Tôi đã khóc khi xem cái kết Doremon...

ti2li119

Well-Known Member
[video=youtube;eRI6Ln9v2Cw]http://www.youtube.com/watch?v=eRI6Ln9v2Cw[/video]

pvthanh0208

Ðề: Tôi đã khóc khi xem cái kết Doremon...

[video=youtube;eRI6Ln9v2Cw]http://www.youtube.com/watch?v=eRI6Ln9v2Cw[/video]

qủa là 1 câu chuyện hết sức cảm động, nó nói lên tình bạn không chỉ là một thứ cao quý mà nó còn là động lực giúp chúng ta đến với thành công. Một kết thúc hay và có hậu

vietlong04

Active Member

Mình cũng vậy mặc dù đây là lần thứ 2 coi lại

dungdt2

Lâu rồi ko đọc truyện vs cũng k xem những clip này, hay đấy :)

gundamf91

Member

Đoạn kết này do Youta Moutechi sáng tác. Ngoài ra còn có 3 cái kết nữa:
Kết cục thứ hai bi quan hơn cho rằng Nôbita bị bệnh tự kỷ và tất cả những nhân vật trong truyện (kể cả Đôrêmon) chỉ là những nhân vật nó tưởng tượng ra để bớt đau khổ. Điều này đã làm rất nhiều người hâm mộ thất vọng hoặc bực tức.

Kết cục thứ ba tỏ ra "kém" bi quan hơn, nhưng cũng mang nét buồn. Một hôm, Nobita ngã đập đầu xuống hòn đá, và từ lúc đó, cậu chìm vào trong cơn hôn mê và sống cuôc sống thực vật. Để có tiền cho cuộc phẫu thuật, Đôrêmon đã phải bán gần hết những bửu bối trong túi bốn-chiều của mình. Nhưng, cuộc phẫu thuật đã không thành công. Và bửu bối cuối cùng của Đôrêmon là vật có thể đưa Nôbita đến bất cứ nơi đâu, tại bất cứ thời điểm nào. Và, Nôbita đã chọn điểm đến là thiên đường.

Kết cục thứ tư là Đôrêmon sau khi đã giúp Nôbita nên người, trở thành người giàu có và yêu Xuka thì cậu ấy đã quay về thế giới tương lai. Nhưng cậu đã không thể ngăn nỗi nhớ về Nôbita nên đã quay về với Nôbita.

Tuy nhiên tất cả cái kết đều do fan đưa ra và cái kết đầu tiên (clip) được bầu chọn là best ending cho bộ truyện Doremon.

Nguyên gốc của cái kết đầu tiên tại đây : The Last Episode (Ending) of Doraemon / Episode Terakhir (Ending) Doraemon

COMMANDO

Active Member

Ôi tuổi thơ của mình là đây, ngày xưa mình phải nhịn ăn sáng để có tiền mua truyện Doremon. Sau này lớn lên phải lòng với HD, bây giờ cũng phải nhịn ăn tiếp để dành tiền mua HDD...

Alabama

Có một chi tiết không đúng hay sao nhỉ? Nếu memory của Đôrêmon là dạng Flash ROM thì mất điện thay pin kiểu gì cũng không mất dữ liệu. Còn nếu là dạng RAM thì ngay khi pin hết là đã mấy dữ liệu, làm gì có chuyện như trong truyện trên.

Bởi vậy trong truyện 1 thiên tài như Nobita phải miệt mài mất 35 năm nghiên cứu đó bác.

Nếu ai gắn bó với Doraemon từ tập truyện đầu sẽ không ngăn được nước mắt. :((

vietlong04

Active Member

Ôi tuổi thơ của mình là đây, ngày xưa mình phải nhịn ăn sáng để có tiền mua truyện Doremon. Sau này lớn lên phải lòng với HD, bây giờ cũng phải nhịn ăn tiếp để dành tiền mua HDD...

Nói chung là sẽ nhịn ăn dài dài đó bác ;;) nhiều đam mê là nhiều tốn kém

anwyn

Member

Mình xem đoạn này trên báo cũng đã lâu rồi nhưng giờ vẫn thấy cảm động. Có ai biết bản nhạc trong phim tên là gì không?

Alabama

Mình xem đoạn này trên báo cũng đã lâu rồi nhưng giờ vẫn thấy cảm động. Có ai biết bản nhạc trong phim tên là gì không?

Bác muốn hỏi bài Tình Bạn (You and I) của Đan Trường đó à.

phunutreem1

Một cái kết cảm động tình bạn là điều gì thiêng liêng và cao quý. Sau tình yêu thì tình bạn là cái đáng trân trọng thứ hai.

IKYSI

thực sự là e ko thể xem hết clip này :((

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Doraemon sẽ không bao giờ bị hỏng cả ;) Bởi vì tác giả đã qua đời khi còn đang dang dỡ kia mà ;))
Hàng ở trên toàn là hàng fake

scotty

Well-Known Member

Tình hình là scotty muốn tải về cái kết Doremon khiến chủ thớt khóc thì scotty phải tải ở đâu ạ. Bản HD đẹp ý ạ. Cảm ơn các bác trước ~O)

tusontay

Huyền Thoại

Tình hình là scotty muốn tải về cái kết Doremon khiến chủ thớt khóc thì scotty phải tải ở đâu ạ. Bản HD đẹp ý ạ. Cảm ơn các bác trước ~O)
Hình như hàng này ko có bản HD đâu bác Sờ Ty Co! :D

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Anh Tú sent cho em vài tấm có Nobi Nobita & Shizuka ''không che'' đi :D

vuthehoa

Ủy mị não nề sốt ruột và không thực tế chút nào,với xã hội hiện nay mà có thứ tình bạn và động lực thúc đẩy như vậy thì quả là thiên đường,của thiếu nhi thì nên trả về cho thiếu nhi đi,người lớn đừng can thiệp vào thế giới của các bé kẻo làm đổ vỡ hết lâu đài thủy tinh của bọn chúng.

Bên trên