[TizzBird F30] Mở ra kỷ nguyên mới trong cuộc cạnh tranh với HTPC

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: [TizzBird F30] Mở ra kỷ nguyên mới trong cuộc cạnh tranh với HTPC

Sau mấy ngày loay hoay với lỗi đơ, mình phát hiện ra là rút hết usb (hdd, wifi, keyboard) thì hai hôm nay không bị nữa, không lẽ cắm nhiều thiết bị ngoại vi vô nên nó bị vậy?? Mà cũng k đúng, mình cắm từng món vào, nó cũng bị đơ luôn! Chắc sang tuần phải mang qua cho Bác Tuấn khám em nó thôi

Cũng có thể lỗi gây ra do cục nguồn bị lỗi, không đáp ứng được đủ điện nên khi cần cấp nguồn cho các thiết bị khác qua cổng USB thì gây nên tình trạng như trên. Bác thử đổi cục adapter khác xem có hết không.
sorry em làm thầy bói mù chút.

PTTPTT

Vậy thì bác đem qua em để xử lý nhé !
cho E xin địa chỉ Bác Tuấn. Nút home của E cũng bị đơ, nhưng ngoài vấn đề đó ra thì chả bị làm sao cả. Mà kinh nghiệm là lúc tắt, các BÁc tắt hẳn nguồn đi ạ, chứ để chế độ nghỉ, E thấy thường là bị lỗi khi khởi động lại.

hoangtuan_neu

Active Member

cho E xin địa chỉ Bác Tuấn. Nút home của E cũng bị đơ, nhưng ngoài vấn đề đó ra thì chả bị làm sao cả. Mà kinh nghiệm là lúc tắt, các BÁc tắt hẳn nguồn đi ạ, chứ để chế độ nghỉ, E thấy thường là bị lỗi khi khởi động lại.
55 Tô Hiến Thành, P.13, Q.10 bác nhé !

PTTPTT

Căm ơn Bác nhưng Em ở Hà nội thì qua đâu ạ !

chientt

Member

bao giờ mới hết đơ để mua đây, đợi F50 hay 100 vậy :D

có bác nào bán USB wifi cho con TB này ko? cho em xin cái giá...em lấy 1 cái

meomatto

Active Member

Bác cứ dùng cái Wifi chuẩn N nào mà dùng Chip Realtek là được thôi, ko có gì khó khăn cả. :D

lnt

Active Member

mình ở Thái Nguyên ...nhưng gần HN...nếu bác nào sip hàng ffre thì tốt quá

USB Wi-Fi rẻ tiền dùng được cho Tizzbird: Tenda W311U chuẩn N
Tuy nhiên mạng phải hiện SSID, đối với mạng ẩn SSID thì thua vì không thể Add Wi-Fi.

Cái này có bán khắp nơi, giá rẻ.

Định tìm môt con adroit dùng thử. Các bác cho em hỏi conTizzbird này và các hd box realtelk 1186 thì nên chọn em nào?

tdhvn

Active Member

Định tìm môt con adroit dùng thử. Các bác cho em hỏi conTizzbird này và các hd box realtelk 1186 thì nên chọn em nào?

Theo tôi thì nếu bác muốn trải nghiệm Full 3D HD (3D BD) thì chọn Realtek 1186, còn trải nghiệm phần lớn ứng dụng Android, 3D mkv thì TizzBird.

Cám ơn bác, nhưng sau thấy các bác nói con này lổi nhiều quá nên cũng ngại. Thôi để lấy 1186 cho nó lành

Tungbeo123

Nên chọn con này hay dòng i6,x6 hả các bác

latruong

Member

Nên chọn dòng 1186 vừa rẻ vừa mạnh hơn về mặt phần cứng (Hỗ trợ HDMI 1.4 nên chơi được blu-ray 3D), SDK của realtek để các hãng phát triển phần mềm chuyên nghiệp hơn

tdhvn

Active Member

Cám ơn bác, nhưng sau thấy các bác nói con này lổi nhiều quá nên cũng ngại. Thôi để lấy 1186 cho nó lành
Hiện tại HDP chipset RT 1186 là Dual boot: Linux cho phần HDP, còn Android boot dùng cho ứng dụng Android.
Còn TizzBird xây dựng trên 1 nền tảng duy nhất là Android (2.3).
Nói về lỗi thì HDP nào mới ra cũng đều có. Vấn đề là hãng có lắng nghe và fix lỗi kịp thời hay không thôi.
TizzBird có chương trình KM đặt hàng trước khi về, dành cho đối tượng chính là các thành viên trên HDVietnam, các bác này cũng là các bác am hiểu nhiều về kỹ thuật. Nên cũng có đủ cách để tra tấn em nó và post các lỗi còn tồn tại. Tôi nghĩ rằng đó cũng là điều hãng muốn làm và cần cảm ơn các ý kiến đóng góp để sắp đặt ưu tiên các lỗi cần fix trước/ sau. Tôi nghĩ đó là thuận lợi đấy.
Hôm nay có firmware 1.10 mới để khắc phục đa số các lỗi về HD audio, lấy thông tin trực tuyến,v.v... rồi đấy bác ạ.

hdd-hdp

Có Firm mới mà chưa thấy UP lên trang chủ TB. Theo mình thì con này về cơ bản là ngon, lâu dài nó sẽ ổn định như kiểu của TViX vì dù sao, thương hiệu Hàn Quốc chắc chắn sẽ mạnh hơn thương hiệu TQ, đặc biệt là về phần Firmware vì họ đầu tư nghiên cứu nhiều công đoạn hơn nên đã ổn là ổn luôn chứ ít khi có kiểu Fix dc cái này thì hỏng cái kia như của đầu TQ vẫn thường thấy.

Sau khi xem bài review và các comment tôi thấy nên đổi tựa bài viết này như sau
" [TizzBird F30] Mở ra kỷ nguyên mới cho đầu HD có nhiều lổi nhất vẫn dược bán ra thị trường "

Bên trên