Tố nick change_guy lừa đảo ở Sàn giao dịch cR

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Re: Ðề: Tố nick change_guy lừa đảo ở Sàn giao dịch cR

Chào bác chủ. mình chưa thấy ai la bị lừa để BQT giải quyết và mọi thành viên góp ý mà lại có lời lẽ như bác. nó ko giống 1 ng bị lừa mà em thấy giống như lo lắng bị phát hiện điều gì đó hơn. 1 vài góp ý bác chủ đừng giận nhé !

Bác thông cảm, bác ấy "có tật giật mình". Mình cũng đứng về phía các bác bị mất cR nên phát biểu thôi.

Trong chuyện này em tin chắc 100% bác vô can.

kepin

Well-Known Member
Nhức đầu với vụ này rồi. Sao mà rối như canh hẹ, ai có thể mô tả lại toàn bộ quá trình của vụ án này không?

anh0424

Active Member
Ðề: Tố nick change_guy lừa đảo ở Sàn giao dịch cR

coi như là kinh nghiệm đi. từ sau nhờ trung gian cho chắc!

mà lâu ko thấy BQT đấu giá cái gì nhỉ?! để lâu quá dễ lạm phát cR.

gpk

Well-Known Member
:(( tự dưng mang tiếng lừa đảo. mong BQT giải quyết nếu bác chủ bị lừa thật thì chuyển hết cR của em cho bác ý. vì em còn chẳng biết cR dùng làm gì và cũng chẳng bao giờ dùng đến. mà em thì sợ nhất bị nói là người lừa đảo

Bác cứ bình tĩnh nào, không làm thì chả có gì phải sợ cả. Mọi chuyện sẽ hạ hồi phân giải.

Em có chút manh mối để BQT cùng các thành viên xem xét trường hợp của em ạ. Em bấm vào cR thì phát hiện cR của em đã đc chuyển đến 1 ng mà em ko quen biết và em cũng chưa bao giờ chuyển cR. Thông tin như sau ạ:
Thống kê

Tổng thuTổng chi
0-253

Transaction Log

TimecRDescription
23:28, 5th Oct 2012-9Chuyển cR đến thành viên: vnbao (userid= 598125) - Lý do:
21:11, 3rd Oct 2012-36Chuyển cR đến thành viên: vnbao (userid= 598125) - Lý do: Cho thèn em
15:18, 2nd Sep 2012-208Chuyển cR đến thành viên: vnbao (userid= 598125) - Lý do:

dntk44tdh3

Active Member
Vậy là lại liên quan đến vnbao. Ông vnbao này làm mưa làm gió ở diễn đàn 1 thời gian khá dài rồi,có lẽ đã đến lúc trảm rồi

Em nghỉ BQT cần phải can thiệp ngay để tránh làm ô nhiễm cộng đồng hdvietnam. cần xem xét rõ và xử lý nghiêm những trường hợp lừa đảo và trả lại số cR cho những thành viên đã bị mất (em mất ít ko trả cũng đc) hay cố ý giả vờ bị mất cR để "rửa" cR... và cần điều tra rõ những nick nhận số cR của những thành viên bị mất giống như nick "vnbao" trong trường hợp của em. Em nêu lên ý kiến trên ko vì cá nhân. Rất mong BQT xem xét.

buihung

Administrator
Em nghỉ BQT cần phải can thiệp ngay để tránh làm ô nhiễm cộng đồng hdvietnam. cần xem xét rõ và xử lý nghiêm những trường hợp lừa đảo và trả lại số cR cho những thành viên đã bị mất (em mất ít ko trả cũng đc) hay cố ý giả vờ bị mất cR để "rửa" cR... và cần điều tra rõ những nick nhận số cR của những thành viên bị mất giống như nick "vnbao" trong trường hợp của em. Em nêu lên ý kiến trên ko vì cá nhân. Rất mong BQT xem xét.
Vì bạn không quản lý tốt nick của mình để kẻ gian lợi dụng gây mất trật tự trên diễn đàn, ảnh hưởng đến nhiều thành viên khác nên mời bạn nghỉ sinh hoạt 01 tháng. Đề nghị Mod BQT chuyển lại số cR đã nhận cho chủ topic. Sự việc này tạm kết thúc ở đây.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên