[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.03 ngày 24.08.2012

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.03 ngày 24.08.2012

Tình hình là em vừa Xem ASIA70 720pmkv có audio TrueHD thì khi chọn TrueHD thì tizzbird F30 báo là không hỗ trợ codec
dưới đây là info file Audio của em, còn xem trên PC thì bình thường :-S
Mã:
Audio #1
ID                             : 2
Format                         : AC-3
Format/Info                    : Audio Coding 3
Mode extension                 : CM (complete main)
Format settings, Endianness    : Big
Muxing mode                    : Header stripping
Codec ID                       : A_AC3
Duration                       : 3h 22mn
Bit rate mode                  : Constant
Bit rate                       : 448 Kbps
Channel(s)                     : 2 channels
Channel positions              : Front: L R
Sampling rate                  : 48.0 KHz
Bit depth                      : 16 bits
Compression mode               : Lossy
Stream size                    : 650 MiB (4%)
Language                       : Vietnamese
Default                        : Yes
Forced                         : No

[COLOR="#FF0000"]Audio #2
ID                             : 3
Format                         : TrueHD
Codec ID                       : A_TRUEHD
Duration                       : 3h 22mn
Bit rate mode                  : Variable
Maximum bit rate               : 6 054 Kbps
Channel(s)                     : 6 channels
Channel positions              : Front: L C R, Side: L R, LFE
Sampling rate                  : 48.0 KHz
Compression mode               : Lossless
Language                       : Vietnamese
Default                        : No
Forced                         : No[/COLOR]

Hiện tại TizzBird hỗ trợ đầy đủ TRueHD cho BD, còn của bác là mkv, bác có thể cho đường link để link file đó không?

oldfriend

Moderator
cái TrueHD của bác hơi lạ... trước giờ em chỉ toàn thấy TrueHD kiểu như này:

Dolby TrueHD Audio English 1505 kbps 5.1 / 48 kHz / 1505 kbps / 16-bit (AC3 Embedded: 5.1 / 48 kHz / 640 kbps)

hoặc

DTS-HD Master Audio English 5217 kbps 7.1 / 48 kHz / 5217 kbps / 24-bit (DTS Core: 5.1 / 48 kHz / 1509

cái TrueHD của bác hơi lạ... trước giờ em chỉ toàn thấy TrueHD kiểu như này:

Dolby TrueHD Audio English 1505 kbps 5.1 / 48 kHz / 1505 kbps / 16-bit (AC3 Embedded: 5.1 / 48 kHz / 640 kbps)

hoặc

DTS-HD Master Audio English 5217 kbps 7.1 / 48 kHz / 5217 kbps / 24-bit (DTS Core: 5.1 / 48 kHz / 1509

Cái TrueHD của em nghe phê lòi tai luôn bác ạ :D
em Encode sang DTS-HD xem thế nào :D

vdung1972

Well-Known Member
Không hiểu sao bản 2.03 này em cài dùng bị lỗi, đang định reset nhưng ngại cài ứng dụng sau đó nên chưa làm được. Không biết có bác nào bị không ạ.

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.03 ngày 24.08.2012

Không hiểu sao bản 2.03 này em cài dùng bị lỗi, đang định reset nhưng ngại cài ứng dụng sau đó nên chưa làm được. Không biết có bác nào bị không ạ.

Bác bị lỗi gì? Bác có thể reset mà không tick vào ô xoá dữ liệu thì các ứng dụng vẫn còn nguyên.

vdung1972

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.03 ngày 24.08.2012

Bác bị lỗi gì? Bác có thể reset mà không tick vào ô xoá dữ liệu thì các ứng dụng vẫn còn nguyên.

Em vẫn làm thế vì ngại cài lại soft nên có thể chưa triệt để, thỉnh thoảng vẫn hiện ra lỗi báo ứng dụng media gì đó do bị ngưng đột ngột nên không thể tiếp tục chạy, lỗi nào xảy ra ngay thi máy khởi động vào đến Home và tuy đã setup đầy đủ nhưng thi thoảng bật lên nó lại vào phần setup bắt thao tác lại từ bước 1. Để hôm nào rảnh em cài lại từ đầu và reset triệt để xem sao. Các bản FW trước không bị vậy bác ạ.

erikdran

Active Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.03 ngày 24.08.2012

các bác cho em hỏi về tính năng add shortcut/widget ra màn hình Home trên con F30
Em add mấy cái shortcut và cái đồg hồ analog ra nhưng ko biết làm cách nào để xoá nó đi. các bác chỉ em với. 

Và có cách nào add shorcut của mục Sata/SCSI Setting ra ngoài màn hình Home ko ạ. Firmware mới mà add đc mục đó ra ngoài luôn thì tốt quá. Mỗi lần unmount em cứ phải đi 1 vòng vào Setting.Storage....

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.03 ngày 24.08.2012

các bác cho em hỏi về tính năng add shortcut/widget ra màn hình Home trên con F30
Em add mấy cái shortcut và cái đồg hồ analog ra nhưng ko biết làm cách nào để xoá nó đi. các bác chỉ em với. 

Và có cách nào add shorcut của mục Sata/SCSI Setting ra ngoài màn hình Home ko ạ. Firmware mới mà add đc mục đó ra ngoài luôn thì tốt quá. Mỗi lần unmount em cứ phải đi 1 vòng vào Setting.Storage....
Bác bấm chuột giữ vào biểu tượng muốn di chuyển, sau đó kéo rê bó về thùng rác nằm ở giữa bên dưới màn hình thì sẽ xóa nó đi khỏi màn hình HOME

erikdran

Active Member

Bác bấm chuột giữ vào biểu tượng muốn di chuyển, sau đó kéo rê bó về thùng rác nằm ở giữa bên dưới màn hình thì sẽ xóa nó đi khỏi màn hình HOME

có cách nào xóa = điều khiển ko ạ? :|

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.03 ngày 24.08.2012

Em vẫn làm thế vì ngại cài lại soft nên có thể chưa triệt để, thỉnh thoảng vẫn hiện ra lỗi báo ứng dụng media gì đó do bị ngưng đột ngột nên không thể tiếp tục chạy, lỗi nào xảy ra ngay thi máy khởi động vào đến Home và tuy đã setup đầy đủ nhưng thi thoảng bật lên nó lại vào phần setup bắt thao tác lại từ bước 1. Để hôm nào rảnh em cài lại từ đầu và reset triệt để xem sao. Các bản FW trước không bị vậy bác ạ.

ah, cái này mình bị, cứ mở lên là nó bắt setup lại mấy cái thông số từ bước 1, y chang như lúc mới cài fw mới vậy. Các bản fw cũ ko bị nhé !

chatocean

Member

Bác nào test dùm em xem con F10 play được file này ko ạ
http://www.fshare.vn/folder/T1W3CM5GRT
Download tập 1 về thôi. Em mở file này lên nó ko play được. Lúc giới thiệu ok nhưng khi vô trong film nó giống như bị pause lại vậy.

tung_leon

Ðề: Re: Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.03 ngày 24.08.201

Em cũng bị nó cứ báo phải set up lại từ đầu mỗi khi tắt mở máy. Chắc về lại FW cũ!

oldfriend

Moderator

Em mới thử down theo link bác gửi. Chạy thử trên TizzBird F30 thì TizzBird nuốt chọn, bộ nào cũng chơi bác ạ

F30 của em nó ko vào được màn hình như của bác, nó chỉ chạy được màn hình con sâu bò bò, rồi hiện cảnh báo FBI xong là tự văng ra ngoài thư mục.
... hiện chưa biết sửa sao. Đang dùng FW mới này :)

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.03 ngày 24.08.201

Em mới thử down theo link bác gửi. Chạy thử trên TizzBird F30 thì TizzBird nuốt chọn, bộ nào cũng chơi bác ạ

F30 của em nó ko vào được màn hình như của bác, nó chỉ chạy được màn hình con sâu bò bò, rồi hiện cảnh báo FBI xong là tự văng ra ngoài thư mục.
... hiện chưa biết sửa sao. Đang dùng FW mới này :)
Của em xem ngon lắm, bác thử reset máy hoặc down lại coi sao

quaxoai89

Active Member

hy vọng sau này có thể hỗ trợ thêm chức năng karaoke :)

oldfriend

Moderator

tdhvn

Active Member

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.03 ng

Bác thử "CHKDSK /f" cái HDD của bác xem sao?

ok, sẽ chkdsk /f... nói thật chứ trước giờ hok có làm chiện này vẫn xem bình thường, do nâng cấp lên bản này thôi. Với lại nâng cấp lên bản này mấy film Bluray của mình ko xem được phụ đề ngoài được. Đã làm theo hướng dẫn là copy phụ đề bỏ vào thư mục BDMV và rename thành Index.srt rồi vẫn ko xem được :(... chắc giờ ngồi đợi bản FW tiếp theo hoặc bác nào hướng dẫn cách down FW :(

chatocean

Member

Bản này khởi động chậm quá hix. mở cả buổi nó mới lên :(

Bên trên