Tổ chức ngày " thôi nôi " của Hội HD Nha Trang !

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang
Hội HD Nha Trang , được thành lập vào ngày 23/02/2010 . Đến nay được tròn một năm tuổi ! Một ngày đáng nhớ ! Một chặng đường tuy không dài nhưng khó quên ! Cùng với những " thuở ban đầu lưu luyến ấy " trải dài theo một năm đã qua ! Vâng ! Một năm đã qua đi ! Hằn dấu đậm mối liên kết giữa anh em : gắn bó và yêu thương ! Ở một nơi thật gần hay một nơi xa xôi cách trở nào đó , vì mê " hát dê " mà chúng ta đã gần nhau ! Đã và đang , mong rằng mãi mãi cùng chung sống dưới mái nhà ấm áp : Hội HD NHA TRANG !!!
Để mừng ngày sinh nhật này , cùng ý kiến bàn bạc : sắp xếp thời gian cho thuận lợi để ngày sinh nhật hội thật đông vui !
Cá nhân mình ý kiến sau :
- Ngày C.Nhật tới này ( 20/02/2011 ) , nếu tổ chức thì sẽ sớm hơn ba ngày ! Nếu chọn thì có lẽ không ổn vì :
1/ Ae nào là công nhân , viên chức , là nhân viên Cty chắc hẳn không được .
2/ Vào thứ Sáu ( 18/02/2011 ) , mình đi hưởng " những ngày trăng mật xế chiều " đến chiều C.Nhật ( 20/02/2011) mới về tới , liệu có kịp ?
Hoặc để ngày C.Nhật sau ( 27/02/2011) , mong ae đóng góp ý kiến để thống nhất định ngày , giờ để đi dự cho đông đủ . Và kế hoạch sơ bộ như sau :
1/ Địa điểm : nhà của : erongru ( anh ấy có đồng ý tổ chức ) . Về thời gian : chờ ý kiến ae ?
2/ Nguyên vật liệu buổi tiệc : ai có gì đóng góp đó ! ( tui " xí " phần : ổ bánh kem nhen:-bd:-bd. Rủi mà có sướng lên thì : Cty.
3/ Thành phần tham dự : kính mời tất cả anh em hội viên củ và mới , quý " thím " , cùng các " hot " boy và girl thân yêu của mỗi gia đình HD .
Rất mong mọi ý kiến đóng góp !!!! Cảm ơn và chào thân ái !

saibon

Active Member
Ðề: Tổ chức ngày " thôi nôi " của Hội HD Nha Trang !

Tuần sau đi anh Sơn, anh đi "trăng mật xế chiều" về chắc hết sức rùi :))

Lao Tam

Tuần sau đi anh Sơn, anh đi "trăng mật xế chiều" về chắc hết sức rùi :))

Để chủ nhật tuần sau đi anh Sơn, cho thời gian để cho mọi người còn chuẩn bị nữa anh.

seant

Member

Nhiệt liệt, nhiệt liệt hưởng ứng! 2 hoặc 3 CN tới lúc nào em cũng good!

nguyenlebaothai

Hay là tổ chúc luôn cả 2 ngày chủ nhật cho máu(*). hihihi nói đùa thôi, AE sao em vậy

thaolam

Member

chúng ta có nên mời những hội HD lân cận cho thêm tình đoàn kết cánh HD .

tuanc9

Active Member

Tổ chức ngày 27/2/2011 là tiện nhất.
Buổi nào thì bác chủ hội đề xuất để bác ấy tham gia, thường thì buổi chiều anh Sơn bận gặt lúa.
Tuần sau tớ lại đi công tác đến 26/2 mới về. Tó có chừa 1 chai sâm panh để chúc mừng sinh nhật hội.

Cheers

saibon

Active Member

Anh Sơn nên gửi thư mời anh Chip, anh Tài, anh Anbinhdo ... nói chung các anh nổi cộm của HD các vùng miền :D

tuanc9

Active Member

Anh Sơn nên gửi thư mời anh Chip, anh Tài, anh Anbinhdo ... nói chung các anh nổi cộm của HD các vùng miền :D
Có trả được tiền tàu xe cho người ta hông mà mời em.

saibon

Active Member

Hi hi, mời cho có trước có sau ấy mà mấy anh :D

Còn chi phí chắc em chịu :)) , kiếm tiền xăng từng ngày còn đang vất vả thì làm sao mà ôm sô được :))

gohd

Re: Ðề: Tổ chức ngày " thôi nôi " của Hội HD Nha Trang !

Em xin tự xoá bài vì đã làm phật lòng anh em vì đám "tám bậy bạ"

Chỉnh sửa lần cuối:

minhlasan

Anh gohd cho mình hỏi anh bảo: "mời lôi" là có nghĩa gì vậy ?

gohd

Re: Ðề: Tổ chức ngày " thôi nôi " của Hội HD Nha Trang !

Em xin tự xoá bài vì đã làm phật lòng anh em vì đám "tám bậy bạ"

Chỉnh sửa lần cuối:

digikni

Well-Known Member

^

cái này người ta gọi là *mời lơi* chứ

mời lơi
■ động từ
• [ít dùng] mời lấy lệ chứ không thực lòng
Từ đồng nghĩa: mời rơi

nqk1979

Member

Bác Minh tính làm "gà" ah

tuanc9

Active Member

Thôi nhen trong này không tám tùm lum
Mấy bác thống nhất ngày 27/2/2011 nhen.
Với tui buổi nào cũng được, sáng hay chiều tui đều tham gia. Bác chủ hội cứ quyết buổi nào tiện cho bác.
Đôi khi bác cứ quyết đoán tiến hành anh em ủng hộ bác.

gohd

Ngày tổ chức không thành vấn đề, chủ yếu số đông anh em rảnh ngày nào thì chơi theo ngày đó, theo mình có lẽ ngày 27/2/2011 là hợp nhất.
Không nên tổ chức tại nhà vì ảnh hưởng tới hàng xóm và rất khổ cho gia chủ khi đọn "bãi chiến trường" khi tàn tiệc, nên tổ chức tại nhà hàng có sân khấu hội trường tiện cho việc phát biểu và ca hát của anh em, chi phí thì chơi hợp tác xã như tinh thần của hội bấy lâu nay.

Vài dòng ý kiến cá nhân.

nguyenchile

Member

Theo em là ngày mai (20/02/2011), các bác đi off đông đủ chui bàn và giơ tay biểu quyết nóng tại chỗ.(*)

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Cái này người ta gọi là "mời lôi" cho sướng miệng chơi nè=((

"Mời lôi" là câu nói dân gian không có sách vở nào nghi chép cả, ý của nó là mời cho có lệ chứ thừa biết 99% người ta không đến được.
Ví dụ đi xẹt qua nhà bà hàng xóm quen sơ sơ đúng lúc nhà người ta đang ăn cơm thì bả mời "ăn cơn anh" không lẽ nhào vô ăn, đó là bả "mời lôi" đó.

^

cái này người ta gọi là *mời lơi* chứ

mời lơi
■ động từ
• [ít dùng] mời lấy lệ chứ không thực lòng
Từ đồng nghĩa: mời rơi

chúng ta có nên mời những hội HD lân cận cho thêm tình đoàn kết cánh HD .

Không biết sao đây ? " Chuyện trong nhà chưa tỏ ? Mà ngoài ngõ đã thông ! " Không hiểu sao mà dám gọi là mời " lôi " cho " sướng " miệng ? Lời của bác nói là coi thường , khinh dễ người khác nói riêng mà còn hơn nữa là ae tập thể hội rồi !!! Chưa kịp thư mời tới ae BQT và các hội bạn mà bác đã nói " tầm bậy " như vậy rồi ! Thì ai mà dám mời , thật lòng " mắc cở " quá khi chuyện này trên diễn đàn ! Xin lỗi ! tôi sẽ xóa bài của bác : gohd .

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên