[TizzBird F30] Mở ra kỷ nguyên mới trong cuộc cạnh tranh với HTPC

dvhvuong

Ðề: [TizzBird F30] Mở ra kỷ nguyên mới trong cuộc cạnh tranh với HTPC

Đang đau đầu :
-Audio HD trên các bluray remux không cho ra chút âm thanh nào : unsupported -không giãi mả lẩn passthrough.Đã test các họ Android chạy realtek cũng thế
-Một số bluray không thể hiện menu (chưa test hết) như các dòng đỉnh trước đây(họ Sigma 864x) DUNE hay Popcorn C200.Realtek chạy Android cũng thế.Bluray gốc (un-touch) thì cái lên cái không
Coi như xong cho vụ bluray
-Mình dính cả vụ không đọc HDD trên seagate (dòng 2T).Xử dụng tiểu xảo cắm nóng(tức là boot máy xong chọt HDD vào) thì đọc.Ai can đảm thì dùng chiêu này.
-Không biết đèn báo phía trước hay nhấp nháy là hiển thị trang thái lám việc hay báo lổi,thiếu nguồn ...
-HDMI 1.3 sao chơi bluray 3D được ,không kỳ vọng ngắm vụ này.Bác nào nói chờ firmware tới gì đó... rất phản khoa học
Ngoài ra hình ảnh,phụ đề,phim 3Drip : quá OK

Em cũng thế, ngoài ra điều khiển còn luôn "Trên bảo dưới ko nghe" nữa chứ.
Chọn phụ đề ngoài loằng, nhiều thao tác.
Khởi động nếu có Lan hay USB ngoài hay đơ.
Sau 3 tối tested => cho đi ở làm từ thiện luôn.
Quay về với em TviX 7000A còi,
Đang đọc forum A1 trang nước ngoài nhưng nghe cũng căng lắm các bác ạ (Cố gắng lắm Divico mới up lên Beta thôi)

dvhvuong

Ðề: TizzBird F30 mở ra kỷ nguyên mới trong cuộc cạnh tranh với HTPC

Chào bạn, tôi đã down và cài Flash 11 nhưng chịu không chạy đc trên F30 vì nó báo không support cho chip này, bạn làm sao chạy đc vậy

Chưa hỗ trợ đâu bạn ơi, mình cũng loay hay mãi rồi.

mình cài Flash 10.x thì chạy đc

lnt

Active Member

Đang đau đầu :
-Audio HD trên các bluray remux không cho ra chút âm thanh nào : unsupported -không giãi mả lẩn passthrough.Đã test các họ Android chạy realtek cũng thế
-Một số bluray không thể hiện menu (chưa test hết) như các dòng đỉnh trước đây(họ Sigma 864x) DUNE hay Popcorn C200.Realtek chạy Android cũng thế.Bluray gốc (un-touch) thì cái lên cái không
Coi như xong cho vụ bluray
-Mình dính cả vụ không đọc HDD trên seagate (dòng 2T).Xử dụng tiểu xảo cắm nóng(tức là boot máy xong chọt HDD vào) thì đọc.Ai can đảm thì dùng chiêu này.
-Không biết đèn báo phía trước hay nhấp nháy là hiển thị trang thái lám việc hay báo lổi,thiếu nguồn ...
-HDMI 1.3 sao chơi bluray 3D được ,không kỳ vọng ngắm vụ này.Bác nào nói chờ firmware tới gì đó... rất phản khoa học
Ngoài ra hình ảnh,phụ đề,phim 3Drip : quá OK

Đó là kết quả của việc chạy đua tung ra sản phẩm trước! Chưa nói đến TizzBird có nhiều lỗi, ngay cả trang web tizzbird.com cũng đầy lỗi với những link trỏ đến các trang không có nội dung, firmware mới nhất tiếng Hàn và firmware Anh không cùng version...

meomatto

Active Member

Các bác nâng cấp lên bản Firm 1.08 nhé! Đảm bảo ra được HHD-Audio ầm ầm. Nhiều bác chưa dùng mà cứ kêu lỗi nọ lỗi kia là chưa đúng đâu. Mình đang dùng đây, thấy ngon lành, trừ tính năng Lướt Web thì cần phải nâng cấp. Còn thì về Âm thanh, Hình ảnh chả có gì phải bàn cả.

hung pham

Active Member

tdhvn

Active Member
Ðề: TizzBird F30 mở ra kỷ nguyên mới trong cuộc cạnh tranh với HTPC

Đây là bản Flash 10.3.185.360 đây mọi người, bản này chạy cho chíp ARMV6. Tôi đã cài thử và chạy OK trên máy của mình. Link ở bên dưới nhé.
Free File Hosting & Video Downloads, Free File Sharing, Online Friends Network - Ziddu
Thanks bác, tôi down và đã chạy được nhaccuatui.com, dienanh.net
Trình duyệt đủ tính năng: Mở nhiều cửa sổ, đánh dấu trang ưa thích, làm tươi (Refresh), v.v... khi dùng với bàn phím + chuột. Tuy nhiên khi lướt web chưa được mượt mà, cái này cần phải cải thiện thêm nhiều.

Vài hình ảnh khi chạy nhaccuatui và các tính năng trình duyệt:

Chỉnh sửa lần cuối:

hdd-hdp

Cái Flash này cài vào TB thế nào vậy các bác ơi? em chưa dám cài sợ nó lại đơ ra thì Chit. hihi

tdhvn

Active Member

Cái Flash này cài vào TB thế nào vậy các bác ơi? em chưa dám cài sợ nó lại đơ ra thì Chit. hihi

Bác chép file .apk vào USB --> Cắm vào cổng USB của TizzBird --> Về trình duyệt FILE (Tập tin) --> Nhấn vào nút đỏ trên remote để chọn USB, sau đó chuyển con trỏ đến file .APK, tiếp đó nhấn OK để bắt đầu cài đặt. Bác làm thoải mái, không sợ treo đâu.

Tiện đây, có ứng dụng Go Market dùng được cho TizzBird: Go_Market.apk
Tuy là toàn tiếng Tầu, nhưng bác có thể thấy hình ảnh, hoặc tìm ứng dụng bằng tiếng Anh nó cũng ra. Có thể dùng để download trực tiếp ứng dụng cho TizzBird mà không phải cài đặt từ file .apk

Chỉnh sửa lần cuối:

hdd-hdp

Vầng, để em thử xem thế nào. TB dùng ok phết mà sao thấy nhiều bác ý kiến thế nhỉ, có gì phải nghĩ nhiều đâu cơ chứ. Dần dần Khoai sẽ Ngon thôi. hehe
Vote cho Người Hàn nhanh nhạy!

vietthuy

có bác nào biết xử lý lỗi không nhận mạng Lan không ?

lnt

Active Member

Mình Bật lúc sau nó lại Tắt. Trước khi dùng thì nhớ bật vậy!

tdhvn

Active Member

Mình Bật lúc sau nó lại Tắt. Trước khi dùng thì nhớ bật vậy!

Bác dùng Wifi hay dây LAN? Vì mình dùng WiFi thì khi tắt đi bật lại nó tự động kết nối bình thường.

tdhvn

Active Member

Để thuận tiện hơn khi duyệt web, tôi thấy dùng Opera cho Android có vẻ ngon lành hơn trình duyệt kèm sẵn. Đầy đủ tính năng, dễ dùng. 2 mức thu phóng thoải mái.

Bình thường:

Phóng to ra:

chientt

Member

cho mình hỏi cái này xem phim online okie ko, ví dụ site http://www.pub.vn chẳng hạn :D

tdhvn

Active Member

cho mình hỏi cái này xem phim online okie ko, ví dụ site http://www.pub.vn chẳng hạn :D

Vừa vào giúp bác site pub.vn, thử các phim thì thấy chạy được. Hình dưới đây là phần trailer của phim sắp phát hành (xem trơn tru chất lượng HD mới kinh chứ)

gecko2189

Sau mấy ngày test, xuất hiện một vấn đề khá bực mình, chạy một lúc thì nó đơ như cây cơ luôn. Bấm muốn bể remote cũng không ăn, phải mò tới, rút dây nguồn ra cắm lại mới được, thỉnh thoảng tắt bằng remote, bật lên lại, TV báo no signal, rút dây nguồn, cắm lại mới lên....Haizzz... Có ai bị tình trạng này giống mình chưa ta? (con này chỉ mới cài facebook, youtube, ảngy bird và flash 10 thôi). Chắc phải đưa sang cho bác Tuấn rồi...

tdhvn

Active Member

Sau mấy ngày test, xuất hiện một vấn đề khá bực mình, chạy một lúc thì nó đơ như cây cơ luôn. Bấm muốn bể remote cũng không ăn, phải mò tới, rút dây nguồn ra cắm lại mới được, thỉnh thoảng tắt bằng remote, bật lên lại, TV báo no signal, rút dây nguồn, cắm lại mới lên....Haizzz... Có ai bị tình trạng này giống mình chưa ta? (con này chỉ mới cài facebook, youtube, ảngy bird và flash 10 thôi). Chắc phải đưa sang cho bác Tuấn rồi...

Bác nên đưa cho bác Tuấn khám nhé :)

lnt

Active Member

Đó là tình trạng xử lý chậm, CPU hết xíu quách! Đôi lúc nó hiện bảng hỏi có restart không, chờ một lúc nó cũng chạy như thường.
Nếu chọn 24fps khi chiếu phim thì phải chờ nó về 60fps để hiện menu.

Bên trên