Tối qua bạn xem phim gì

Ðề: Re: Tối qua bạn xem phim gì

Tối qua coi phim " Bánh Mĩ 1 "...ẹc! tục không tưởng tượng được...
Phim này hay chứ, một bộ phim yêu thích của mình. Một bộ phim theo mình rất chân thực và hài hước, cảnh về cặp đôi yêu nhau đoạn cuối phim giữa anh chàng cầu thủ bóng bầu dục và cô bạn gái làm mình xúc động. Mình rất thích bài I never thought that you would come trong phim này.
Bộ phim này dành được một số giải thưởng, tuy không phải là các giải danh giá nhưng mình không cho đây làm phim nhảm nhí, thô tục.

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Tối qua bạn xem phim gì

Qua xem Snowpiercer phê quá, lâu lắm mới xem bộ phim hay vậy. Ý tưởng không phải mà mới nhưng vẫn hấp dẫn và khó đoán. Các diễn viên đóng rất đạt, kể cả diễn viên phụ. Xem xong mà suy nghĩ mãi.
Nhiệt liệt giới thiệu mọi người. Tuy nhiên, cũng có thể nhiều người không thích thể loại này nhé, ai không thích xem phim đau đầu thì đừng xem.
http://www.imdb.com/title/tt1706620/

bác thích thể loại này có thể xem thử phim Hot Fuzz cũng kịch bản tương tự :) xem sợ vãi cả ra

Ðề: Re: Ðề: Tối qua bạn xem phim gì

bác thích thể loại này có thể xem thử phim Hot Fuzz cũng kịch bản tương tự :) xem sợ vãi cả ra
Phim này là phim Anh, toàn diễn viên Anh lạ hoắc, xem lâu rồi không nhớ rõ lắm nhưng là phim hay, gay cấn, kịch tính, cũng kén người xem đó. Phim Châu Âu chất nó cũng khác phim Mỹ chút, cái này hơi mơ hồ, khó tả nhưng xem nhiều là biết.

phuochalan

Well-Known Member
Ðề: Tối qua bạn xem phim gì

Qua xem Snowpiercer phê quá, lâu lắm mới xem bộ phim hay vậy. Ý tưởng không phải mà mới nhưng vẫn hấp dẫn và khó đoán. Các diễn viên đóng rất đạt, kể cả diễn viên phụ. Xem xong mà suy nghĩ mãi.
Nhiệt liệt giới thiệu mọi người. Tuy nhiên, cũng có thể nhiều người không thích thể loại này nhé, ai không thích xem phim đau đầu thì đừng xem.
Snowpiercer (2013) - IMDb
Phim này như shit...Xem xong éo hiểu gì

American Hustle khá đình đám nay mới được xem. Đoạn đầu khá buồn tẻ, chắc fai 45 phút mới bắt đầu hấp dẫn. Càng về sau càng ngoặt xoáy khó đoán trước.
Dàn diễn viên xịn. Mình không nhận ra Christian Bale trong vai nhân vật chính nam (hóa trang giỏi quá), nữ diễn chính cũng diễn tốt, rất sexy, xinh chút nữa thì tuyệt.
Kết thúc nhanh, hơi đột ngột. Một số tình tiết hơi gượng ép, thiếu tự nhiên (vd đoạn nhận hối lộ, đoạn gặp Robert De Niro mafia Ý...)

hunghdvt

Member

Cha Hoàng này cho làm đánh giá viên phim ảnh được đấy nhỉ.
MÌnh chỉ xem , xem và xem mà thôi, diễn viên chỉ thuộc vài tên nổi tiếng ngoài ra không để ý đến mấy thứ khác.B-)B-)B-)

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tối qua bạn xem phim gì

Phim này là phim Anh, toàn diễn viên Anh lạ hoắc, xem lâu rồi không nhớ rõ lắm nhưng là phim hay, gay cấn, kịch tính, cũng kén người xem đó. Phim Châu Âu chất nó cũng khác phim Mỹ chút, cái này hơi mơ hồ, khó tả nhưng xem nhiều là biết.

Hay như thế nào? Gay cấn, kịch tính như thế nào? Anh cho em chút review với!
Chứ cứ phán hay, kịch tính, gay cấn như vậy anh em mù mờ lắm!

quyslee

Well-Known Member

Ban ngày xem phim gây cấn, Tối xem phim gây ...cứng :))

hunghdvt

Member

Ngày nào cũng vậy chít sớm đó anh Quý ui heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee :))

Hunger games 2 không hay như mình nghĩ. Phần đầu phim khá dài dòng, phim thực sự chỉ hấp dẫn khi bắt đầu vào cuộc chiến. Kết thúc mở về việc kháng chiến chống lại chế độ hiện tại là có thể đoán trước được vì phần đầu phim cũng đã đề cập về vấn đề này.
Có lẽ bộ phim được đánh giá cao về mặt ý nghĩ nhiều hơn.

Có lẽ cũng như nhiều người, cuối tuần muốn xem một bộ phim hành động có tính giải trí cao nhưng hết nạc vạc đến xương nên đành xem The East. Bộ phim kể về một tổ chức phi chính phủ The East có nhiều hoạt động để chống lại các tập đoàn đang làm ô nhiễm môi trường. Nhân vật nữ chính làm việc cho một công ty an ninh có nhiệm vụ thâm nhập vào tổ chức này để điều tra. Đề tài cũng không có gì mới nhưng cách kể chuyện của phim khá lôi cuốn, kỳ bí làm người xem cuốn hút. Một số tình tiết trong phim chưa được hợp lý lắm.
Nhân vật nữ chính khá đẹp, gợi cảm và diễn xuất tốt.
Một bộ phim hấp dẫn và có nhiều ý nghĩa.

cuongtn87

Well-Known Member

Hunger games 2 không hay như mình nghĩ. Phần đầu phim khá dài dòng, phim thực sự chỉ hấp dẫn khi bắt đầu vào cuộc chiến. Kết thúc mở về việc kháng chiến chống lại chế độ hiện tại là có thể đoán trước được vì phần đầu phim cũng đã đề cập về vấn đề này.
Có lẽ bộ phim được đánh giá cao về mặt ý nghĩ nhiều hơn.

Thật ra khi bác đọc cuốn Hunger Game thì mới thấy cái hay của nó, diễn biến nội tâm của nhân vật đôi khi diễn viên ko thể "cảm" và "diễn" hết như trong mình tưởng được a....đa số em thấy phim làm theo sách đều có nhiều thứ sượng, ko thể hiện hết đc.

cuongtn87

Well-Known Member

Có lẽ cũng như nhiều người, cuối tuần muốn xem một bộ phim hành động có tính giải trí cao nhưng hết nạc vạc đến xương nên đành xem The East. Bộ phim kể về một tổ chức phi chính phủ The East có nhiều hoạt động để chống lại các tập đoàn đang làm ô nhiễm môi trường. Nhân vật nữ chính làm việc cho một công ty an ninh có nhiệm vụ thâm nhập vào tổ chức này để điều tra. Đề tài cũng không có gì mới nhưng cách kể chuyện của phim khá lôi cuốn, kỳ bí làm người xem cuốn hút. Một số tình tiết trong phim chưa được hợp lý lắm.
Nhân vật nữ chính khá đẹp, gợi cảm và diễn xuất tốt.
Một bộ phim hấp dẫn và có nhiều ý nghĩa.
phải down về xem thử ợ :) tks bác Hoàng nhá

hunghdvt

Member

Hum wa xem Bạch Phát Ma Nữ cũng thấy hay hay. Kiếm hiệp đúng là khó ai có thể qua HK dc
Tuy mới chỉ là bản 720 thôi nhưng coi cho đỡ ghiền heeeeee

cuongtn87

Well-Known Member
Lets Be Cops -> xem giải trí khá hay - hai ông cảnh sát giả hài vãi chưởng luôn các bác

Bên trên