[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

nguyenvinh1973

Well-Known Member
Ðề: Re: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android (Tizzbird F10, F20, F30)

Dự kiến khi nào thì bắt đầu thu phí vậy bác ?>

Khi nào phải ổn định và người chơi cảm thấy thích và hợp lý thì lúc đó thu tiền mới sướng tay hihihihi...như Fshare đó thôi...ít có tổ chức cá nhân nào mục đích trong sáng làm từ thiện lắm,, vấn đề nữa là TIZZBIRD cũng phải ngon như TVIX hồi xưa là có member ngay thôi, lúc đó cứ thẻ cào điện thoại mà thu tiền hihihihi

duonglv

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android (Tizzbird F10, F20, F30)

minh cai cho Galaxy S (SC-02B) chọn film nó hỏi chọn ứng dụng để mở, mình đã thử ứng dụng mặc định cũng như 3 ứng dụng khác:
Film: Scent Of A Woman
Ứng dụng:
1. Mặc định của Sámung : Sorry, this Video cannot be played
2. Act 1 Video player : There was an unkown error with the video (1,-113)
3.mVideo Player: Sorry, this Video cannot be played
4.MX Player: Sorry, this Video cannot be played

Hi anh, anh thử dùng Galaxy S vào link sau rồi chọn player mặc định của Samsung xem có phát được phim ko nhé
http://hdhanoi.com/uploads/1911.mp4
Xong có gì báo lại để em test tiếp :D

---------- Bài trên gởi vào lúc 07:35:23 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 07:34:52 PM ----------

Cũng bị tình trạng tương tự cả trên HD player lẫn máy tính bảng.

Anh đang dùng đầu phát gì và máy tính bảng loại nào ạ ?

tdhvn

Active Member

Mình vừa thử trên HTC One X, chạy ngon lành qua Wifi :)

anhtuanph

Member

Mở file 1911.mp4 thì ứng dụng theo máy báo lổi '' sorry this video is not valid for streaming this device". Còn các ứng dụng cài thêm đều xem được. Em Galaxy S cua minh dang chay android 2.2 nhé
Riêng table TQ chạy Android 4.01 thì xem tốt với ứng dụng mặc định là Super hd player 2160P

duonglv

Well-Known Member

Mở file 1911.mp4 thì ứng dụng theo máy báo lổi '' sorry this video is not valid for streaming this device". Còn các ứng dụng cài thêm đều xem được. Em Galaxy S cua minh dang chay android 2.2 nhé
Riêng table TQ chạy Android 4.01 thì xem tốt với ứng dụng mặc định là Super hd player 2160P

Đã ghi nhận :D Em sẽ nghiên cứu em Galaxy S này, thanks anh đã report!

Ðề: [TizzBird]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android (Tizzbird F10, F20, F30)

mình dùng tizzbid F30 dùng trình xem phim mặc định và cả mobo player thì có phim xem đc có phim ko, nó báo lỗi ko thể phát video này...mình xem ca nhạc cũng vậy..nhất là những nhac phẩm thúy nga, hải ngoại là hay bị bóa lỗi

tdhvn

Active Member
Ðề: [TizzBird]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android (Tizzbird F10, F20, F30)

Mình xem trên TizzBird cũng gặp một số trường hợp thông báo là không thể phát video này, trong khi đa số xem được các phim khác.
Như vậy có thể vấn đề là do định dạng video khi convert chăng?

mình nghi trình xem video măc định đọc đc hầu hết các đuôi video hơn nữa mobo cũng là trình xem xem đc hầu hết các đuôi định dạng video len mình nghĩ khả năng lớn là do lỗi khi up phim lên

duonglv

Well-Known Member

À, cái này không phải do lỗi convert phim, mà do ứng dụng get link chưa chính xác hết toàn bộ phim, cho nên sẽ có nhiều phim bị báo là Không thể phát được (đa số là phim bộ). Vấn đề này sẽ được khắc phục trong phiên bản sắp tới :D Hiện tại thì nhờ mọi người ghi lại giúp mình những phim nào bị hiện tượng đó để mình xử lí nhé. Thanks!

duonglv

Well-Known Member

tdhvn

Active Member

À, cái này không phải do lỗi convert phim, mà do ứng dụng get link chưa chính xác hết toàn bộ phim, cho nên sẽ có nhiều phim bị báo là Không thể phát được (đa số là phim bộ). Vấn đề này sẽ được khắc phục trong phiên bản sắp tới :D Hiện tại thì nhờ mọi người ghi lại giúp mình những phim nào bị hiện tượng đó để mình xử lí nhé. Thanks!
Phim bộ HQ có thông báo như vậy trên TizzBird:
- Dream High (Giấc mơ bay cao)
- Dream High 2 (Giấc mơ bay cao)
- Đông Y (Hoàng Cung dậy sóng)
- City Hunter (Thợ săn thành phố)
- Cain And Abel (Huynh Đệ tàn sát)
- Chuno (Kẻ săn nô lệ)

tdhvn

Active Member

Vừa thử uphim.vn trên TizzBird, thấy thế này:
- Xem được ngay mục Phim Hot, không cần đăng nhập tài khoản.
- Tải ứng dụng uPhim cho Android về cài đặt được, nhưng khi gõ user, mật khẩu (đã được đăng ký) luôn thông báo là mật khẩu không đúng.
- Chất lượng video thấp - tương đương như VCD khi xem trên màn hình lớn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: [TizzBird]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android (Tizzbird F10, F20, F30)

HDHaNoi Android công nhận chạy rất mượt trên con TizzBird F30 nhà em, xem phim cực nét, màn hình nhà em có 40' thôi xem thấy nét căng à ;)) với em thế là đủ. TizzBird giờ k cần ổ cứng cũng thà hồ phim mà xem. Thank HDHaNoi :x

bth8888

Member

Đang xem ngon quá . Thank lot

bác dương cho hỏi sao một số phim báo không xem được (xem trên tizzbird f10) ?

tdhvn

Active Member

bác dương cho hỏi sao một số phim báo không xem được (xem trên tizzbird f10) ?
Dương đã trả lời trong trang trước đây: "À, cái này không phải do lỗi convert phim, mà do ứng dụng get link chưa chính xác hết toàn bộ phim, cho nên sẽ có nhiều phim bị báo là Không thể phát được (đa số là phim bộ). Vấn đề này sẽ được khắc phục trong phiên bản sắp tới Hiện tại thì nhờ mọi người ghi lại giúp mình những phim nào bị hiện tượng đó để mình xử lí nhé. Thanks!"

hamchoi

Member

mình lập được acc rồi nhưng lúc đăng nhập báo là không đăng nhập được là sao Dương nhỉ.

Bên trên