dòng cao hơn như đầu 2, 3, 4 của Denon. E cũng đã thử S606 với Rec của Yamaha hay Onkyo rồi. Nhưng cá nhân e cảm thấy ghép với Denon vẫn hay hơn cả.

Vài lời chia sẻ cùng bác, chúc bác nhanh chóng tìm được món đồ ưng ý!

canpl

Member
Vâng cám ơn chia sẻ của bác, em cũng nghĩ thế chắc kiếm mấy em cũ đầu 2 cho nó lành giá hợp lý , con 1612 của em nó hỏng thế mới phải tính

Bên trên