[TizzBird F10/F30]: Hình ảnh TizzBird F10 đầu tiên tại Việt Nam; mẫu vỏ hộp mới của TizzBird F30

hoangtuan_neu

Active Member

ngocs

Ðề: [TizzBird F10/F30]: Hình ảnh TizzBird F10 đầu tiên tại Việt Nam; mẫu vỏ hộp mới của TizzBird F30

Cảm ơn các bác nhiều nhiều

mrxellos

Ðề: [TizzBird F10/F30]: Hình ảnh TizzBird F10 đầu tiên tại Việt Nam; mẫu vỏ hộp mới của TizzBird F30

Mình muốn mua TizzBird F10 vì thấy model này khá hay lại hay cập nhập Firm. Mình tính mua ổ cứng gắn ngoài tầm 1TB mọi người thấy có hợp lí ko ạ, chủ yếu mình xem Full HD thôi. Mong mọi người tư vấn giùm. Cám ơn nha!

ntt2006

Mình muốn mua TizzBird F10 vì thấy model này khá hay lại hay cập nhập Firm. Mình tính mua ổ cứng gắn ngoài tầm 1TB mọi người thấy có hợp lí ko ạ, chủ yếu mình xem Full HD thôi. Mong mọi người tư vấn giùm. Cám ơn nha!

Ok bạn ạ, ổ cứng nếu có khả năng thì 2TB luôn, F10 nhận tốt và chạy mượt.

tdhvn

Active Member

Các bác chú ý là TizzBird nói chung hiện nay chạy OK cho cả ổ đĩa dung lượng đến 3TB (GPT format) nhé :)

nokia6681

Member

Các bác cho hỏi khi muốn tháo HDD gắn ngoài đang cắm vào F10 thì vào đâu để safe remove HDD cho an toàn.

hoangtuan_neu

Active Member

Các bác cho hỏi khi muốn tháo HDD gắn ngoài đang cắm vào F10 thì vào đâu để safe remove HDD cho an toàn.
Bác vào mục Cài đặt Android --> Dung lượng. Sau đó Unmount HDD gắn ngoài ra nhé !

dragonlee

Well-Known Member

Tối qua lại mất công tải về Paris.By.Night105.1080i có 14G xem thử lại con F10 thì chạy được khoảng 30 phút (3-4 bài hát) lại bị đơ, bật lại tua một lúc lại đơ tiếp. Bật lại từ đầu ấn next từ từ từng bài thì được mấy bài lại đơ tiếp, khởi động lại F10 cũng như vậy. Nếu muốn xem được khoảng 20-30 phút thì không được tua hoặc next con không thì đơ ngay.
Các bạn nghĩ sao khi con F10 này chạy m2ts, ISO thì được 5 phút, 1080i.mkv được 30 phút thì đơ? Có phải còn này có vấn đề không?
Các bản khác tôi chưa thử qua vì mới format lại ổ mất hết dữ liệu chưa kịp dow về ( Cũng tại con F10 này không nhận 2 phân vùng cho nên tui mới format lại thế mới đau)~X(

Báo cáo các bác là em F10 này đã được kiểm tra toàn diện, em nó hoàn toàn không có vấn đề gì. Lỗi nằm ở cái box ổ cứng của bác ngocs, cứ chạy 1 lúc (có khi được 1 phim) là treo đơ, thay ổ cứng sang box khác chơi thoải mái, đủ kiểu không sao :D

hoangtuan_neu

Active Member

Báo cáo các bác là em F10 này đã được kiểm tra toàn diện, em nó hoàn toàn không có vấn đề gì. Lỗi nằm ở cái box ổ cứng của bác ngocs, cứ chạy 1 lúc (có khi được 1 phim) là treo đơ, thay ổ cứng sang box khác chơi thoải mái, đủ kiểu không sao :D
Với những ổ gắn ngoài qua USB thì đặc biệt lưu ý đến các box chứa ổ cứng đó có tốt không, rồi là dây cáp USB có ngon không, rồi là nguồn điện cấp cho box có ổn định không. Mấy yếu tố đó thường sẽ là nguyên nhân làm cho việc chơi các file gặp sự cố như treo, giật, văng ra ngoài.....

nokia6681

Member

Em F10 của mình bị lỗi khi setting phần âm thanh là HDMI-PCM thì xem 1 số file Thúy Nga Paris âm thanh bị khọt khẹt, đứng hình.... cài lại HDMI-Kỹ thuật số thì không bị.Không hiểu tại sao.

tdhvn

Active Member

Em F10 của mình bị lỗi khi setting phần âm thanh là HDMI-PCM thì xem 1 số file Thúy Nga Paris âm thanh bị khọt khẹt, đứng hình.... cài lại HDMI-Kỹ thuật số thì không bị.Không hiểu tại sao.

Mình hay xem trực tiếp TZB nối HDMI vào TV, set HDMI PCM mà chưa thấy hiện tượng như bác nói. Bác thử reset lại máy sau khi up firmware xem sao?

nokia6681

Member

Mình hay xem trực tiếp TZB nối HDMI vào TV, set HDMI PCM mà chưa thấy hiện tượng như bác nói. Bác thử reset lại máy sau khi up firmware xem sao?
Đã reset theo như hướng dẫn của bác tdhvn nhưng vẫn bị âm thanh giật cục, màn hình bị chớp.
Reset lại FW xóa hết ứng dụng, set lại HDMI 1080i... cũng không ăn thua, những file Thúy Nga Paris 104,105 hay bị nhất, chỉnh lại HDMI -Kỹ thuật số lại không sao.

tdhvn

Active Member

Đã reset theo như hướng dẫn của bác tdhvn nhưng vẫn bị âm thanh giật cục, màn hình bị chớp.
Reset lại FW xóa hết ứng dụng, set lại HDMI 1080i... cũng không ăn thua, những file Thúy Nga Paris 104,105 hay bị nhất, chỉnh lại HDMI -Kỹ thuật số lại không sao.
Hay bác thử mang đến TTBH kiểm tra lại xem sao?

nokia6681

Member

Hay bác thử mang đến TTBH kiểm tra lại xem sao?
Chiều nay về reset lại lần nữa thì lại thấy ok.Chắc em này phải reset 2 lần mới chịu hoạt động bình thường.Sợ thật......

tdhvn

Active Member

Chiều nay về reset lại lần nữa thì lại thấy ok.Chắc em này phải reset 2 lần mới chịu hoạt động bình thường.Sợ thật......

Có lẽ sang bản 2.0 này cấu trúc dữ liệu trong firmware thay đổi nhiều nên cần full reset cho nó bác ạ :D.

anh1900

Member

Con F10 của tôi ko vào được Vimarket (đã đăng ký 1 acc rồi), cứ vào là báo lỗi rồi out ra ngoài, muốn vào đó down game cho cu tý chơi mà botay toàn tâp, có bác nào hướng dẫn giup tôi với

tdhvn

Active Member

Con F10 của tôi ko vào được Vimarket (đã đăng ký 1 acc rồi), cứ vào là báo lỗi rồi out ra ngoài, muốn vào đó down game cho cu tý chơi mà botay toàn tâp, có bác nào hướng dẫn giup tôi với

Thế thì bác cài lại app đó đi. Chắc chắn sẽ log vào được.

hoangtuan_neu

Active Member

Hồi xưa khi TizzBird chưa tích hợp Android Market vào thì có giải pháp là ViMarket. Giờ thì TizzBird tích hợp sẵn Android Market và 1 Mobile Market rồi thì bác dùng 2 món đó sẽ đa dạng và ngon hơn đấy ạ

anh1900

Member

Hồi xưa khi TizzBird chưa tích hợp Android Market vào thì có giải pháp là ViMarket. Giờ thì TizzBird tích hợp sẵn Android Market và 1 Mobile Market rồi thì bác dùng 2 món đó sẽ đa dạng và ngon hơn đấy ạ

Thank 2 bác, tối về sẽ thử remove cai lai xem sao

anh1900

Member

Tiện đây cho hỏi các bác có thể hướng dẫn update firmware cho f10 giúp tôi được ko?

Bên trên