Tín HIỆU AVG DTH MAX SÓNG LÀ BAO NHIÊU ?

Ðề: Tín HIỆU AVG DTH MAX SÓNG LÀ BAO NHIÊU ?

thanks bác ! sao mình chỉ được có 62-70 % thôi nhỉ, chỉnh kiểu gì cũng thế

noname311

sóng ko quan trọng lắm đâu bác ạ, quan trọng là chất lượng thôi. Nhà e hồi xưa sóng có 30 -40% nhưng chất lượng toàn tầm 90 - 100% xem ngon lành. Htrc ktv đến quay anten sóng lên 80 - 90% nhưng xem vẫn chả khác gì :D

AVG_HCM

sóng ko quan trọng lắm đâu bác ạ, quan trọng là chất lượng thôi. Nhà e hồi xưa sóng có 30 -40% nhưng chất lượng toàn tầm 90 - 100% xem ngon lành. Htrc ktv đến quay anten sóng lên 80 - 90% nhưng xem vẫn chả khác gì :D
Chính xác, chất lượng tầm 20% vẫn xem tốt !!

Bác này nói phét quá! nhà mình sóng 26% hình xem bị vấp, không xem được. có Tư vấn hay nói khoác thì cũng vừa vừa thôi chứ. Ở đây toàn người dùng AVG, họ sẽ tự biết là sóng bao nhiêu là xem đc!!!

trongdc

Re: Ðề: Tín HIỆU AVG DTH MAX SÓNG LÀ BAO NHIÊU ?

Sao bửa nhà e gọi người tới lắp, KTV lắp xong thử vị trí an ten hoài chỉ được khoảng 70% nên tháo ra đem về nói là khu vực nhà em sóng yếu nên không lắp được, bác nói sao thấy lạ quá, vậy KTV đúng hay bác đúng? giờ vẫn chưa có xem nè, nhà e ở quận 7

Jay Miz

Member
Bác ý đang nói đến DTH mà không phải DTT đâu mấy bác, nhưng 20% với DTH thì cũng có vẻ thấp quá

AVG_HCM1

Ðề: Re: Ðề: Tín HIỆU AVG DTH MAX SÓNG LÀ BAO NHIÊU ?

Sao bửa nhà e gọi người tới lắp, KTV lắp xong thử vị trí an ten hoài chỉ được khoảng 70% nên tháo ra đem về nói là khu vực nhà em sóng yếu nên không lắp được, bác nói sao thấy lạ quá, vậy KTV đúng hay bác đúng? giờ vẫn chưa có xem nè, nhà e ở quận 7

Nếu chưa lắp bạn cho mình địa chỉ và số đt mình mượn chỗ bạn để test thử vì ở Tp HCM hầu như 99% là sử dụng tốt.

tui cung dùng số mặt đât avg thay trên 38 mới xem dược. ở dây sòng yếu mua angten 360 xem dươc cả mấy kênh vtc

trongdc

Re: Ðề: Re: Ðề: Tín HIỆU AVG DTH MAX SÓNG LÀ BAO NHIÊU ?

Nếu chưa lắp bạn cho mình địa chỉ và số đt mình mượn chỗ bạn để test thử vì ở Tp HCM hầu như 99% là sử dụng tốt.
Anh có thể liên lạc số 0913701370, nhà mình ở Khu Tái Định Cư Phú Mỹ, đường Phạm Hữu Lầu, Q7

AVG_HCM

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tín HIỆU AVG DTH MAX SÓNG LÀ BAO NHIÊU ?

Anh có thể liên lạc số 0913701370, nhà mình ở Khu Tái Định Cư Phú Mỹ, đường Phạm Hữu Lầu, Q7
Mới lắp xong nhà anh này !! chất lượng 20% xem ào ào, có đứng gì đâu!!

Mình ở tân an bình dương,có lắp được DTT ko bạn?Địa chỉ mua chảo là ở đâu?

tan_huy_93

Well-Known Member
DTT thì làm gì chảo bạn, DTH mới có chảo nha bạn...
bạn muốn mua thì ra bưu điện xã Tân An hoặc xuống bưu điện Tỉnh để đăng ký nha bạn... Thân...

uhm nhầm,mà sợ chổ mình ko bắt được DTT,DTH thì ko dùng đâu .

tan_huy_93

Well-Known Member
sóng DTT ở Tương Bình Hiệp và Tân An rất mạnh và ổn định.
an-ten trong nhà của AVG:
cường độ 86 -> 90%
chất lượng 95 -> 100%
an-ten xương cá truyền thống:
cường độ 86 -> 90%
chất lượng 100%

hai_nvv08

Member

Tín hiệu Max của các bác là ăng ten indoor hay outdoor của AVG thế. Như nhà em vứt cục indoor trong xó cho gọn, thế mà lúc nào cũng 95 - 100%

Bên trên