Tổ chức ngày " thôi nôi " của Hội HD Nha Trang !

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang
Ðề: Tổ chức ngày " thôi nôi " của Hội HD Nha Trang !

@Erongru:
-Từ món 1 đến 6-bà xã em xử lí với chi phí gọn 1tr5 là ok, chắc anh em đóng thêm 100k nữa vì còn băng rôn, backrop ...nữa
-Món 7 em tài trợ nốt
Theo tinh thần sơ bộ ban sáng thì có: Chìa khóa vàng và Cánh gà chiên mắm(TuanC9) được nêu ra, em chỉ bổ sung thêm thôi, trong đó thay món lagu(Saibon) bằng món Cà Ri Cá trê nhà anh vì cá trê có thể làm nhiều món hay và ngon, bổ rẻ nữa.
-Hầu điếu khai vị với mù tạt thì quá đã.
Như vậy, thực đơn cho 15 phần ăn như sau (nếu có phát sinh thêm thì bắt thêm vài con cá trê ) -update
1/Hầu điếu dùng với mù tạt.
2/Gỏi cá mai
3/Cánh gà chiên mắm
4/Bò cuộn cải xanh-dùng với mù tạt
5/Chìa khóa vàng (Sườn nướng muối ớt)
6/Cá trê nướng lá
7/Cà-Ri cá trê -dùng với bánh mì và bún ( hoặc cá trê um nghệ)
8/Trái cây

Regard!

Cảm ơn vợ , chồng kieuchinh đã phụ trách " hậu cần " , đúng " nghề " của thím , anh em yên tâm với menu trên và số tiền đã kế hoạch ! Dự kiến số tiền cho menu trên , a sẽ ý kiến dưới đây :

Hi hi, nhìn mấy món này thấy uổng cái BBQ quá :D , được mỗi cái chìa khóa và cá trê :D . Mấy món ăn của anh Hùng đưa ra ngon quá :)) , em là em đồng ý tuyệt đối rồi đó nha :D , chờ anh Sơn vào đóng dấu ký duyệt rẹt rẹt.

Về phần kinh phí, em nghĩ danh sách hội mình là 20 hội viên, chưa kể những khách mời danh dự :D (vợ con, bạn trai , bạn gái) :D , vì em nghĩ dịp này nên đưa gia đình theo để cho thêm phần khí thế :D . Em dự trù là khoảng 30 suất ăn rùi chưa kể uống :)) , như vậy mỗi anh em 100kx20= 2t, vậy khoảng thiếu em nghĩ mình có thể lấy quỹ hội để bù vào, ý kiến này mong các anh xem xét và anh Sơn cho ý kiến :D , mọi quyết định của anh Sơn là quyết định cuối cùng :))

Rẹt, rẹt, cộp, cộp
HD Khanh Hoa đã ký tên và đóng dấu :))

Trên danh sách hội có : 20 người , theo saibon tính : 100k/hội viên =2.000k , cộng quý khách mời : 10 vị = 30 người = 30 phần/ menu của vợ , chồng kieuchinh = 3.000k ( chưa kể thức uống )
Đó là ước tính sơ bộ , ý kiến A như sau :
1- Đề nghị mỗi người 200k , có hiệu lực khi : a/ post bài trên box : tôi đóng góp - b/ đưa tiền trực tiếp cho người phụ trách ( MÊ HD )
2- Hạn chót góp tiền hết ngày thứ Sáu ( 25/01/2011 ) , sau đó MÊ HD sẽ chuyển lại số tiền có được cho kieuchinh đi chợ .
3- Hết ngày thứ Sáu , tất nhiên hội sẽ có danh sách cụ thể để tiện việc sắp xếp cho " hậu cần " thím kieuchinh !
4- Phần khách : dự trù một " menu " 15 phần , bao gồm : khách mời diễn đàn , hội HD bạn , gia đình và thân hữu của mỗi hội viên .
5- Nhẩm tính 20 hội viên/200k = 4.000.000$ . Ta có " menu " x 15 phần = 1.5000$ x 3 " menu " = 4.500.000$/30 phần , phần phát sinh , dựa theo quỹ hội , nếu hơn nữa sẽ đóng góp sau ! Mong sao ngày sinh nhật Hội vui vẻ và mỹ mản !

-Phần thức uống : có rượu của tuanc9 , có rượu ngâm - tạm dịch : Nhất dạ đế vương của erongru , có bia Ken của erongru và không quên Coca cho quý khách không bia , rượu : thiếu nhi và quý thím HD ( MÊ HD đóng góp ) , kèm đá sạch để uống của nqk1979 góp .
-Phần tráng miệng : trái cây như trong menu + bánh kem sinh nhật .
-Phần :backdrop and banner , ý của A như sau : A sẽ mang bảng điện tử , có đèn nhấp nháy sinh động , mỗi hội viên dự tiệc sẽ ký nick vào đó cùng biểu tượng cảm xúc của riêng mình !
-Phần chụp hình lưu niệm thì khỏi lo vì trong hội mình sẽ có nhiều tay " súng " tài nghệ như Lucky Luke !
-Phần chuẩn bị trước buổi tiệc như kế hoạch trên ! Và sau buổi tiệc tất cả ae cùng dọn dẹp sạch sẽ , gọn gàng .
Coi như kế hoạch chuẩn bị qua tốt ! Mọi đóng góp sau của ae đều được ghi nhận cho menu thêm phần phong phú !

Góp tiền cho tiệc sinh nhật xin được bắt đầu ;
1- ngaodusonthuy : 200k ( đóng khi sáng nay tới nhà copy phim )
2- MÊ HD : 200k .

nqk1979

Member

3.NQK1979 :200k mai wa nhà hội trưởng đóng luôn

HDSaiGon

Super Moderators

Chúc mừng HD Nha Trang tròn 1 tuổi !
Xin tặng riêng trưởng hội một món quà gọi là....

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Chúc mừng HD Nha Trang tròn 1 tuổi !
Xin tặng riêng trưởng hội một món quà gọi là....

Cảm ơn lời chúc mừng của em tới anh em hội HD Nha Trang ! Mà sao tặng A ít zậy ?????:-/:-/=))=)):x:x

lanovia

trong đó có thùng condom nào hem, coi chừng sida =))

saibon

Active Member

Em xin tuốt lúa tiếp theo :D , tháng nay nghèo rùi :(( .

Về phần tiền đóng góp em xin có ý kiến thế này :D , tháng này kể cả hội phí lẫn thôi nôi hội thì mỗi hội viên đã đóng 400k, theo em nghĩ tháng tới hội phí với các hội viên cũ sẽ đóng 100k để cho giảm tải :D, em sẽ ứng trước tiền của mình để mua thêm 1 ổ 2TB nữa và gửi anh Vĩnh chép tiếp kho phim của anh Vĩnh, khi nào hội phí đóng đủ thì anh Sơn sẽ gửi lại cho em :D , xin các anh cho ý kiến

saibon

Active Member

@ anh Thành ngaodusonthuy : cố gắng sắp xếp thời gian lai rai với mấy anh em đi anh :D , chưa lai rai được với anh bữa nào :D

tuanc9

Active Member

Có Karaoke tại chỗ hông mấy bác. Hứng quá để em lên làm 1 bài tặng anh em.

tuanc9

Active Member

Menu quá ngon rồi; lại thêm món Amakong nữa hic hic; chuyến này về nhà bà nó chết với ông.>:)
(spam tí: menu mình đổi tên cho nó oai tí nhỉ: ví dụ cánh gà đổi là chắp cánh ước mơ; hầu điếu mình đổi tên là ngọc trong đá; cá mai mình đổi là kim ngư hí đậu phụng; cá trê nướng lá mình đổi là hắc ngư quần diệp; cà ri cá trê mình đổi là hắc ngư quá hoàng hải vv- giống kiếm hiệp quá hì hì )

saibon

Active Member

Hay, ý kiến của anh Tuấn hay :D. Có tiết mục karaoke nhé anh :D

Các anh nhớ xác nhận việc tham gia thôi nôi càng sớm càng tốt nhé :D , thời hạn chốt sổ là 12h thứ 6 tuần này, để tránh tình trạng thừa thiếu thức ăn :D , không nên lãng phí :)).
Về việc xác nhận, có rất nhiều cách, có thể xác nhận trên forum, hoặc call cho anh Sơn, hoặc qua nộp tiền trực tiếp cho anh Sơn, việc ổn định danh sách sẽ dễ dàng hơn cho việc tổ chức, hạn chế những thiếu sót :D.

thaolam

Member

Tôi góp 200 . Anh Sơn cho mượn , chúa nhật trả , cám ơn hội chủ

TamNhinSo.Net

Active Member

Góp tiền cho tiệc sinh nhật xin được bắt đầu ;
1- ngaodusonthuy : 200k ( đóng khi sáng nay tới nhà copy phim )
2- MÊ HD : 200k .

Update cái danh sách đóng tiền & tham dự cho nó hoành tráng !

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Update cái danh sách đóng tiền & tham dự cho nó hoành tráng !

Em nói đúng ! Update danh sách góp tiền cho ngày sinh nhật hội HD Nha Trang ( kết thúc vào hết ngày thứ Sáu 25/02/2011) , để cho danh sách cụ thể , tiện việc bên " hậu cần " kieuchinh : đi chợ cho đúng phần , tránh dư thừa , lãng phí . Hội chỉ dựa theo danh sách này để đi chợ , không dựa trên danh sách nằm trên giấy ! Nhắc lại , hình thức góp tiền :
1- Cá nhân hội viên tự up góp tiền trên topic này .
2- Góp tiền trao tay cho MÊ HD , sau đó vào thứ Bày này : đưa lại cho kieuchinh đi chợ .
3- Nhắn tin vào số máy của MÊ HD , để góp tiền .
Danh sách đã góp tiền :
1- ngaodusonthuy
2-MÊ HD
3-nqk1979
4-nguyenlebaothai
5-saibon
6-thaolam
Cảm ơn đã góp tiền !

nguyenchile

Member

Cho em đăng ký góp tiền để tham gia thôi nôi. Em sẽ nộp vào sáng thứ 6 cho bác Trưởng Hội.

tuanc9

Active Member

Cho em góp với nhen đang ở sân bay công tác. Thứ 7 về em gửi cho anh. Hoặc pm số TK Vietcombank em bấm thẻ qua. Cám ơn anh

LUCKY_HƯNG

Ngày 27/2, chắc em phải nhịn ăn từ sáng đế tối để đi thôi nôi hội HD quá hihii...( tại em thấy toàn là món em thích) hahaa...
Chiều em sẽ qua nhà trưởng hội góp tiền

digikni

Well-Known Member

theo em bác Sơn nên đăng ký ngay 1 tài khoản vietcombank đi, vừa tiện cho anh em chuyển tiền cho bác khi cần (vì nhiều khi không có thời gian chạy qua nhà bác hoặc anh em đang đi công tác xa), vừa tiện cho bác khi mua hàng luôn ạh.

saibon

Active Member

Hi hi, có đại diện hdkhanhhoa đây rùi :))
Ngân hàng Vietcombank
Chủ tài khoản : Nguyễn Duy Nguyên
Số tài khoản : 0061000293110

Anh nào cần giao dịch với anh Sơn qua Vietcombank hay đông á cứ ới em 1 cái :D , chứ anh Sơn ảnh cứ thích cầm cục tiền đi gửi không à :))

erongru

Member

Hi anh em !!! Erongru xin 1 vé vào cổng nhé !!!
Anh send vào tài khoản của sabon 200k nộp Huynh trưởng dùm anh nhé .
\m/

Lao Tam

em đăng ký 1 suất,200k ,anh Sơn ứng trước cho em nhé:) Chủ nhật gặp anh,em thanh toán cho anh.:)
Mọi người chuẩn bị Happy Brithday HD Nha Trang

Bên trên