Tôi ghét hai chữ số phận...

dungdt2

Ðề: Tôi ghét hai chữ số phận...

đã là số phận thì phải sống và chấp nhận tất cả vì không thể thay đổi được số phận...
Đừng đùa! Có 1 câu nói mình rất tâm đắc "Khi ta trẻ ta có quyền thay đổi số phận".
Ở đời chỉ nên quan tâm đến chuyện ta được sống hay phải chết khi nói đến số phận thôi.
Còn lại nếu đã được sống thì phải thay đổi số phận, nghèo thì phải gắng lên giàu, đã giàu thì phải gắng để sống thiện tâm, đã thiện tâm thì hãy cố duy trì nó và răn dạy con cháu được như mình, khi đã răn dạy được con cháu thì hãy răn dạy cả những người mình gặp dù chỉ 1 lần...
Em lại lắm chữ nữa rồi @@!

sao ông dungdt này lại toàn viết bài buồn nhỉ, suy tư tâm sự lắm thế, hay kím bài ở trang nào post qua đây vậy ta. :D

muatragop

Bác dungdt2 ơi dạo này bác thế nào, khoe ko?lâu rùi em ko thấy bác!

muatragop

Đừng đùa! Có 1 câu nói mình rất tâm đắc "Khi ta trẻ ta có quyền thay đổi số phận".
Ở đời chỉ nên quan tâm đến chuyện ta được sống hay phải chết khi nói đến số phận thôi.
Còn lại nếu đã được sống thì phải thay đổi số phận, nghèo thì phải gắng lên giàu, đã giàu thì phải gắng để sống thiện tâm, đã thiện tâm thì hãy cố duy trì nó và răn dạy con cháu được như mình, khi đã răn dạy được con cháu thì hãy răn dạy cả những người mình gặp dù chỉ 1 lần...
Em lại lắm chữ nữa rồi @@!
Bác à ! theo em nếu đã là số phận thì tất cả đều do số phận chứ không phải chỉ sống chết mới là số phận thôi,nếu đã là số phận cũng khó thay đổi lắm bác à,có thể chỉ thay đổi được một phần nhỏ thui...đúng là có những lúc cũng phải mệt mỏi bởi hai cái chữ "số phận" này đây!!!

ATS

Số phận vẫn là số phận Bác ạ.

dungdt2

Bác dungdt2 không biết bác là ai nhưng em thấy bác chắc là người sống rất nội tâm bác nhỉ!
Mình là người 2 mặt.
Nếu gặp ngoài đời mình rất hài hước, vui tính và cười tẹt ga
Mình chỉ sống nội tâm với mình vs người mình thương thôi :)

conongmoi

số phận chính là môi trường hòan cảnh tạo ra chiều không gian đấy bác ạ

muatragop

Mình chỉ sống nội tâm với mình vs người mình thương thôi
Ái chà! bác cũng ghê ha chắc là có ngươi iu rùi chứ gì...
Chúc cho bác có một tình yêu bền vững nhé.Trong công việc bác là người thàng công trong mọi lĩnh vực chỉ vậy thui...

Bên trên