[TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

hd37

Well-Known Member
Ðề: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

Mọi người có thể nâng cấp Firmware 3.03.121002 này qua OTA bằng cách kết nối mạng cho TizzBird. Sau đó vào mục Cài đặt --> Hệ thống -->Cập nhật Firmware (bấm lần lượt 4 phím SEARCH+RED+YELLOW+BLUE+SEARCH trên điều khiển trước khi chọn Cập nhật Firmware để tải bản có Market) để nâng cấp

Đang up OTA rồi các bác à, em nhầm giữa hai nút màu xanh. Giờ update xong rồi, google play ổn rồi. Mà trong google play tìm bộ cài flash mà không ra các bác nhỉ. trang phimhd.vn phải cài flash mới xem được :(

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

Em cũng bị như bác này nè, Firmware mới nhất rồi nhưng không có Google play, vì thế nên up OTA thì nó báo đã update firmware mới nhất rồi.

Up offline thì tải bản firmware ở trang 1, thử đủ cách, đủ loại USB, format Fat32, copy xong rút ổ usb chế độ an toàn, cắm vào cổng USB trên thân N1, mà toàn up một chút là té ngửa vậy. Rồi reset N1, chọn xóa tất cả, vẫn không được. Đang thử ổ cứng nguồn ngoài, tí nữa xong báo cáo các bác :(

Update: Vẫn không được rồi, huhu, không lẽ phải gửi ra Tấn thành Hà nội, em ở Vinh, xa xôi cách trở lắm các bác :(
Khả năng là con của bác Tấn Thành đã up firmware bằng phương pháp ghi trực tiếp từ PC vào flash của TizzBird N1. Bản này có 1 lỗi gây ra việc không up tiếp lên 3.03 được. Thế nên giờ chỉ có cách là bác phải gửi ra Tấn Thành Hà Nội để họ fix lại. Rất thành thật xin lỗi và mong bác thông cảm :)

hd37

Well-Known Member
Ðề: [TizzBird Stick N1]: Firmware mới phiên bản chính thức 3.03.121002 ngày 02.10.2012

Em up OTA thành công rồi bác ơi :)

Bên trên