[TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

sir_chung

Ðề: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

Up qua OTA Cũng không được luôn hả bác
Up qua OTA thì máy down về đủ 100% rồi báo tắt máy, sau đó hiện logo như up bản offline.
Hôm qua thử thay USB dung lượng nhỏ rồi mượn ổ cứng ăn nguồn ngoài nhưng vẫn không được. Vẫn chỉ là thao tác tắt máy sau khi chon: Install now^:)^

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

Up qua OTA thì máy down về đủ 100% rồi báo tắt máy, sau đó hiện logo như up bản offline.
Hôm qua thử thay USB dung lượng nhỏ rồi mượn ổ cứng ăn nguồn ngoài nhưng vẫn không được. Vẫn chỉ là thao tác tắt máy sau khi chon: Install now^:)^
Thế thì giờ bác thử phát cuối này cho em, là Reset lại máy, tích chọn vào mục xóa hết tất cả như trang 1 trước. Sau đó upgrade lại FW xem có được ko ạ

sir_chung

Thế thì giờ bác thử phát cuối này cho em, là Reset lại máy, tích chọn vào mục xóa hết tất cả như trang 1 trước. Sau đó upgrade lại FW xem có được ko ạ

Bây giờ đang ở cơ quan, sẽ thử khi về nhà. Ở xa nên thật cực nếu phải gửi bảo hàng, bữa trước nhận hàng đã mất 50k phí vận chuyển. Còn thời gian chờ đợi nữa chứ...
Ôi sao hàng lỗi lại về tay mình cơ chứ

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

Bây giờ đang ở cơ quan, sẽ thử khi về nhà. Ở xa nên thật cực nếu phải gửi bảo hàng, bữa trước nhận hàng đã mất 50k phí vận chuyển. Còn thời gian chờ đợi nữa chứ...
Ôi sao hàng lỗi lại về mình cơ chứ
Cũng chưa chắc đã phải bị lỗi đâu. Ngay lúc đầu mình cũng hay bị tình trạng lỗi vặt, có thể do fw chưa ổn định. Mình mua thêm cả cái dock gắn HDD nên có thể ổn hơn bạn.
Nhưng theo mình, nếu bạn thích mày mò, nghịch ngợm (giống mình) thì giữ em nó lại, mua thêm cái dock Orico (cái này cũng tiện ích về sau lắm) để gắn HDD cho an tâm. Nếu chuyên dụng HD và nếu đổi lại được, bạn đổi cái Himedia 910B dùng cho nhàn. Hôm trước mình mua cả N1 và mua hộ cái Himedia này thấy xem tốt và dễ dùng.

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

Ah, các bác chú ý là nên sử dụng cổng USB ngay trên thân máy TizzBird N1 để upgrade FW nhé !
Nói chung là tải FW về không bị lỗi, chép vào USB trên máy tính cẩn thận, safe remove USB trước khi rút ra khỏi máy tính, kết nối với cổng USB trên thân máy N1 (nếu dùng ổ cứng gắn ngoài thì phải cấp nguồn riêng cho ổ cứng). Em nghĩ làm chuẩn như vậy thì sẽ nâng cấp thành công ngay đấy !

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

Ah, các bác chú ý là nên sử dụng cổng USB ngay trên thân máy TizzBird N1 để upgrade FW nhé !
Nói chung là tải FW về không bị lỗi, chép vào USB trên máy tính cẩn thận, safe remove USB trước khi rút ra khỏi máy tính, kết nối với cổng USB trên thân máy N1 (nếu dùng ổ cứng gắn ngoài thì phải cấp nguồn riêng cho ổ cứng). Em nghĩ làm chuẩn như vậy thì sẽ nâng cấp thành công ngay đấy !
Hôm qua mình copp cái fw của bác mà có cái Google play đó, mình cắm usb và đầu có mắt nhận đk, không thể cài được. Để lúc nào rảnh cài lại theo cách của bác xem sao. Mình cũng tò mò cái GPlay này, không biết có gì hay ho ...

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.20

Hôm qua mình copp cái fw của bác mà có cái Google play đó, mình cắm usb và đầu có mắt nhận đk, không thể cài được. Để lúc nào rảnh cài lại theo cách của bác xem sao. Mình cũng tò mò cái GPlay này, không biết có gì hay ho ...
Không được cắm USB vào đầu có mắt nhận điều khiển đâu bác nhé ! Cắm vào đầu đó thì trăm phát như 1 là không upgrade thành công được đâu. Bác cứ cắm vào cổng USB trên N1 cho em, đảm bảo trăm phát như 1 thành công ngay

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.20

Đó chính là lý do mà bác UP chưa thành công.
Bác nên đọc trang 5 trong "Hướng dẫn sử dụng nhanh" (Quick Guide) đi kèm máy, họ đã nói rõ đấy: USB liền mắt nhận chỉ nên dùng cho Mouse/KBD, còn HDD 2.5" thì nên dùng nguồn ngoài.

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdhieu

Well-Known Member

Thông báo với các bác là em đã thử các cách rồi.
Vẫn không được, dùng cả ổ cứng có nguồn ngoài cũng không được.
Chỉ hiện logo androi sau khi báo tắt máy
Chắc em phải gửi bảo hành thôi khổ thân em nhà đã xa thì chớ

Còn 1 cách để up FW nữa là dùng thẻ Micro SD card phải không các bác? Thẻ SD ăn điện ít nhất mà.

sir_chung

Em còn chưa biết thẻ SD nó ở chỗ nào nữa. Hôm lấy về ấn ấn vào cạnh thì chẳng thấy gì cả.
Liệu có thẻ không hay bộ nhớ trong của máy mà N1 lại gọi là thẻ SD hả các bác???

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

Cám ơn bác, đã up thành công và đã có những gì mình muốn.

sir_chung

Bác may mắn quá.
N1 của em đã ra đi rồi. Sau bao nhiêu lần up thì nó cứ thành ra như thế này:

[video=youtube;L4m7DeCmCaE]http://www.youtube.com/watch?v=L4m7DeCmCaE&feature=youtu.be[/video]

tdhvn

Active Member

Bác may mắn quá.

[video=youtube;L4m7DeCmCaE]http://www.youtube.com/watch?v=L4m7DeCmCaE&feature=youtu.be[/video]

Bác chịu khó gửi BH vậy.

sir_chung

Đã gửi trưa nay (5.10) nếu các bác xem đổi được cho em con mới là tốt nhất\m/

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

Đã gửi trưa nay (5.10) nếu các bác xem đổi được cho em con mới là tốt nhất\m/
Bac Ht-neu quan tam bac nay ty. Bac ay o xa khong co dk bao hanh nhanh va luon.

chuoikepthit

Bác may mắn quá.

Mình cũng bị lỗi giống hệt như Bác đấy :-O

tdhvn

Active Member

Mình cũng bị lỗi giống hệt như Bác đấy :-O
Nguyên nhân là do trước khi giao, Tấn Thành đã up firmware bằng phương pháp ghi trực tiếp từ PC vào flash của TizzBird N1. Bản này có 1 lỗi gây ra việc không up tiếp lên 3.03 được bác ạ.
Hiện đã phát hiện được nguyên nhân, vậy bác vui lòng mang đến Tấn Thành để up lại.

hd37

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

Cách 2) thì không được.
Cách 1) thì ra thế này ạ:

Sao giờ các bác?

Em cũng bị như bác này nè, Firmware mới nhất rồi nhưng không có Google play, vì thế nên up OTA thì nó báo đã update firmware mới nhất rồi.

Up offline thì tải bản firmware ở trang 1, thử đủ cách, đủ loại USB, format Fat32, copy xong rút ổ usb chế độ an toàn, cắm vào cổng USB trên thân N1, mà toàn up một chút là té ngửa vậy. Rồi reset N1, chọn xóa tất cả, vẫn không được. Đang thử ổ cứng nguồn ngoài, tí nữa xong báo cáo các bác :(

Update: Vẫn không được rồi, huhu, không lẽ phải gửi ra Tấn thành Hà nội, em ở Vinh, xa xôi cách trở lắm các bác :(

Bên trên