Tín HIỆU AVG DTH MAX SÓNG LÀ BAO NHIÊU ?

Ðề: Tín HIỆU AVG DTH MAX SÓNG LÀ BAO NHIÊU ?

Sao bác AVG thì nói khu vực mình thì sóng DTT yếu vậy?Ai nói mới chính xác đây.Thứ 7 này dịnh lắp rồi mà cứ đắng đo quá.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Tín HIỆU AVG DTH MAX SÓNG LÀ BAO NHIÊU ?

Sao bác AVG thì nói khu vực mình thì sóng DTT yếu vậy?Ai nói mới chính xác đây.Thứ 7 này dịnh lắp rồi mà cứ đắng đo quá.
mình nói chính xác đấy vì nhà mình cũng gần trạm thu phí Suối giữa, trong cánh đồng phía sau Quán Vịt Quay Cu Chì.

trada_comment

Ðề: Re: Ðề: Tín HIỆU AVG DTH MAX SÓNG LÀ BAO NHIÊU ?

Khu vực Tân An, Bình dương, cần dùng ănten outdoor bác nhé, sóng tốt với anten outdoor.

tan_huy_93

Well-Known Member
mình dùng an-ten xương cá Analog (an-ten dàn, an-ten trời), tín hiệu max luôn. :)

kudo1908

Active Member

DTH ĐàLạt tín hiệu quá tệ.trời đẹp thì chất lượng 23%,trời mưa tí là không coi được !

trada_comment

không trước vẫn ngon,từ ngày mà không khí lạnh tràn về khoảng 1 tháng nay là bị !

Lắp chưa chắc chắn là chắc roài. Mây che cũng chỉ giảm chút ít thôi. Chỉ mưa to là bị ảnh hưởng sóng. Bác cho kiểm tra lại đi.

Mới lắp cái indoor rồi cường độ 90,chất lượng 100

tan_huy_93

Well-Known Member
bạn sử dụng an-ten xương cá Analog cho nó lành, cường độ sóng và chất lượng hình ảnh luôn ổn định "dù trời nắng hay mưa"
cường độ 90%**
chất lượng 100%
**90% là max rồi, an-ten indoor AVG cũng như thế

ConMèoĐen

Chủ thớt hỏi DTH mà các bác cứ trả lời DTT.
Theo tài liệu kỹ thuật của AVG thì tần số phát đáp 11542: Cường độ Max là 90, Chất Lượng là 70. CÒn 11676: Cường Độ là 85 Chất lượng là 80. Nhưng mà cũng tùy theo vùng thì 2 chỉ số sẽ thay đổi. Trên thực tế thì không cần để ý đến Cường độ mà chỉ cần Chất Lượng 25% trở lên là xem Oke, nhưng mà để ổn định nhất thì Chất Lượng từ 62% - 68% là chuẩn các bác ạ.

Mình vừa lắp AVG sáng nay, đến trưa thì 9 kênh HD chỉ xem được 4. Bực quá định gọi hỗ trợ, nhưng nghĩ lại, loay hoay tự chỉnh trước. Xoay anten mãi ko đc, cuối cùng lấy cái vòng bạc đang đeo đặt lên anten, thế là xem dc tất cả luôn.

trada_comment

Ðề: Re: Tín HIỆU AVG DTH MAX SÓNG LÀ BAO NHIÊU ?

Mình vừa lắp AVG sáng nay, đến trưa thì 9 kênh HD chỉ xem được 4. Bực quá định gọi hỗ trợ, nhưng nghĩ lại, loay hoay tự chỉnh trước. Xoay anten mãi ko đc, cuối cùng lấy cái vòng bạc đang đeo đặt lên anten, thế là xem dc tất cả luôn.

Bác quá giỏi !!! hoan hô bác !!!

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: Tín HIỆU AVG DTH MAX SÓNG LÀ BAO NHIÊU ?

sư phụ của ngành thu sóng KTS

Chiều nay xem tennis mới phát hiện ra tiếng cứ đuổi theo hình, ngồi check lại thì tất cả các kênh đều như thế cả. Gọi đến 1900 1900 thì nhận đc lời hứa. Bác nào có kinh nghiệm giúp mình vụ này với

tan_huy_93

Well-Known Member
cái vụ hình trước tiếng sau này bị gần tháng nay rồi,
chỉ có kênh True Sport HD và sau này thêm NHK World bị thôi,
chứ đâu mà tất cả các kênh đều bị hình trước tiếng sau.

Nhà mình bị tất cả luôn, đặc biệt là các kênh HD, xem phim cứ thấy diễn viên đớp đớp không khí. Bom nổ tóe loe, mấy giây sau mới biết là bom nổ chứ không phải bom câm.

Bên trên