[TizzBird F20]: Những hình ảnh đầu tiên

tintinvn

Ðề: [TizzBird F20]: Những hình ảnh đầu tiên

Khi nào F20 chính thức có hàng vậy anh Tuấn? Con này không biết chơi được Bluray với Full Menu không nhỉ?

tdhvn

Active Member

Khi nào F20 chính thức có hàng vậy anh Tuấn? Con này không biết chơi được Bluray với Full Menu không nhỉ?
Theo mình biết thì nó chơi FULL Menu với BD profile 1.0, với profile 2.0 thì sẽ hiện Lite Menu.

Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F20]: Những hình ảnh đầu tiên

Đúng bác ạ, ở trang 1 hoangtuan_neu đã đưa thông tin:
F10 và F30 dùng Core ARM11 với tốc độ 1.2 DMIPS/MHz
Trong khi F20 sử dụng ARM Cortex A8 với tốc độ 2.0 DMIPS/MHz

Chỉ số điểm Quadrant của em F20 là 1.700 gấp 3 lần F10 và F30 với chỉ số điểm Quadrant là 590

Ngoài ra F20 còn được bổ sung thêm L2 Cache là 256K

Do vậy khi thao tác mượt và nhanh hơn là đúng.

Xin bổ sung tin mới nhất: TizzBird F20 vừa được trang công nghệ số (01NET) uy tín hàng đầu tại Pháp đánh giá đạt 5 sao (bài viết ngày hôm qua 13/4/2012): TizzBird F20 Exclusif : le test du tr

[Các đặc trưng cơ bản của TizzBird F20]
 1Ghz Cortex-A8 CPU with 3D GPU/ 256KB Cache/ 512MB RAM/ 2GB NAND
 Android Rev 2.3 Gingerbread Operating System
 World 1st serious smart media player with full media playback including BD/DVD navigation.
 Supports 3D MKV (SBS and TNB) with automatic switching, text subtitle & menus natively.
 Works fully on genuine Android all the way – no DUAL OS, nor switching between them. No tricks.
 It’s based on Android data-base even with large capacity HDD.
 Consistent 3D user interface based on OPEN-GL & Android database.
 Less than three seconds booting from stand-by.
 Consumes only 0.4W or so at stand-by mode. (Virtually consumes no power at stand-by)
 Supports mouse, keyboard, remote simultaneously.
 Embedded automatic scraper poster/ synopsis builder. No need to use PC to build the cover-art.
 Supports 3D Android game and many applications.
 Gigabit Ethernet, 802.11n Wi-Fi, USB 3.0 device. (F30)
 FANLESS, SCREW-LESS design for silent operation and easy-of-use.
 Supports 3TB HDD without any problem. The 3TB can be identified whole capacity if you format it by GPT (GUID Partition Table).
 Supports NFS/ Samba automatic browsing & multiple network drives.
 Supports superb TizzNFS software for network sharing by NFS.
 Supports TizzRemote™ which let you use your smart phone as an ultimate input device.

TizzBird F20 thích hợp dùng cả cho xe hơi, vì nó dùng điện 12V và có thể kéo dài bộ nhận IR, nên có thể cất F20 trong hộc xe mà vẫn điều khiển từ xa được bình thường:

chắc bán F30 mua F20 quá, cái tốt nhất nó nằm hết ở em này rồi , thế giá F20 có mắc hơn F30 không :D

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F20]: Những hình ảnh đầu tiên

chắc bán F30 mua F20 quá, cái tốt nhất nó nằm hết ở em này rồi , thế giá F20 có mắc hơn F30 không :D

Bác chú ý là F20 dùng với HDD 2.5" lắp trong. Theo mình, nếu bác đang dùng F30 thì nên đợi F31 ra, nâng cấp sẽ đáng kể hơn.

datbk85

Khong biet la Tizz Bird F20 da co hang ban o Ha noi chua cac bac nhi?

quangst

Banned

Nhìn đẹp quá...cho em giá nhe anh tuấn...

lazygirl

Member

Em đang quan tâm tới chú F20 này. Bác Tuấn cho em xin cái giá và phụ kiện như: Bàn phím và HDD nhé

kyhoduc

Em xài tizzbird F20 và có mua thêm thiết bị usb Wifi. Khi dò wifi thì thấy thiết bị, kết nối wifi, nhập mật khẩu xong thì Máy báo đang tìm địa chỉ IP, sau đó báo kết nối không thành công. Anh Tuấn có chỉ em là restar modem thi kết nối được. Tuy nhiên sau mỗi khi em khởi động đầu phát HD hay tắt một lúc rồi sử dụng lại thì kết nối wifi lại báo lỗi như lúc đầu lại phải chạy khởi động lai modem wifi. các máy tính và điện thoại e vẫn kết nối bình thường không có hiện tượng như trên. Có cách nào cài đặt khắc phục được lỗi này không các anh chỉ dùm em với?chứ mỗi lần xài phải restar lại modem thì rườm rà quá..

vdung1972

Well-Known Member
Sau một buổi tối dùng F20, cá nhân em cảm nhận như sau:

- Nóng, bác nào nói là mát thì hoàn toàn nhầm, em dùng con TViX 6600N+ làm HDD Box, F20 không có HDD gắn trong mà cảm nhận nóng hơn cả con 6600N+ với HDD ở trong, cá nhân em cảm nhận nóng ngang con S1 có gắn HDD. Con này mà cho HDD và trong chắc nó nướng chả được.

- Remote Tizzbird trùng với remote TViX các bác ạ, đúng từng nút luôn. Em tắt 1 phát cả 2 thằng cùng im tịt luôn. Mai để mua của bác cuudulieu 1 con remote TViX về sài ngon nghẻ hơn remote của Tizzbird.

- Ứng dụng thì em cũng chưa trải nghiệm được nhiều nhưng các game online của PC không chơi trên Tizzbird được (buồn 5s).

Thế đã, em nghiền ngẫm thêm rồi có gì tiếp tục ạ.

tdhvn

Active Member

Em xài tizzbird F20 và có mua thêm thiết bị usb Wifi. Khi dò wifi thì thấy thiết bị, kết nối wifi, nhập mật khẩu xong thì Máy báo đang tìm địa chỉ IP, sau đó báo kết nối không thành công. Anh Tuấn có chỉ em là restar modem thi kết nối được. Tuy nhiên sau mỗi khi em khởi động đầu phát HD hay tắt một lúc rồi sử dụng lại thì kết nối wifi lại báo lỗi như lúc đầu lại phải chạy khởi động lai modem wifi. các máy tính và điện thoại e vẫn kết nối bình thường không có hiện tượng như trên. Có cách nào cài đặt khắc phục được lỗi này không các anh chỉ dùm em với?chứ mỗi lần xài phải restar lại modem thì rườm rà quá..
Bác up lên firmware 2.0, chú ý reset sau khi up firmware nhé.

vdung1972

Well-Known Member
Con F20 của em chắc bị lỗi rồi, hôm nào em phải mang lên BH thôi, máy chạy rất nóng và cứ chạy phim hay Youtube được một đoạn thì lại bị treo cứng ở màn hình khởi động, mà những phim đó trước em chạy TViX 6600N+ thì không làm sao các bác ạ. Các bác cho em hỏi là em vẫn mang lên Hàm Long chứ ạ, các bác check dùm em với, thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F20]: Những hình ảnh đầu tiên

Con F20 của em chắc bị lỗi rồi, hôm nào em phải mang lên BH thôi, máy chạy rất nóng và cứ chạy phim hay Youtube được một đoạn thì lại bị treo cứng ở màn hình khởi động, mà những phim đó trước em chạy TViX 6600N+ thì không làm sao các bác ạ. Các bác cho em hỏi là em vẫn mang lên Hàm Long chứ ạ, các bác check dùm em với, thanks
Thông thường nó chạy mát lắm bác ạ, bác ở HN thì đưa trực tiếp lên Hàm Long là OK.

meocon

Well-Known Member

TizzBird F20 nhiều lỗi nhỉ , nhất là thấy mọi người kêu ca nóng , hồi kì bán DUNE D1 cũng thế , ko có quạt , mọi người cũng la nóng quá trời .

tdhvn

Active Member

TizzBird F20 nhiều lỗi nhỉ , nhất là thấy mọi người kêu ca nóng , hồi kì bán DUNE D1 cũng thế , ko có quạt , mọi người cũng la nóng quá trời .
Tiêu thụ điện năng của chip dùng cho TizzBird F20 cực thấp, nếu máy nóng là bất thường đó. Mình dùng chạy cả ngày chỉ thấy ấm trên mặt máy, đó cũng là phần tản nhiệt. Bác nên trải nghiệm thử em nó xem :)

vdung1972

Well-Known Member
Re: Ðề: [TizzBird F20]: Những hình ảnh đầu tiên

Tiêu thụ điện năng của chip dùng cho TizzBird F20 cực thấp, nếu máy nóng là bất thường đó. Mình dùng chạy cả ngày chỉ thấy ấm trên mặt máy, đó cũng là phần tản nhiệt. Bác nên trải nghiệm thử em nó xem :)

Thế thì con của em có vấn đề rồi, chạy rất nóng bác ạ, nóng hơn S1 nhiều đấy ạ. Để T2 em mang ra Hàm Long vậy.

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F20]: Những hình ảnh đầu tiên

Thế thì con của em có vấn đề rồi, chạy rất nóng bác ạ, nóng hơn S1 nhiều đấy ạ. Để T2 em mang ra Hàm Long vậy.

Yes, của bác là không bình thường rồi. Nên chuyển đi Hàm long :)

vdung1972

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F20]: Những hình ảnh đầu tiên

Yes, của bác là không bình thường rồi. Nên chuyển đi Hàm long :)

Sáng nay em cho cháu nó đi khám tổng thể trên bệnh viện Hàm Long rồi. Hy vọng sau khi ra viện sức khỏe cháu nó hồi phục. Mà mua ngày 30/6, đi Bh 30/7 nếu máy lỗi có được đổi máy mới không các bác nhỉ.

Bên trên