[TizzBird F30] Mở ra kỷ nguyên mới trong cuộc cạnh tranh với HTPC

tdhvn

Active Member
Ðề: [TizzBird F30] Mở ra kỷ nguyên mới trong cuộc cạnh tranh với HTPC

Qua thực tế sử dụng thì mình thấy nó chỉ hơi chậm khi người dùng thay đổi các tác vụ của hệ thống. Còn khi đang thực hiện nhiệm vụ thì nó hoạt động tốt các bác ạ.

gecko2189

Đó là tình trạng xử lý chậm, CPU hết xíu quách! Đôi lúc nó hiện bảng hỏi có restart không, chờ một lúc nó cũng chạy như thường.
Nếu chọn 24fps khi chiếu phim thì phải chờ nó về 60fps để hiện menu.

Chỉ có một cách duy nhất là bứt dây nguồn ra rồi cắm vô lại thôi bác à, k hiện lên bảng gì hết, chờ mỏi mòn luôn á...

tdhvn

Active Member

Chỉ có một cách duy nhất là bứt dây nguồn ra rồi cắm vô lại thôi bác à, k hiện lên bảng gì hết, chờ mỏi mòn luôn á...
Bác có thể tạo lại hiện trường đó rồi mô tả kỹ hơn không?

bebong2k

Member

Nếu bác nào cần khởi động lại nhanh thì có thể dùng FastRebootPro có trên Market ấy, chỉ mất 1-2 giây thôi. Không cần rút dây nguồn ra đâu.

lnt

Active Member

Nếu bác nào cần khởi động lại nhanh thì có thể dùng FastRebootPro có trên Market ấy, chỉ mất 1-2 giây thôi. Không cần rút dây nguồn ra đâu.

Nó đang treo mà FastReboot nổi gì!!!

chientt

Member

Choi d. Phim online ngon roi nhung ma van can doi firmware tot hƠn nữa :D tam 6tr build HTPC case cung an dut e nay ve cau hinh chay win7

meomatto

Active Member

Không biết các bác vắt sức em nó kiểu gì mà thấy các kiểu lỗi chứ với em thì nó chưa bị lỗi nào đáng kể cả, chỉ thỉnh thoảng gặp vấn đề Tương thích với các loại ổ cứng, và vì chưa Fix được lỗi không tương thích 1 cách triệt để nên thỉnh thoảng nó bị mất tiếng, phải rút hết điện, tháo ổ ra lắp lại rồi khởi động lại mới được. Em dùng các loại ổ 2T của các hãng để thử. Tính năng Mạng chưa voc nhiều lắm vì cần đợt nâng cấp Firmware mới chắc sẽ ngon hơn.
Con này mà vào mạng không ngon thì không biết hiện tại con nào vào mạng ngon hơn nữa ngoài Máy tính???

lnt

Active Member

Không biết các bác vắt sức em nó kiểu gì mà thấy các kiểu lỗi chứ với em thì nó chưa bị lỗi nào đáng kể cả, chỉ thỉnh thoảng gặp vấn đề Tương thích với các loại ổ cứng, và vì chưa Fix được lỗi không tương thích 1 cách triệt để nên thỉnh thoảng nó bị mất tiếng, phải rút hết điện, tháo ổ ra lắp lại rồi khởi động lại mới được. Em dùng các loại ổ 2T của các hãng để thử. Tính năng Mạng chưa voc nhiều lắm vì cần đợt nâng cấp Firmware mới chắc sẽ ngon hơn.
Con này mà vào mạng không ngon thì không biết hiện tại con nào vào mạng ngon hơn nữa ngoài Máy tính???

Thử xem phim trực tuyến thì biết nó xử lý nổi hay không liền! Tiếng thì còn đỡ còn hình thì mất frame gần hết!

meomatto

Active Member

Bác ơi, đợi ra những firmware về sau nhé! Không biết bác xem phim trực tuyến để làm cái gì trong khi ổ cứng bác có 1 đống phim?????
Còn xem Youtube á? cái đấy xem tham khảo cho vui thôi chứ ham hố làm gì?! hehe
bác xem mấy cái đầu dùng Chip SM hay RT, có cái nào xem được phim trực tuyến không?

toiyeuphoco

Em đợi khả năng chơi Bluray nguyên gốc ra sao thôi là cũng múc thử , cũng muốn trải nghiệm qua Android trên HDP

PhuongHD

Member

Bác ơi, đợi ra những firmware về sau nhé! Không biết bác xem phim trực tuyến để làm cái gì trong khi ổ cứng bác có 1 đống phim?????
bác xem mấy cái đầu dùng Chip SM hay RT, có cái nào xem được phim trực tuyến không?
kHI NÀO CÓ FIRMWARE MỚI NHĨ?

tdhvn

Active Member

Em đợi khả năng chơi Bluray nguyên gốc ra sao thôi là cũng múc thử , cũng muốn trải nghiệm qua Android trên HDP
bình thường
Chơi Blueray nguyên gốc ok bác ạ. Phụ đề hỗ trợ .srt cho cả BD cấu trúc và BD ISO, bác có thế tham khảo thêm ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/22...ieu-hanh-android-2-3-buoc-dot-pha-moi-47.html

Trên nền tảng Android, tận dụng khả năng đa nhiệm nên nó có thể vừa lướt web, lại vừa nghe nhạc. Điều mà các HDP thế hệ trước không làm được.

lnt

Active Member

Không biết bác xem phim trực tuyến để làm cái gì trong khi ổ cứng bác có 1 đống phim?????

Vậy là ngon hay không ngon ta [-X

gecko2189

Sau mấy ngày loay hoay với lỗi đơ, mình phát hiện ra là rút hết usb (hdd, wifi, keyboard) thì hai hôm nay không bị nữa, không lẽ cắm nhiều thiết bị ngoại vi vô nên nó bị vậy?? Mà cũng k đúng, mình cắm từng món vào, nó cũng bị đơ luôn! Chắc sang tuần phải mang qua cho Bác Tuấn khám em nó thôi

hoangtuan_neu

Active Member

Sau mấy ngày loay hoay với lỗi đơ, mình phát hiện ra là rút hết usb (hdd, wifi, keyboard) thì hai hôm nay không bị nữa, không lẽ cắm nhiều thiết bị ngoại vi vô nên nó bị vậy?? Mà cũng k đúng, mình cắm từng món vào, nó cũng bị đơ luôn! Chắc sang tuần phải mang qua cho Bác Tuấn khám em nó thôi
Dạ, bác cứ đem qua em khám nhé ! Nút HOME của bác có bị đơ không ?

tuechzz

Member

Sao nút HOME lúc mới lấy về nó bị đơ. Tự nhiên mấy ngày hôm nay nó lại hết đơ, hoạt động bình thường. Là sao nhỉ?????????

tdhvn

Active Member

Sao nút HOME lúc mới lấy về nó bị đơ. Tự nhiên mấy ngày hôm nay nó lại hết đơ, hoạt động bình thường. Là sao nhỉ?????????
Như vậy là máy của bác bình thường. Có thể mấy hôm đầu thao tác chưa quen thôi. Khi thao tác quen rồi thì sẽ thấy hệ thống menu 3D của nó uyển chuyển cũng rất thú vị.

Bên trên