[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.04 ngày 13.09.2012

dttanh

Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.04 ngày 13.09.2012

bàn phím không dây Logitech K400 của mình vẫn không hoạt động với FW mới này, chuột không dây Logitech cũng không được, đã thử tất cả 4 cổng USB đều không được, nhưng dùng với PC vẫn bình thường, chuột không dây của hãng khác vẫn hoạt động đươc, hay là do driver không nhận các sản phẩm của Logitech nhỉ, nhờ các bác có thể gửi yêu cầu về hãng hỗ trợ

tdhvn

Active Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.04 ngày 13.09.2012

bàn phím không dây Logitech K400 của mình vẫn không hoạt động với FW mới này, chuột không dây Logitech cũng không được, đã thử tất cả 4 cổng USB đều không được, nhưng dùng với PC vẫn bình thường, chuột không dây của hãng khác vẫn hoạt động đươc, hay là do driver không nhận các sản phẩm của Logitech nhỉ, nhờ các bác có thể gửi yêu cầu về hãng hỗ trợ
Trước đây Mouse + Keyboard của bác có dùng được với em nó không? Nếu trước đây đã dùng được thì bác yên tâm bản hãng sẽ chỉnh cho bác nhanh thôi.

chauint

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.04 ngày 13.09.2012

Hix, lệnh on của con F30 lại trùng với lệnh chuyển kênh của cái TV nhà! Không biết nên đổi TV hay HDP đây :-<

em cụng bị bệnh này, có cách nào giải quyết ko bác Tuấn ơi

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.04 ngày 13.09.2012

Em cũng giống Bác,ấn điều khiển tv thì bật đầu HDP lên luôn,đến nản,toàn phải rút nguồn đầu.

Hix, lệnh on của con F30 lại trùng với lệnh chuyển kênh của cái TV nhà! Không biết nên đổi TV hay HDP đây :-<

em cụng bị bệnh này, có cách nào giải quyết ko bác Tuấn ơi
Tivi nhà mấy bác là Model gì thế ?

oldfriend

Moderator
báo cáo là đã tải lại FW, đã copy rất chi cẩn thận, và vẫn không up dc....

vitbeo

Member

Vẫn còn đó những lỗi:
- Không nhận ổ cứng khi khởi động lại từ trạng thái Stanby.
- Không tự nhận chuột USB khi khởi động mà phải rút cắm lại
- Không tự đông pop up bàn phím ảo mà phải dùng chuột kích vào ô nhập text
...........
Và một số lỗi nữa

dttanh

Member

trước đây vẫn dùng bình thường, bị trục trặc kể từ up FW 2.03, nhờ bác nói với hãng fix dùm, cám ơn nhiều

Trước đây Mouse + Keyboard của bác có dùng được với em nó không? Nếu trước đây đã dùng được thì bác yên tâm bản hãng sẽ chỉnh cho bác nhanh thôi.

erikdran

Active Member

Gần đây để ý em thấy con F30 nhà em:

- bị treo lúc khởi động (ở cái màn hình trắng có chữ tizzbird to đùng ở giữa) nếu USB hdd cắm ngoài không rút ra :| Nói chugn là phải rút ổ cứng USB cắm ngoài ra thì máy mới khởi động đc, các thiết bị usb khác đang cắm thì ko sao.

- Khi reset về cài đặt gốc thì phải rút cả hdd usb lẫn hdd cắm bên trong máy ra, nếu vẫn cứ để ổ bên trong mà reset về cài đặt gốc thì sau khi restart máy ko hiện màn hình setup ban đầu và báo cái lỗi gì kiểu not responding "Forcibly Close" ý

Và cho em hỏi thêm vấn đề sau, bác nào biết chỉ giùm em với:
Em add 1 số shortcut lên màn hình như thế này nhưng giờ làm cách nào để XÓA những cái shortcut/widget này đi hả các bác??? :(

tdhvn

Active Member

Gần đây để ý em thấy con F30 nhà em:

- bị treo lúc khởi động (ở cái màn hình trắng có chữ tizzbird to đùng ở giữa) nếu USB hdd cắm ngoài không rút ra :| Nói chugn là phải rút ổ cứng USB cắm ngoài ra thì máy mới khởi động đc, các thiết bị usb khác đang cắm thì ko sao.

- Khi reset về cài đặt gốc thì phải rút cả hdd usb lẫn hdd cắm bên trong máy ra, nếu vẫn cứ để ổ bên trong mà reset về cài đặt gốc thì sau khi restart máy ko hiện màn hình setup ban đầu và báo cái lỗi gì kiểu not responding "Forcibly Close" ý

Và cho em hỏi thêm vấn đề sau, bác nào biết chỉ giùm em với:
Em add 1 số shortcut lên màn hình như thế này nhưng giờ làm cách nào để XÓA những cái shortcut/widget này đi hả các bác??? :(

Bác thử CHKDSK cái HDD của bác xem sao? Vì như vậy có vẻ không được bình thường. Vì khi khởi động máy chính là lúc Tizzbird scan HDD.
Bác xem lại topic về firmware 2.03 của TizzBird, Hoangtuan_neu có hướng dẫn cách xóa shortcut trên màn hình.

hang_gom

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi chút : Con F10 có sử dụng được VietMobileTV không ạ? Sau khi cài softast,nó có tự bắt link từ trình duyệt như trên máy tính?
Định sắm 1 con,rồi cài CT cho người nhà xem THCap trên F10.Rất mong sự giúp đỡ của các bạn
Xin cám ơn

erikdran

Active Member

Bác bấm chuột giữ vào biểu tượng muốn di chuyển, sau đó kéo rê bó về thùng rác nằm ở giữa bên dưới màn hình thì sẽ xóa nó đi khỏi màn hình HOME

có cách nào xóa = điều khiển ko ạ? :|

Bác xem lại topic về firmware 2.03 của TizzBird, Hoangtuan_neu có hướng dẫn cách xóa shortcut trên màn hình.

Đúng là bên topic đó chính em đã hỏi vấn đề này, nhưng thú thực là em vẫn... ko làm đc :| vì ko thấy cái icon thùng rác nào trên màn hình bác ạ :-s Bác có thể chụp màn hình chỉ giúp em cái thùng rác đó ở đâu ko? ^#(^

dttanh

Member

cho mình hỏi là nếu không con bàn phím không dây thì có thể dùng điều khiển từ xa để gõ text được không, nếu có thì dùng như thế nào

erikdran

Active Member

cho mình hỏi là nếu không con bàn phím không dây thì có thể dùng điều khiển từ xa để gõ text được không, nếu có thì dùng như thế nào

dùng đk chỉnh đến ô cần gõ text rồi ấn phím OK trên đk là nó hiện bàn phím ảo ra bác ạ

chatocean

Member

Hiện tại firmware này vẫn còn lỗi treo khi khởi động (thỉnh thoảng), em rút nguồn ra cắm lại thi on bình thường. Vẫn còn nhiều file .dts và video chưa play được trong khi bản 1.xx thì play ok. Mong bác feedback với bên hãng để fix những lỗi này.

hang_gom

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi chút : Con F10 có sử dụng được VietMobileTV không ạ? Sau khi cài softast,nó có tự bắt link từ trình duyệt như trên máy tính?
Định sắm 1 con,rồi cài CT cho người nhà xem THCap trên F10.Rất mong sự giúp đỡ của các bạn
Xin cám ơn

Các bạn giúp mình với

quaxoai89

Active Member

Tivi nhà mấy bác là Model gì thế ?

Nhà e dùng plasma Pana,cứ ấn nút chuyển kênh là đầu bật ngay :(,ko bik có fix được cái này ko nhỉ Bác Tuấn.À mà các bác tháy update bản 2.4 này khởi đôg có lâu ko,con f30 nhà mềnh phải mất đến 2 phút.

tdhvn

Active Member

Nhà e dùng plasma Pana,cứ ấn nút chuyển kênh là đầu bật ngay :(,ko bik có fix được cái này ko nhỉ Bác Tuấn.À mà các bác tháy update bản 2.4 này khởi đôg có lâu ko,con f30 nhà mềnh phải mất đến 2 phút.
Thời gian khởi động F30 của nhà bác như vậy là hơi bị lâu, nên reset firmware và chkdsk lại xem sao?

dttanh

Member

sau khi dùng FW 2.04, mình có một vài nhận xét như sau:
- Ngoài lỗi không nhận chuột và bàn phím không dây Logitech như đã nêu trên, còn một số vấn đề:
+ Khởi động rất lâu, lâu hơn nhiều so với các FW trước, kể cả khi không cắm HDD qua USB
+ Nút TV OUT trên ĐKTX chuyển từ ngõ ra hình ảnh anolog sang HDMI nhưng chỉ sang chế độ 1080i, mà không về chế độ 1080p như các FW trước
+ Khởi động từ chế độ Standby, sau khi ngắt rút ổ cứng qua cổng USB, cắm ổ khác vào đều không nhận, phải khởi động lại thì mới nhận ổ
+ Đề nghị hãng bổ sung chức năng quay về các FW version trước trong trường hợp FW mới không ổn định

kyhoduc

bác dùng usb khác, hoặc chép vào ổ cứng khác là ok. trước e cung bi vậy xong dung usb khac up phat dc ngay.

Bên trên