[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware 1.26 ngày 18.04.2012

tdhvn

Active Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware 1.26 ngày 18.04.2012

Em có con F30, hiện đang bị tình trạng ko khởi động được, bấm Tvout kiểu gì cũng ko lên, đèn đỏ cứ nhấp nháy sáng rồi lại tối mãi. Vậy có cần phải cho vào viện ko hả bác Tuan? :D

Bác cho đi viện luôn đi, chữa nhanh lắm :)

hdd-hdp

Thank bác, mai em cho cháu nó lên Viện Hàm Rồng ạ. Cái này của anh khách anh ý gửi làm hộ vì nhà ở xa chả lên trực tiếp dc. hi

boyleuteu

Member

Các bác cho em hỏi có thể chơi game offline trên F10 không nhỉ? Nếu chơi được thì cần những gì để hỗ trợ (bàn phím, laptop......), cách down game, và cài đặt.
Thanks các bác.

tdhvn

Active Member

Các bác cho em hỏi có thể chơi game offline trên F10 không nhỉ? Nếu chơi được thì cần những gì để hỗ trợ (bàn phím, laptop......), cách down game, và cài đặt.
Thanks các bác.
Cài game và phần lớn chơi được bình thường, bác lưu ý cần thêm bàn phím + chuột.

có bác nào biết cách đánh dấu phim đã xem ko....em nho đọc bài này rôi nhưng chưa làm thử bao giờ lên giờ quên mất....:(( ...bác nào biết chỉ em với ..giờ có nhiều phim rồi lên ko biết phim nào xem rồi phim nào chưa..

tdhvn

Active Member

có bác nào biết cách đánh dấu phim đã xem ko....em nho đọc bài này rôi nhưng chưa làm thử bao giờ lên giờ quên mất....:(( ...bác nào biết chỉ em với ..giờ có nhiều phim rồi lên ko biết phim nào xem rồi phim nào chưa..
Có 2 cách nhé:
1) Khi đang xem, nhấn nút STOP hoặc BACK thì TizzBird sẽ nhớ điểm dừng của phim đó.
2) Khi đang xem muốn đánh dấu điểm cần nhớ: Nhấn nút Bookmark hình cái ghim (dưới nút '7'), bằng cách này thì có thể đánh dấu nhiều điểm trong 1 phim.

Cách xem lại:
Khi duyệt phim, nhấn nút menu trên remote, khi đó sẽ hiện ra trên màn hình:
- Xem tiếp: Hiện ra các phim đang xem dở trong mục (1) ở trên.
- Đánh dấu: Hiện danh sách các phim (và các điểm đã đánh dấu trong phim đó) có đánh dấu trong mục (2) ở trên.
Chỉ việc chuyển trỏ đến đó, nhấn OK là xem.

boyleuteu

Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware 1.26 ngày 18.04.2012

Android mà bác, tải và cài chơi vô tư đi ;)

Như bác nói thì game gì cũng chiến được à? Hay chỉ game dành cho tizzbird thôi. Mà down thì ở trang nào ấy nhi? Và cách cài đặt thì cài giống Firmware hả bác.
Còn chuột và phím thì cắm vào F10 à?
Các bác cho xin chút kinh nghiệm nhé.
Thanks.

tdhvn

Active Member

Như bác nói thì game gì cũng chiến được à? Hay chỉ game dành cho tizzbird thôi. Mà down thì ở trang nào ấy nhi? Và cách cài đặt thì cài giống Firmware hả bác.
Còn chuột và phím thì cắm vào F10 à?
Các bác cho xin chút kinh nghiệm nhé.
Thanks.
Game dành cho Android bác ạ, không chỉ riêng cho TizzBird, do HDP TizzBird xây dựng trên nền Androis 2.3 nên ăn theo thôi.
Bác đọc thêm phần này để hiểu thêm nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/22...-ung-dung-game-hay-chon-loc-cung-chia-se.html

tdhvn

Active Member

bác cứ cài mà chơi, như mình chơi vài lần là chán, dẹp hẳn :D

Mình chơi Angry Birds thì thấy lâu chán hơn :)
Nhưng xem video online (Thư giãn cuối tuần, Quà tặng cuộc sống,...) hay các ứng dụng điểm tin các báo cũng thú vị lắm bác ạ.

boyleuteu

Member

bác cứ cài mà chơi, như mình chơi vài lần là chán, dẹp hẳn :D
Em định cài vài trò cho thằng cu nhà em chơi ấy mà. Nhưng giờ lại thêm chuột và phím nữa thì dây dợ lằng nhằng quá (vốn đã nhiều dây lòng thòng rùi). Khi nào nó có như cầu thì cho nó nghịch cái Laptop vậy.
Thanks các bác đã tư vấn.

minhtuong

Active Member

Cám ơn tinh thần trách nhiệm của chủ thớt. Tuy nhiên, nếu Anh Hoàng Tuấn phản ánh với hãng cập nhật firmware mới cho sử dụng trực quan các nút Play, Forward,... trên remote khi nghe nhạc thì hay quá vì khi đó đâu cần nhìn lên màn hình để làm gì. Tôi mong đợi chức năng này này từ khi có F30 nhưng vẫn chưa thấy. Tks

tdhvn

Active Member

Cám ơn tinh thần trách nhiệm của chủ thớt. Tuy nhiên, nếu Anh Hoàng Tuấn phản ánh với hãng cập nhật firmware mới cho sử dụng trực quan các nút Play, Forward,... trên remote khi nghe nhạc thì hay quá vì khi đó đâu cần nhìn lên màn hình để làm gì. Tôi mong đợi chức năng này này từ khi có F30 nhưng vẫn chưa thấy. Tks
Hiện trong khi nghe nhạc có thể nhấn nút NEXT để đến bài kế tiếp bác ạ (Tính năng này hồi đầu không có). theo mình thì nghe nhạc có cần Fast Forward (FF) không?

oldfriend

Moderator
mình có collection ca nhạc dành cho trẻ con, video clip ấy, vài trăm bài, giờ làm sao để nó chạy liên tục hoặc chạy các bài ngẫu nhiên như trình nghe nhạc nhỉ ? để dụ con ăn cơm ấy mà ;)

minhtuong

Active Member

"theo mình thì nghe nhạc có cần Fast Forward (FF) không?". Bác nói đúng rồi, nút này hiếm khi sử dụng, nhưng khi nghe nhạc, remote của F30 nếu được sử dụng như remote của đầu CD thông thường thì cũng là một tiện ích cơ bản chứ ạ, vả lại đây là một đầu HD media được cho là thông minh mà
Thân ái

boyleuteu

Member

Em cũng đang rất mong có FW nhận diện file audio.dts. Các em tizzbird đọc file này chưa chuẩn, bị rè. Thế mà các em HDP của China chạy ầm ầm. Bác Tuấn có ý kiến với hãng nhé, để anh em nhanh được thưởng thức audio.dts.
Thanks. =D>=D>

Bên trên