[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản beta 2.16 ngày 16.04.2013

Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản beta 2.16 ngày 16.04.2013

độ phân giải tivi nhà mình là 1366x768 thì mình chỉnh chế độ phân gảii trong tizzbird là bao nhiêu
tizzbird f10 có thể kết nối với tivi crt được ko - vì mình thấy có cổng kết nối qua tivi crt - và dùng nút nào trên remote tivi để chuyển qua chế độ nhận tizzbird - vì như đầu dvd thì bấm nút dvd là tivi nhận đầu dvd ngay ??/

audileman2

Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản beta 2.16 ngày 16.04.2013

Mình đã dow và đã làm theo hướng dẫn,rất ok,cảm ơn bạn.

hoangtuan_neu

Active Member

độ phân giải tivi nhà mình là 1366x768 thì mình chỉnh chế độ phân gảii trong tizzbird là bao nhiêu
tizzbird f10 có thể kết nối với tivi crt được ko - vì mình thấy có cổng kết nối qua tivi crt - và dùng nút nào trên remote tivi để chuyển qua chế độ nhận tizzbird - vì như đầu dvd thì bấm nút dvd là tivi nhận đầu dvd ngay ??/
Để độ phân giải 720P là phù hợp bác nhé !

kforhai

Member

pác tuấn ơi mình đã full reset lại rồi nói chung là xem những phim bluray remux dung lượng lớn hơn 30GB không còn tình trạng play không được và đứng hình nữa nhưng khi xem nó vẫn còn giựt ở 1 số đoạn chứ không trơn tru từ đầu phim tới cuối phim có cách nào làm cho nó xem trơn tru từ đầu phim tới cuối phim không pác? hay là con F10 này là vậy không?

hoangtuan_neu

Active Member

pác tuấn ơi mình đã full reset lại rồi nói chung là xem những phim bluray remux dung lượng lớn hơn 30GB không còn tình trạng play không được và đứng hình nữa nhưng khi xem nó vẫn còn giựt ở 1 số đoạn chứ không trơn tru từ đầu phim tới cuối phim có cách nào làm cho nó xem trơn tru từ đầu phim tới cuối phim không pác? hay là con F10 này là vậy không?
Cái này cũng còn phụ thuộc vào chất lượng dây USB nối với ổ cứng có đảm bảo ko nữa bác ạ. Với những film có dung lượng lớn và băng thông cao thì theo kinh nghiệm của em là nên sử dụng dây USB chất lượng tốt + sử dụng ổ cứng có cấp nguồn điện riêng!

datqtm07

Member

con bạn em xài cái F10 up sao bị ntn vậy mọi người
rtbwwx

datqtm07

Member

Không hiểu bác này đang nói gì luôn :)

sory bác , em up ảnh mà bị lỗi . Con bạn em cũng xài F10 , down cái firmwave mới về up mà nó báo như thế này này ?

Up mấy lần đều bị dù đã tải lại file

hoangtuan_neu

Active Member

sory bác , em up ảnh mà bị lỗi . Con bạn em cũng xài F10 , down cái firmwave mới về up mà nó báo như thế này này ?

Up mấy lần đều bị dù đã tải lại file
Như vậy là file Firmware trong quá trình tải về hoặc copy vào USB đã bị lỗi rồi bác ạ. Bác thử tải lại Firmware, và copy lại vào USB xem sao nhé !

sonmeonhim

Well-Known Member
Có bác nào chuyển được sang LAN 1Gb/s không vậy?
Mình không thể chuyển được. Đang xài F30.

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản beta 2.16 ngày 16.04.2013

Có bác nào chuyển được sang LAN 1Gb/s không vậy?
Mình không thể chuyển được. Đang xài F30.

Có chuyển được nó vẫn cứ chậm rì thôi bác

digitalversus đã viết:
TizzBird F30: Full Review
Network is disastrous

The wired Gigabit Ethernet network interface is supposed to offer high speeds (sending files to the device or playback of HD videos without jumpiness). This is the case in theory, but in practice, what you get is truly mediocre.

Firstly, although the embedded processor is a 1 GHz ARM - and therefore high performance – file copying (from a computer via Samba sharing) hardly exceeds 7 MB/s. This might be better than the entry level products currently on the market but it falls a good way short of what might have been expected.

If you’re looking to fill this media centre’s hard drive, it’s best to use the USB 3.0 ‘type B’ port (for linking up to a computer, not to play what’s on peripherals). Using this USB 3.0 port, throughput is higher than 100 MB/s, though it depends on what hard drive you're using. In our case, with an HDD to HDD transfer we managed an average of 130 MB/s.

The most annoying thing is when you try to playback videos using the network. As there’s no network browser, you have to link a shared network to the device manually. This is a slightly complex manipulation for newbies and also only one network player can be added to the centre. If you have an NAS and a computer with files shared between them, you’ll have to make a choice.

Still on the subject of full-HD videos, anything over 18 Mbps and you get a jumpy image. This may be an issue with high throughput MKV videos or moderate Blu-ray backups.
Our litany of complaints ends with the fact that you can’t access the centre from a computer. Only a link up in the other direction (described above) is allowed.

kforhai

Member

Cái này cũng còn phụ thuộc vào chất lượng dây USB nối với ổ cứng có đảm bảo ko nữa bác ạ. Với những film có dung lượng lớn và băng thông cao thì theo kinh nghiệm của em là nên sử dụng dây USB chất lượng tốt + sử dụng ổ cứng có cấp nguồn điện riêng!

vậy là mình bị vấn đề này rồi vì ổ cứng mình không có nguồn cấp điện riêng...

kforhai

Member

Thế thì bác sử dụng loại dây USB chữ Y thì sẽ tốt hơn đấy
mình cũng sử dụng loại dây USB hình chữ Y, sẵn đây cho mình hỏi luôn dây USB hình chữ Y này có 2 đầu cắm USB 1 đầu cắm vô 1 cổng rồi vậy cổng còn lại để làm gì ta? từ lúc mua về thắc mắc hoài không biết nó có tác dụng gì? mong pác chỉ giúp.thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

mình cũng sử dụng loại dây USB hình chữ Y, sẵn đây cho mình hỏi luôn dây USB hình chữ Y này có 2 đầu cắm USB 1 đầu cắm vô 1 cổng rồi vậy cổng còn lại để làm gì ta? từ lúc mua về thắc mắc hoài không biết nó có tác dụng gì? mong pác chỉ giúp.thanks
Cắm cả 2 đầu USB đó vào cổng USB của máy đi bác, 2 cổng là để cấp thêm điện đó bác, sử dụng nguồn điện ngoài vẫn tốt hơn, nhưng nếu ổ không có nguồn điện ngoài thì sử dụng dây chữ Y để cấp thêm điện từ USB là 1 giải pháp.

rhapsody48

Cho mình hỏi, con tizzbird F10 của mình cắm vào TV bằng HDMI, nhưng trong phần settting thì hình ra chỉ bảo là DVI thôi, tiếng thì không ra tivi được, nếu chuyển qua Hdmi thì có tiếng mà lại không có hình. Có bác nào biết tại sao không giúp giùm mình? xin cảm ơn.

hoangtuan_neu

Active Member

Cho mình hỏi, con tizzbird F10 của mình cắm vào TV bằng HDMI, nhưng trong phần settting thì hình ra chỉ bảo là DVI thôi, tiếng thì không ra tivi được, nếu chuyển qua Hdmi thì có tiếng mà lại không có hình. Có bác nào biết tại sao không giúp giùm mình? xin cảm ơn.
Bác chuyển qua đường HDMI với độ phân giải 720p xem sao ?

rhapsody48

Bác chuyển qua đường HDMI với độ phân giải 720p xem sao ?
Tivi mình nối từ máy tính qua thì có thể lên được 1366x768, nhưng trong tizzbird thì đang chọn 1280x720p, không có 1366 (còn full HD thì tv mình không hỗ trợ).

P.S. mình đã chỉnh được rồi, phải bấm Tv out trên remote để nó chuyển từ DVi -> HDMI mới được.

Chỉnh sửa lần cuối:

amsempron

Member

sao mình thấy cổng Ethernet con F10 mình nó cứ chập chờn đó bác Tuấn, mặc dù đã cắm cáp vào F10 nhưng đèn cổng Lan cắm vào F10 trên con Router không sáng, vào phần cài đăt mạng cứ thấy báo trang thái mạng là đang kết nối hoài, phải rút cáp cắm đi cắm lại cả chục lần rồi reset F10 mấy lần nó mới nhận lại là bị sao thế bác??? Chả hiểu????? ~X(

ngdhieu

Well-Known Member

Mấy hôm nay cắm tới cắm lui thì lại thấy F10 đọc thư mục 7000 bài KOK VOB tốt.
Thế là cắm HDD vào hát KOK ầm ầm. Chỉ bực cái chọn bài mệt quá. Hi hi.....
Chắc phải làm thêm 1 thư mục các bài KOK thường hát quá. Tốn dung lượng đĩa cứng 1 chút nhưng tận dụng được những gì đang có.
(Giờ nhà em đang có 2 cái F10, đang tìm mua thêm 1, 2 cái hàng thanh lý của ĐMCL nữa, hi hi)

Bên trên