[TizzBird] Thế hệ đầu phát HD thông minh, phát triển trên hệ điều hành Android 2.3. Bước đột phá mới

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [TizzBird] Thế hệ đầu phát HD thông minh, phát triển trên hệ điều hành Android 2.3. Bước đột phá

Vấn đề DTS HD, TRUE HD em đã hỏi nhiều lần trên chủ đề này nhưng chưa bao giờ được trả lời thỏa đáng cả. Nếu như là lỗi của bản FW 1.08 này thôi ạ, chứ các bản trước đó thì em nó vẫn Passthrough được bình thường thì bác up thử bản cũ rồi chụp hình cho mọi người xem. Hoặc cho mọi người link download Version cũ có Passthrough DTS HD, TRUE HD để mọi người download dùng thử. Vấn đề DTS HD, TRUE HD là vấn đề khó chứ không phải là đơn giản nhiều lúc là hardware không hỗ trợ luôn chứ không phải do firmware. Vì mình đã dính 1 em realtek 1073 cũ không Passthrough được DTS HD, True HD mà phải qua realtek 1073 C+ trở lên thì mới Passthrough được. Nên em sợ em TB này có thể chip không hỗ trợ DTS HD, TRUE HD nên rất cần nhà cung cấp chứng minh liền là có thể Passthrough DTS HD, TRUE HD để anh em yên tâm mà sử dụng hoặc chuẩn bị đạn mua.
Mà mình cũng đọc qua các review của bác chip cũng không hề nhắc đến Passthrough DTS HD, TRUE HD.
Chip hỗ trợ bác ạ, bác không việc gì phải sợ nhé ! Vấn đề ở đây chỉ là Firmware thôi, mà bản 1.08 này cũng chị bị 1 số phim có vấn đề về HD Audio thôi ạ (như bác meomatto đã nói ở post trên rồi đó)

traigang92

Active Member
Ðề: [TizzBird] Thế hệ đầu phát HD thông minh, phát triển trên hệ điều hành Android 2.3. Bước đột phá

Pass Audio-HD bị lỗi chỉ bị ở 1 số Phim mà thôi, còn lại đại đa số phim Blu-ray, TB vẫn Pass bình thường các bác ạ! Kể cả bản 1.08 luôn. Em đã thử với rất nhiều File Bluray nhưng mới chỉ xác nhận khoảng 3-4 phim bị báo lỗi Không Hỗ trợ Audio Codec, còn lại khoảng hơn 3 chục phim em có thì xem bình thường, đèn HD Audio lên xanh lè lẹt. Em dùng con Denon 2310 nhé!
Cái Nắp nhựa của khay HDD trong hơi mỏng thế thôi, lần đầu giạt ra thấy hơi sợ, tưởng gẫy vì chặt quá nhưng đến lần thứ 3 thì giật vô tư chả làm sao cả, làm sao mà gẫy được vì đã tính toán cả rồi. hehe
Nói chung, em đang thấy hài lòng với nó, vẫn có lỗi nhưng không phải là lỗi lớn, chủ yếu về tính năng Net thôi, Fix bằng Firmware là được.

Bác cho ví dụ một vài tên phim để mình down về xem thử có được không nhé.Mình nghiz là bạn nhầm,vì mình cũng xem thử 2 phim đều không được.

tdhvn

Active Member

Vấn đề ở đây hãng đã biết và fix sớm thôi. Tất nhiên sẽ fix các loại bug phát sinh nữa... firmware mới có 1.0x thì vẫn còn room để phát triển các bác ạ :)
Theo tôi thì các bác đang dùng cứ tra tấn càng nhiều càng tốt, có bug nào thì post lên để anh em cùng biết và tất nhiên là hãng cũng biết để fix sớm.

Chỉnh sửa lần cuối:

latruong

Member

Pass Audio-HD bị lỗi chỉ bị ở 1 số Phim mà thôi, còn lại đại đa số phim Blu-ray, TB vẫn Pass bình thường các bác ạ! Kể cả bản 1.08 luôn. Em đã thử với rất nhiều File Bluray nhưng mới chỉ xác nhận khoảng 3-4 phim bị báo lỗi Không Hỗ trợ Audio Codec, còn lại khoảng hơn 3 chục phim em có thì xem bình thường, đèn HD Audio lên xanh lè lẹt. Em dùng con Denon 2310 nhé!
Cái Nắp nhựa của khay HDD trong hơi mỏng thế thôi, lần đầu giạt ra thấy hơi sợ, tưởng gẫy vì chặt quá nhưng đến lần thứ 3 thì giật vô tư chả làm sao cả, làm sao mà gẫy được vì đã tính toán cả rồi. hehe
Nói chung, em đang thấy hài lòng với nó, vẫn có lỗi nhưng không phải là lỗi lớn, chủ yếu về tính năng Net thôi, Fix bằng Firmware là được.

Bác cho vài tấm hình về pass DTS HD và TRUE HD nha để anh em yên tâm mà sử dụng

meomatto

Active Member

Cả mấy chục phim sao Post hết lên được hả bác? Em mới thấy có mỗi phim Mards Need Mom. Bluray Remux (2D & 3D) là không lên được tiếng thôi, còn đâu mấy chục phim còn lại lên hết TrueHD và HD-Master Audio, không sót phim nào. :D
Em dùng bản Firm 1.08 nhé.

hongquan2009

Well-Known Member

Bluray Remux không lên được HD audio thì nhiều đầu HDP bị lắm đơn cử là TVIX...

khonggianhd

Bluray Remux không lên được HD audio thì nhiều đầu HDP bị lắm đơn cử là TVIX...

muốn chạy HD audio của tvix bác phải cài cái này : bluecore.audio_hd.fwp

hongquan2009

Well-Known Member

muốn chạy HD audio của tvix bác phải cài cái này : bluecore.audio_hd.fwp

cái này thì e quá rõ rồi nhưng chỉ pass được HD audio trong file bluray nguyên gốc thôi chứ file remux thì chịu(không biết file remux của các bác như thế nào chứ của e down về cái nào cũng không pass được hd audio trong khi đó XBMC ,splash... vẫn pass như thường)

khonggianhd

cái này thì e quá rõ rồi nhưng chỉ pass được HD audio trong file bluray nguyên gốc thôi chứ file remux thì chịu(không biết file remux của các bác như thế nào chứ của e down về cái nào cũng không pass được hd audio trong khi đó XBMC ,splash... vẫn pass như thường)

bác có nhầm lẫn không vậy Bluray (kể cả iso và cấu trúc đều ra tiếng HD) còn chơi được huống chi là remux(cái này đảm bảo 100% là có vì em có rất nhiều phim remux). bác dùng loại TViX nào ?

hongquan2009

Well-Known Member

bác có nhầm lẫn không vậy Bluray (kể cả iso và cấu trúc đều ra tiếng HD) còn chơi được huống chi là remux(cái này đảm bảo 100% là có vì em có rất nhiều phim remux). bác dùng loại TViX nào ?

e dùng slim S1.

traigang92

Active Member

vậy bác mang qua nhà em, em test cho bác xem . đảm bảo bluray và remux đề có âm thanh chuẩn HD audio

Bác có bị nhầm không đấy đã bảo bác cứ cho cái link phim nào bác xem mà nó lên được âm thanh chuẩn DTS-HD Master Audio vi dụ như phim này:http://www.hdvietnam.com/diendan/78...5-bluray-1080p-avc-dts-hd-ma-5-1-chdbits.html
Và còn rất nhiều phim ở trang này:Bluray nguyên gốc có âm thanh như vậy.Nếu nó hiện lên ở AVR nào là DTS-HD hoặc DTS MA thì bác chụp cho xin cái ảnh nhé chứ đừng nói có mà không có bằng chứng cụ thể.Mình đã xem rất nhiều phim Blu-ray rồi nếu chỉnh về HD audio thì không có tiếng còn như bác hoangtuan_new nói để ở chế độ PCM thì có tiếng nhưng chỉ là STEREO thôi.

tdhvn

Active Member

Bác có bị nhầm không đấy đã bảo bác cứ cho cái link phim nào bác xem mà nó lên được âm thanh chuẩn DTS-HD Master Audio vi dụ như phim này:http://www.hdvietnam.com/diendan/78...5-bluray-1080p-avc-dts-hd-ma-5-1-chdbits.html
Và còn rất nhiều phim ở trang này có âm thanh như vậy.Nếu nó hiện lên ở AVR nào là DTS-HD hoặc DTS MA thì bác chụp cho xin cái ảnh nhé chứ đừng nói có mà không có bằng chứng cụ thể.Mình đã xem rất nhiều phim Blu-ray rồi nếu chỉnh về HD audio thì không có tiếng còn như bác hoangtuan_new nói để ở chế độ PCM thì có tiếng nhưng chỉ là STEREO thôi.

Các bác có vẻ bị nhầm lẫn S1 và TZB. Riêng TZB còn đang xử lý vấn đề tương thích cho HD Audio pass-thru với một số loại AVR như bác đề cập.

traigang92

Active Member

Các bác có vẻ bị nhầm lẫn S1 và TZB. Riêng TZB còn đang xử lý vấn đề tương thích một số loại AVR như bác đề cập.
Cám ơn,Mình nhầm tưởng đang tranh cãi về vụ âm thanh HD Audio của TZB.Còn TVX 7000A của mình thì xem ngon tất cả các định dang Audio.

lnt

Active Member

Ngày 1/11/2011, trang tizzbird.com giao diện tiếng Anh mới có thêm link cho firmware 1.08
Bản này giống hệt bản trong phần giao diện tiếng Hàn đã đưa lên trước đó (đã file compare rồi)

Tuy nhiên có điểm lưu ý là: máy của tôi lúc trước có nút Home không hoạt động thì không upgrade, downgrade gì được. Đổi sang máy có nút Home hoạt động thì upgrade bình thường. Như vậy có thể kết luận máy có nút Home không hoạt động mà máy có firmware bị lỗi!

tuechzz

Member

Các bác cho hỏi, đầu này có chức năng (hoặc cách nào) khóa thư mục được không? Để hạn chế cu tí nhà nó mở tùm lum

khonggianhd

Các bác cho hỏi, đầu này có chức năng (hoặc cách nào) khóa thư mục được không? Để hạn chế cu tí nhà nó mở tùm lum

hiện tại là chưa có chức năng này, tương lai gần sẽ có bác ạ

Tuy nhiên có điểm lưu ý là: máy của tôi lúc trước có nút Home không hoạt động thì không upgrade, downgrade gì được. Đổi sang máy có nút Home hoạt động thì upgrade bình thường. Như vậy có thể kết luận máy có nút Home không hoạt động mà máy có firmware bị lỗi!

bác nào bị bấm Home ko dc thì mang đến TTBH Tấn Thành chỉ 5 phút họ up lại firm cho là ok :)

haiphan

tizzbird không nhận ổ cứng, lúc nhận lúc không, nhưng khi bỏ vào PC thì HDD vẫn chạy bình thường. đôi lúc em play bluray thì nó đứng êm re. xài nó mà cứ chập chờn hoài vậy có sao k các bác?

bác kakakula có thấy trong thùng có bao đựng 3 con ốc và 1 cái jum nhựa màu đen không? bác lấy cái jum đó cắm vào chân 5+6 của ổ cứng (nếu là của ổ Western) xong bác lấp ổ cứng vào máy.Lưu ý khi lấp ổ cứng vào máy thì phải ngắt điện hoàn toàn khỏi máy tizzbird. Chứ bác cắm nguồn trước cho máy và lấp ổ cứng sau, thì máy không bao giờ nhận ổ cứng. mình cũng bị giống như bác và sau 1 đêm mài mò rút ra được chút kinh nghiệm.

hdd-hdp

Em để Stanby, cắm jump hoặc có thể không cắm tùy ổ(Nhưng cứ cắm cho chắc) thì vẫn nhận bình thường các bác ạ, quét ổ chỉ hơn 15s là xong.

haiphan

Em để Stanby, cắm jump hoặc có thể không cắm tùy ổ(Nhưng cứ cắm cho chắc) thì vẫn nhận bình thường các bác ạ, quét ổ chỉ hơn 15s là xong.

mình có 2 ổ cứng Western đều là 1TB.(khi 2 ổ chưa cắm jump) 1 ổ thì nhận, 1 ổ thì không nhận. Vậy là ổ cứng của bác không bị kén máy TizzBird

Bên trên