Tivi 100hz CRT 34 inch Toshiba HD1080i

Mình ở HP vừa mua được con Toshiba 100hz CRT 34 inch (mua và đóng hàng từ Sing xuất đi Đông âu, sx 2005 giá 6tr) có ghi sẵn trên vỏ máy dòng chữ HD1080i ready. Kiểm tra jack thì chỉ có cổng AV, cổng S, và component. Mình băn khoăn ko biết con này có xem được HD hay ko? Nhờ các bạn cho ý kiến.
Mình ktra và xem con này qua đầu đĩa và Set top box của FPT thì âm thanh đã tai+ hình ảnh trên cả tuyệt vời, nét căng ....sướng lắm(xem thử phim 300 chiến binh + 10 diện mai phục mà hàng xóm tưởng nhà mình đang đánh nhau- quả thật hàng này xem thật đã đời). Thằng ku nhà mình ngồi sát TV mình cũng ko sợ cháu bị ảnh hưởng mắt như ngày trước (100 hz mà )

Chỉnh sửa lần cuối:

dino

Active Member
Ðề: Tivi 100hz CRT 34 inch Toshiba HD1080i

uh con này xem chắc chất lượng lắm đây nhưng 34in mà CRT chắc to như khủng long :-ss

Con này hàng ngon lắm, hình như ở bên Sing nó ko use hay sao ấy mà khi mở hàng ra thì ko thấy linh kiện vướng tí bụi nào, mặt nó như mới luôn. Con này được chủ hàng sang mua, ktra, đóng container mang về Việt Nam. Nhưng con này nếu ko biết chọn cẩn thận thì ko có hàng Sing đâu nhé, có một số con ngoài chợ Sắt Hải Phòng là hàng China. Nói tóm lại, clg thì same, same thôi nhưng mà người VN kứ thík hàng ko phải made in china. thế mới rách việc. Mình check khoảng 10 con mới chọn đc con này. nghe sướng quá. nhìn đã mắt.

nab2195

Member

Con này hàng ngon lắm, hình như ở bên Sing nó ko use hay sao ấy mà khi mở hàng ra thì ko thấy linh kiện vướng tí bụi nào, mặt nó như mới luôn. Con này được chủ hàng sang mua, ktra, đóng container mang về Việt Nam. Nhưng con này nếu ko biết chọn cẩn thận thì ko có hàng Sing đâu nhé, có một số con ngoài chợ Sắt Hải Phòng là hàng China. Nói tóm lại, clg thì same, same thôi nhưng mà người VN kứ thík hàng ko phải made in china. thế mới rách việc. Mình check khoảng 10 con mới chọn đc con này. nghe sướng quá. nhìn đã mắt.

Hôm nào em xuống HP đến nhà anh ngắm cái nhé , nhà em ngay Đà Nẵng .

kickball2006

Active Member

bác có thể em chiêm ngưởng cái tivi nhà bác được ko a?

OK. anh mời các chú xuống nhà anh chơi. Anh mới mua nhà ở gần trường đại học dân lập. số 108A, ngõ 84 đg đại học dân lập, (gần may Đại Việt). số điện thoại của anh 0989.094.885. Ngày mai anh chụp ảnh con Toshiba của anh rồi up lên mạng cho các chú xem. đẹp thôi rồi. âm thanh tuyệt hảo. Chú nào có nhu cầu mua con này thì nhắn tin cho anh, anh chỉ dẫn chỗ mua tận gốc (có bảo hành đoàng hoàng)

namct

Mình ở HP vừa mua được con Toshiba 100hz CRT 34 inch (mua và đóng hàng từ Sing xuất đi Đông âu, sx 2005 giá 6tr) có ghi sẵn trên vỏ máy dòng chữ HD1080i ready. Kiểm tra jack thì chỉ có cổng AV, cổng S, và component. Mình băn khoăn ko biết con này có xem được HD hay ko? Nhờ các bạn cho ý kiến.
Mình ktra và xem con này qua đầu đĩa và Set top box của FPT thì âm thanh đã tai+ hình ảnh trên cả tuyệt vời, nét căng ....sướng lắm(xem thử phim 300 chiến binh + 10 diện mai phục mà hàng xóm tưởng nhà mình đang đánh nhau- quả thật hàng này xem thật đã đời). Thằng ku nhà mình ngồi sát TV mình cũng ko sợ cháu bị ảnh hưởng mắt như ngày trước (100 hz mà )

Không xem được rồi bác ạ, riêng cá chữ nó ghi "HD1080i READY" chứng tỏ đây là hàng tầu rồi.

3 dây commponent chỉ gánh được DVD thôi, dây S-VIDEO thì nét hơn VCD 1 chút nhưng không bằng DVD.

Đây là mẫu tivi HD của SONY, nó có cổng HDMI cơ bác ạ. http://sohoa.vnexpress.net/News/Hinh-anh/Man-hinh/2005/04/3B9AD0EC/

ko phải hàng TQ đâu bạn ơi. bên Singapore check rồi về đây check lại. Về Hải phòng 9 con thì có 3 con hàng Tầu còn lại là đúng hàng Sing xuất Đông Âu. Mà TQ cũng chẳng sao, cứ chạy ngon là đc. nếu bạn có kinh nghiệm thì cho mình hỏi về con Toshiba D9LUXE. con này nghe nói là dòng nồi đồng cối đá cuối cùng của hàng Toshiba. có cả 29 lẫn 34 inch CRT. xem ảnh mình cảm giác còn tuyệt vời hơn HD 1080i, hàng sản xuất 2005. chia 9 kênh xem trên cùng một màn hình. subwoofer. âm thanh tuyệt hảo. đánh như giàn. bật to ko bị rè.

Không xem được rồi bác ạ, riêng cá chữ nó ghi "HD1080i READY" chứng tỏ đây là hàng tầu rồi.

3 dây commponent chỉ gánh được DVD thôi, dây S-VIDEO thì nét hơn VCD 1 chút nhưng không bằng DVD.

Đây là mẫu tivi HD của SONY, nó có cổng HDMI cơ bác ạ. http://sohoa.vnexpress.net/News/Hinh-anh/Man-hinh/2005/04/3B9AD0EC/
nó nói rõ là ready chứ ko có nói full đâu pác
pác nói mẫu tv HD của sony có cổng HDMI,thế h em hỏi bác mún mua cái tv như site của pác thì lại phải chạy ra sony world wide à
mà cái bọn số hóa này cũng luyên thuyên.Có cái máy tính bảng của nokia mà nó dám nói là điện thoại[-(

buihung

Administrator

nó nói rõ là ready chứ ko có nói full đâu pác
pác nói mẫu tv HD của sony có cổng HDMI,thế h em hỏi bác mún mua cái tv như site của pác thì lại phải chạy ra sony world wide à
mà cái bọn số hóa này cũng luyên thuyên.Có cái máy tính bảng của nokia mà nó dám nói là điện thoại[-(

Thông tin bác namct đưa ra là để so sánh thôi mà.

dachue

OK. anh mời các chú xuống nhà anh chơi. Anh mới mua nhà ở gần trường đại học dân lập. số 108A, ngõ 84 đg đại học dân lập, (gần may Đại Việt). số điện thoại của anh 0989.094.885. Ngày mai anh chụp ảnh con Toshiba của anh rồi up lên mạng cho các chú xem. đẹp thôi rồi. âm thanh tuyệt hảo. Chú nào có nhu cầu mua con này thì nhắn tin cho anh, anh chỉ dẫn chỗ mua tận gốc (có bảo hành đoàng hoàng)
Chờ mãi ảnh con này mà chưa thấy :confused:

maybach63

Active Member

Bác chủ topic cho anh chiêm ngưỡng dung nhan em nó đê!:D cứ tả hoài làm nước miếng rớt ướt hết bàn phím òi! :D

Đây là một số h/ảnh của con Toshiba 34 D9LUXE của em.

Con này là Toshiba Deluxe 34inch nhà em. còn con HD1080i 34 inch kiểu dáng vẫn thế. em mới để lại cho thằng bạn, chưa chụp lên cho các bác nhìn(xin khất hôm nào đến kho hàng chụp lại). Giá 2 con này tương đương nhau. tháng trước 6,5 triệu, tháng này 6,2 triệu. vừa đánh hàng container về (singapore). con D9Luxe âm thanh hay hơn. trong các loại tivi em được xem thì chưa có thằng nào qua mặt về âm thanh của thăng D9LUXE. đánh nghe sướng lỗ tai.
Em dùng đầu đĩa EVD để xem phim (loại chuẩn này đĩa của nó dị lắm, nét như HD, em chưa tìm hiểu chuẩn của nó rip là j, em lấy đĩa Demo của nó đưa vào đầu DVD thì ko xem được ). Em mới chỉ thử cắm xem qua jắc AV và S-video. Em xem phim qua Setop Box của FPT thì độ phân giải cao, nét (cảm nhận thôi). Nhất là xem những phim như Thập diện mai phục (cảnh đánh nhau trong rừng trúc...), cô thực tập sinh quyến rũ (nhìn cô mặc bộ đồ đen sao mà đẹp thế....nhỏ rãi!),...Màn hình 100hz thằng ku nhà em xem sát ko thấy nheo mắt+mỏi mắt (em gặng hỏi nó mà), các dòng chữ chạy ko bị rung như những con TV 50-60hz. Nhà em mới mua nên ko có tiền mua kệ hay tủ nên đành phải lấy bàn ăn ra làm chỗ để TV, tiếc quá. mất đứt chỗ để chén cơm.
Em cũng vừa tậu cho ông bà ngoại một con 29 deluxe 3,5triệu. ktra bên trong mới thấy là ở đất nước nó sạch sẽ thật, dùng 3 năm mà gần như mới tinh, chỉ có một màng mỏng như bông gòn bám thôi. lấy chổi sơn quét là sạch sẽ ngay, đưa về cho ông ngoại ổng cứ xuýt xoa khen mới, âm thanh còn ngon hơn con 29 sony wega của kụ. (container về cảng + kho là em ập vào chọn ngay).
Người bán hàng cho em là chuyên nhập hàng theo yêu cầu của các bác bắc trung nam. ai muốn mua con j thì gọi điện cho ông ấy, ổng mail cho thằng japan rồi báo giá cho mình, nếu ok thì đánh hàng về(theo đợt). Hôm rồi về 6 con HTPC của Japan xịn (các game thủ Hà thành đặt hàng) hết bay. giá chỉ có 6 Triệu. tiếc quá.
Trời ạh. lại còn bộ loa Bose nữa chứ. ngon tuyệt vời. báo giá bên Japan là 8 triệu, ku Trung quốc trả 11 triệu, ku Hà nội trả 16 triệu, thế mà ku Sài gòn nào đó nó hớt ngay tại sân bay giá 24 triệu. Hỏi lại giá con đó bây giờ nó bảo là vô giá. thế có điên ko?
Với kinh phí ít ỏi em dự định chỉ mua thằng này+ một con HTPC + 1 ổ cứng 1Tb (đặt hàng 2.6 triệu rồi)để xem tạm cho đỡ nghiền thôi. mong các bác đừng chê con "khủng long" này của em mà tội nghiệp.
em mong các bác hướng dẫn và chỉ bảo cho em.

Chỉnh sửa lần cuối:

60 kg. nhẹ thôi mà. mình chỉ cầm có một tay. nhưng mé bên kia có 2 người khênh. hahaha

Thế Anh

. Hôm rồi về 6 con HTPC của Japan xịn (các game thủ Hà thành đặt hàng) hết bay. giá chỉ có 6 Triệu. tiếc quá.

Xin hỏi chút thông tin về "con HTPC" này. Có phải là PC không nhỉ? Sao lại liên quan đến "game thủ" ở đây?

Bên trên