[TizzBird F10/F30]: Hình ảnh TizzBird F10 đầu tiên tại Việt Nam; mẫu vỏ hộp mới của TizzBird F30

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [TizzBird F10/F30]: Hình ảnh TizzBird F10 đầu tiên tại Việt Nam; mẫu vỏ hộp mới của TizzBird F30

Tui mới mua con LG LM7600 được tặng Tizzbird F10 nhưng tui thấy cắm HDD vào con LG cũng phát được mọi định dàng của film và music, TV cũng có kết nối internet vậy có con Tizzbird này thì thừa đúng không? Bạn nào biết chỉ giùm nhé.
Bác thử chạy phim 3D với phụ đề Việt .srt bằng ổ cứng trên TV LG đó xem có đọc được phụ đề không ạ ?

Sau đó với cùng ổ cứng và phim 3D phụ đề Việt .srt đó bác chạy trên con TizzBird với TV LG thì bác sẽ thấy sự khác biệt.

Ngoài ra còn hàng loạt sự khác nhau nữa sau 1 thời gian sử dụng bác sẽ thấy (Cái này bác tìm hiểu thêm về các chủ đề liên quan tới TizzBird thấy ngay). Chứ nếu mà không khác biệt gì thì LG sẽ không tặng TizzBird đâu, thay vào đó thì họ sẽ tặng cái khác mất rùi (vd: điện thoại LD chẳng hạn) :)

quynhhp82

Member
Ðề: [TizzBird F10/F30]: Hình ảnh TizzBird F10 đầu tiên tại Việt Nam; mẫu vỏ hộp mới của TizzBird F30

Tui mới mua con LG LM7600 được tặng Tizzbird F10 nhưng tui thấy cắm HDD vào con LG cũng phát được mọi định dàng của film và music, TV cũng có kết nối internet vậy có con Tizzbird này thì thừa đúng không? Bạn nào biết chỉ giùm nhé.

Hoặc bác bán đi cũng được, như em này em mua của một bác mua tivi LG được khuyến mại với giá 2t đó.

tdhvn

Active Member

Hoặc bác bán đi cũng được, như em này em mua của một bác mua tivi LG được khuyến mại với giá 2t đó.
Bác mua được giá hời đấy :)

cho em hỏi F10 này khách quan so sánh với dune 301 thì ưu nhược thế nào ạh?

băn khoăn là ko có usb 3.0 khi kết nối với HDD di động ko biết có nhanh và ổn định ko? và cũng chưa thấy nói về chip em này là reltek ???

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/F30]: Hình ảnh TizzBird F10 đầu tiên tại Việt Nam; mẫu vỏ hộp mới của TizzBird

băn khoăn là ko có usb 3.0 khi kết nối với HDD di động ko biết có nhanh và ổn định ko? và cũng chưa thấy nói về chip em này là reltek ???

TizzBird F10 dùng để phát phim HD qua cổng USB, không lắp ổ gì bên trong nó, nên không so với dune 301 (có thể lắp hdd 2.5") bác ạ. Nếu so thì phải so loại TizzBird F20.
Vì F10 không có hdd lắp trong, nên USB 2.0 đủ để đọc bất kỳ phim nào, kể cả Blueray. USB 3.0 chỉ có tác dụng khi kết nối với máy tính để chép dữ liệu thôi.

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/F30]: Hình ảnh TizzBird F10 đầu tiên tại Việt Nam; mẫu vỏ hộp mới của TizzBird

TizzBird F10 dùng để phát phim HD qua cổng USB, không lắp ổ gì bên trong nó, nên không so với dune 301 (có thể lắp hdd 2.5") bác ạ. Nếu so thì phải so loại TizzBird F20.
Vì F10 không có hdd lắp trong, nên USB 2.0 đủ để đọc bất kỳ phim nào, kể cả Blueray. USB 3.0 chỉ có tác dụng khi kết nối với máy tính để chép dữ liệu thôi.
Cấu hình, đặc điểm chi tiết F10 đã nói ở trang đầu rồi, hoặc có thể xem ở đây: Thông tin về TizzBird F10

kietthanh

Re: Ðề: [TizzBird F10/F30]: Hình ảnh TizzBird F10 đầu tiên tại Việt Nam; mẫu vỏ hộp mới của TizzBird

bác cho e hỏi chút, tình hình là e cũng mới mua 1 e LG 42LM7600 được tặng e f10 nhưng khi e mua ổ cứng ngoài và chép phim HD xong thì lúc coi phim hay bị nhoè hình, do tivi e hay do đầu đọc f10 vậy bác

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F10/F30]: Hình ảnh TizzBird F10 đầu tiên tại Việt Nam; mẫu vỏ hộp mới của Tizz

bác cho e hỏi chút, tình hình là e cũng mới mua 1 e LG 42LM7600 được tặng e f10 nhưng khi e mua ổ cứng ngoài và chép phim HD xong thì lúc coi phim hay bị nhoè hình, do tivi e hay do đầu đọc f10 vậy bác
Có thể do phim thôi bác ạ. Vì F10 phát phim HD đến 1080P/ BD ngon lành bình thường.
Trong trường hợp còn lăn tăn thì bác có thể đưa đến trung tâm BH bên Tấn Thành để kiểm tra giúp.

ntt2006

Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F10/F30]: Hình ảnh TizzBird F10 đầu tiên tại Việt Nam; mẫu vỏ hộp mới của Tizz

Bạn thử kiễm tra phim nào xem cũng bị hay chỉ 1 vài phim? nếu chỉ 1 vài phim thì là do chất lượng phim bạn chép, còn nếu như phim nào cũng bị thì nên đi kiễm tra lại đầu Tizzbird hoặc dây kết nối.Mình cũng đang sử dụng giống bạn và có kết quả rất tốt.

ngocs

e F10 này hình như có vấn đề hay sao ấy các bác ạ không như quảng cáo đâu, không chạy được bản ISO, m2ts đâu. Tôi cũng mua 1 e LG 42LM7600 được tặng e f10, hí hửng tải về Paris.By.Night105 bản Bluray cắm vào e F10 chạy được 3 phút thì đơ, tôi thử đi thử lại đều vậy bực mình copy file m2ts 32g ra để chạy vẫn bị vậy. Tôi thử chạy 2 bản này qua PC đều chạy ngon từ đầu đến cuối. Đã bác nào bị như tôi chưa?
Bây giờ đành thử tải bản 1080i về xem thử có bị như vậy không

tdhvn

Active Member

e F10 này hình như có vấn đề hay sao ấy các bác ạ không như quảng cáo đâu, không chạy được bản ISO, m2ts đâu. Tôi cũng mua 1 e LG 42LM7600 được tặng e f10, hí hửng tải về Paris.By.Night105 bản Bluray cắm vào e F10 chạy được 3 phút thì đơ, tôi thử đi thử lại đều vậy bực mình copy file m2ts 32g ra để chạy vẫn bị vậy. Tôi thử chạy 2 bản này qua PC đều chạy ngon từ đầu đến cuối. Đã bác nào bị như tôi chưa?
Như Bác nói là không Bình thường, nên mang cả em nó và hdd qua nhờ bên Tấn Thành kiểm tra giúp. Vì tôi xem OK Bình thường. Bác thử checkdisk (CHKDSK /f) xem sao?

ntt2006

Mình chưa thừ m2ts nhưng Paris.By.Night105 bản Bluray chạy ok, các bản ISO khác cũng phát bình thường.

ngocs

Tối qua lại mất công tải về Paris.By.Night105.1080i có 14G xem thử lại con F10 thì chạy được khoảng 30 phút (3-4 bài hát) lại bị đơ, bật lại tua một lúc lại đơ tiếp. Bật lại từ đầu ấn next từ từ từng bài thì được mấy bài lại đơ tiếp, khởi động lại F10 cũng như vậy. Nếu muốn xem được khoảng 20-30 phút thì không được tua hoặc next con không thì đơ ngay.
Các bạn nghĩ sao khi con F10 này chạy m2ts, ISO thì được 5 phút, 1080i.mkv được 30 phút thì đơ? Có phải còn này có vấn đề không?
Các bản khác tôi chưa thử qua vì mới format lại ổ mất hết dữ liệu chưa kịp dow về ( Cũng tại con F10 này không nhận 2 phân vùng cho nên tui mới format lại thế mới đau)~X(

tdhvn

Active Member

Tối qua lại mất công tải về Paris.By.Night105.1080i có 14G xem thử lại con F10 thì chạy được khoảng 30 phút (3-4 bài hát) lại bị đơ, bật lại tua một lúc lại đơ tiếp. Bật lại từ đầu ấn next từ từ từng bài thì được mấy bài lại đơ tiếp, khởi động lại F10 cũng như vậy. Nếu muốn xem được khoảng 20-30 phút thì không được tua hoặc next con không thì đơ ngay.
Các bạn nghĩ sao khi con F10 này chạy m2ts, ISO thì được 5 phút, 1080i.mkv được 30 phút thì đơ? Có phải còn này có vấn đề không?
Các bản khác tôi chưa thử qua vì mới format lại ổ mất hết dữ liệu chưa kịp dow về ( Cũng tại con F10 này không nhận 2 phân vùng cho nên tui mới format lại thế mới đau)~X(
Con của bác như vậy là không bình thường. Nên mang đi khám thôi.

hoangtuan_neu

Active Member

Còn cách khác trước khi đem đi bảo hành thì bác thử vào Cài đặt --> Hệ Thống --> Cài đặt bổ sung --> Trở về cài đặt gốc (tích chọn Xóa hết tất cả) để reset sạch sẽ lại máy. Và chắc chắn HDD gắn ngoài tốt, dây USB tốt. Nguồn điện cấp cho HDD tốt. Rồi bác thử lại xem có bị không nhé !

Nếu vẫn bị thì bác mang em nó đi bảo hành ngay ạ. Nên mang theo cả ổ cứng, dây USB để cho họ test luôn :)

ngocs

Con F10 này mới lấy chưa kịp bóc lớp PE bên ngoài >>> chưa có cài đặt gì thêm với lại tôi cũng thử Cài đặt --> Hệ Thống --> Cài đặt bổ sung --> Trở về cài đặt gốc rùi nhưng đều không được.
Khổ cái tui ở Hải Phòng mua con LG 42 nó khuyến mại cho con F10 này bây giờ không biết kêu ai.
Bác nào biết chỗ bảo hành của F10 tải Hải Phòng chỉ giúp nhé.
TKS
~X(

tdhvn

Active Member

Con F10 này mới lấy chưa kịp bóc lớp PE bên ngoài >>> chưa có cài đặt gì thêm với lại tôi cũng thử Cài đặt --> Hệ Thống --> Cài đặt bổ sung --> Trở về cài đặt gốc rùi nhưng đều không được.
Khổ cái tui ở Hải Phòng mua con LG 42 nó khuyến mại cho con F10 này bây giờ không biết kêu ai.
TKS
~X(
Bác gửi CPN lên trung tâm BH của Tấn Thành, họ sẽ kiểm tra và gửi lại cho bác.

dragonlee

Well-Known Member

TKS
~X(

Ở Hải Phòng bác mang qua 28 Văn Cao nhé, có thể tham khảo thêm tại đây
http://www.hdvietnam.com/diendan/51-hai-phong/374758-trung-tam-ky-gui-do-hd.html

hoangtuan_neu

Active Member
Bên trên