Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

Ðề: Hướng dẫn cấu hình chi tiết cho Buffalo Linkstation có thể down torrent

1. Mở telnet cho NAS, bạn vào Start/Run gõ cmd
sau đó gõ tiếp dòng sau
Code:
java -jar <đường dẫn đến file acp_commander.jar> -t <ip_của cái NAS> -o -addons

Mình chả làm được bước này ~~,
Mình ping tới NAS được và cũng cài java rồi ~~

Mình rất muốn mua 1 con NAS để load torrent, nhìn vào TUT của mấy bro từ nhiều 4rum thì rút ra kết luận: Mình ko thể setup nổi hix hix
Mua kèm cả hdd hoặc gửi hdd đến trước thì bạn mang nas về chỉ việc download thôi, ko phải cài j nữa cả.

Mình chả làm được bước này ~~,
Mình ping tới NAS được và cũng cài java rồi ~~
Bạn dùng fw bao nhiêu và dùng nas loại nào?

paranoidx

Mình rất muốn mua 1 con NAS để load torrent, nhìn vào TUT của mấy bro từ nhiều 4rum thì rút ra kết luận: Mình ko thể setup nổi hix hix

Mới đầu vào diễn đàn đọc cũng chóang, tưởng xài con phần cứng có mấy trăm ngàn mà phải học mấy khóa linux, ai ngờ đi mua được 1 bác tròn tròn dễ thương đeo mắt kiếng setup từ đầu tới đuôi, bữa giờ đem về xài cả tháng chỉ biết kéo torrent, share file, khỏi thắc mắc gì nhiều. Khi đi mua cái LS-WXL chỉ cần cầm 1 cái hDD, mọi cái còn lại đợi đến giờ lấy là xong.

jmmypham

Ðề: Transmission Auto Install script dành cho Buffalo Link Station

Transmission Auto Install script dành cho Buffalo Link Station

Dựa trên script của bác Meg2k đã viết để cài đặt rTorrent mình chỉnh sửa thành script để cài đặt Transmission.

Hiện đã test trên:
Buffalo LS-XHL: tested & worked
Buffalo LS-CL: tested & worked
Buffalo LS-DHGL: tối nay test :D

Rất cảm ơn sự tài trợ của anh Sonicn và script của bác Meg2k
Link download script: Transmission Auto Install.rar
Sau đây là cách thức sử dụng:

Download script về, giải nén và mở file S90Transmission nằm trong folder /CopyToNAS/configuration/
Chú ý dòng
DAEMON_OPT= -t -u admin -v password
bạn hãy sửa user và password theo ý bạn muốn. save lại và tiếp tục làm theo các bước sau.

Mạn phép copy lại các bước làm giống y chang khi sử dụng script cài rtorrent của bác Meg2k

Như vậy là xong phần cài đặt, giờ đây bạn có WebUI của Transmission để download bằng cách mở browser và gõ vào
Mã:
http://<IP của LS>:9091

hoặc sử dụng chương trình remote mình có đóng gói kèm theo, xài cái này thì cứ như xài uTorrent trên windows! :p
và các thông số như sau

The end!

Hi bro,mình đã làm thành công các bước như chỉ dẫn mà dùng trammission,WedUI vẫn không vào được torrent.mình đang sử dụng con DHGL.Hepl mình với.thanks.

Chỉnh sửa lần cuối:

Transmission Auto Install script dành cho Buffalo Link Station chủ thread hứong dẫn cho trammission, sao bác lại dùng hướng dẫn này cho rtorrent và utorren. Mà con DHGL CPU yếu chỉ nên cài trammission thôi. Mà con DHGL cónhiều soft download thế trammission, rtorrent và utorren

jmmypham

Thanks bro,nhưng mình làm theo như chủ thread mà vẫn không sài được tramission trên Win nhỉ,mình gà Linux lắm.hix ~:->

hdd-hdp

Ðề: [Nhờ chỉ giúp] Quạt mát dành cho Buffalo 40x40

Với loại quạt Bé thế này thì bác chỉ có cách là ra "Chợ Giời" tìm xem có may mắn mua dc không thôi. Nếu bác ở HN. :D

Không biết post vào đâu, thôi thì nhờ mod ít hôm, tìm mãi nhưng ko thấy nên nhờ anh em chỉ hộ.
Mình có 2 cái box Buffalo, sau thời gian sử dụng thì quạt hút phía sau cái thì ko quay, cái thì kêu to quá, đã gỡ ra thổi bụi, nhỏ dầu nhưng vẫn kêu rất to, nhất là lúc nghe lossless qua LAN hoặc xem phim ban đêm thì bực mình.
Quạt cỡ 40x40 (quạt nhỏ), mình lùng khắp rồi nhưng toàn quạt lớn, anh em biết chỗ nào bán chỉ hộ, mình mua loại tốt, có hàng nhật jin của buffalo thì quá ok.
Hoặc có bác nào có sẵn vui lòng cho xin thông tin để mình liên lạc ah.

Cần gấp các bác ah, bực với mấy em quạt này quá rồi. Các bác chỉ giúp mình xin đa tạ lắm lắm.
Thanks all.

Bác ở đâu vậy ? Nếu ở HCM cứ cầm cái quạt mẫu ra nhật tảo mà kiếm .

Còn ở hà nội khu mua bán hàng bãi em không nhớ tên nữa . Hải phòng cũng có khu mua bán hàng bãi .... Mấy khu bán đồ điện 2nd ( âm thanh tivi ..... đó )

Chắc chắn có cái quạt TQ mà bác kiếm . Quạt TQ sài cũng ngon chán rẻ tiền nữa . Sài 1 thời gian nếu có hư chạy đi mua cái khác gắn vô . Chạy phà phà

p/s : Chợ trời có đầy quạt TQ bác ơi . Bác mua nhớ đúng tần số Vol * Điện của thiết bị * về tự cắt 2 sợi dây điện ra nối lại rồi gắn vô chạy thôi .

Quạt thì không cần mua chính hãng đâu bác à .

Nếu sợ ồn thì nên thử tại chỗ trước khi mua . Cùng lắm 100 k cho 2 cái quạt 40*40 :))

hdd-hdp

Gì mà đắt thế bác? Chợ Giời HN chỉ 15-20k/đôi thôi :D SG thì đúng là ra Nhật tảo mà tìm là chuẩn. :D

unisaco

Member

bữa em ra Nhật Tảo mua một xâu chục cái về độ tùm lum cho mấy con PC nè hihi. Mà giờ nó dọn vào khu cao ốc tìm ko ra chỗ bán. Mua mấy con fan nhỏ xíu hàng 2nd vớ đc mấy con Nydec, Sanyo của Japan, ngon hết biết :D hơn loại mới của China nhiều.

Ðề: Hỗ trợ xử lý Buffalo Linkstation

Con buffalo của bạn nếu không nhầm thì là dòng LS Pro Duo, nếu vậy có thể down fw ở đây Buffalo Technology - Support - Downloads (lưu ý chọn đúng loại vì dòng này có 2 model và khác nhau cái số port USB). Để cài đặt fw thì ngoài fw còn cần TFTPbootrecoverty nữa và bạn có thể tìm ở đây ftp://24.153.165.234/disk1/share/nas-recovery/ (lưu ý chọn đúng model). Nếu bác đã thử những chỗ trên mà không được nữa thì tôt nhất lên hệ với người bán xử lý thôi :D

Xin hỏi bác tại sao tui có thể truy cập vào địa chỉ : ftp://24.153.165.234/array1/share/ của bác rất nhanh ? Trong khi đó tôi truy cập vào con NAS của mình mặc dù chỉ cách có mấy phòng thôi mà sao nó rất chậm ??

PS2Guy

Ðề: Hỗ trợ xử lý Buffalo Linkstation

Xin hỏi bác tại sao tui có thể truy cập vào địa chỉ : ftp://24.153.165.234/array1/share/ của bác rất nhanh ? Trong khi đó tôi truy cập vào con NAS của mình mặc dù chỉ cách có mấy phòng thôi mà sao nó rất chậm ??

Cái bạn đang truy cập là một server khủng chứ không phải một con NAS, với lại NAS bạn có đang chạy cái gì không? Nếu NAS mà đang download torrent thì tốc độ giảm đáng kể. NAS bạn là NAS gì và bạn truy cập vào dịch vụ gì trên NAS? Bằng đường truyền loại nào (Giga/Wireless/100Mbs)?

free4me

Ðề: Xin hướng dẫn chi tiết cho việc cài Debian lên ổ NAS Terastation Pro II TS-HTGL/R5

có chỗ cài Debian/NTFS cho Pro II kìa anh em, giá nghe noi 20$, mà chưa giám thử, anh em nao chơi thử rồi cho anh em biết kết quả với.

Ðề: Tổng Hợp ứng dụng DD-WRT cho G300NH

đang order em này nè về download torrents có gì ae chỉ chọt nhe. thanks.

mstimmer

Xin tư vấn dựng torrent download station

Xin chào các bác,

Em đang có nhu cầu dựng 1 cái download station chuyên để kéo torrent nhằm những mục đích sau:

+ Tận dụng đường Internet backup của văn phòng. Hiện đang đấu vào wireless router nhưng không ai sử dụng.
+ Kích thước nhỏ để tiện mang đi mang về. Nếu bắt wifi được thì càng tốt, em chỉ việc đặt tại bàn làm việc là tha hồ seed/leech mà không cần quan tâm đến nó nữa.
+ Em định gắn ổ 2TB để phục vụ torrent là chính. Nhưng nếu cái station này có khả năng download direct được thì càng tốt
+ Có thể remote access vào được để xem tình hình seed/leech thế nào

Hiện em đang phân vân không biết có giải pháp nào phù hợp với nhu cầu trên không. Em cũng nghiên cứu qua và đang phân vân giữa cái nas buffalo (nhược điểm: không wifi, chưa biết cách setup remote access, setup debian có vẻ hơi lằng nhằn) và 1 cái headless pc (nhược điểm: kích thước quá lớn). Các bác giúp em tư vấn nhiệt tình xem có giải pháp nào không nhé. Néu được các bác cho em xin luôn tư vấn về giá rổ liên quan đến giải pháp..thks

Ðề: Xin tư vấn dựng torrent download station

bạn có thể dùng nas, nếu là nas buffalo thì có thể sử dụng tính năng remote access, nếu bạn có quyền truy cập modem thì có thể cấu hình để sử dụng noip, dydns

spirit2090

Ðề: Xin tư vấn dựng torrent download station

Nhỏ gọn, bạn có thể dùng Synology DS110j, cài đặt DSM 3.1, bạn search trực tiếp trong trình quản lí của Synology, và chọn down về, không cần phải down file torrent về máy và add thủ công dzo. Rất tiền.

Bạn có thể xem live demo tại đây:
http://demo.synology.com:5000/webman/index.cgi
Account: admin
Password: synology

Hình ảnh sản phẩm:

[Thắc mắc] NAS Buffalo LS-WXL sao có tốc độ chậm quá vậy ?

Mình đang xài 1 em Buffalo LS-WXL với ổ Seagate 1.5 TB , router Linksys EG008W 1 Gbs, cáp CAT6 đúc 2 đầu ( mua của bác Lưu Linh ) , nhưng copy từ máy vi tính vào và copy từ NAS ra mà tốc độ chỉ từ 15 - 17 MB/s . Chậm quá trời luôn..

Máy vi tính của mình là Core 2 Quad 9400 và main có tích hợp card mạng 1 Gbs.

Ngoài ra khi mình dủng VLC 1.1.9 play folder Bluray " Death Race 2 Unrated 2010 BluRay 1080p REMUX AVC DTS-HD MA5.1-EPiK " trong NAS thì luôn bị giật hình, lag tùm lum luôn.

Có ai biết cách config hay tinh chỉnh sao 0 ? Chỉ mình với.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: [Thắc mắc] NAS Buffalo LS-WXL sao có tốc độ chậm quá vậy ?

Bạn phải bật tính năng Jumbo Frame trên Win lên và set giá trị bằng với JF của NAS.

PS2Guy

Ðề: [Thắc mắc] NAS Buffalo LS-WXL sao có tốc độ chậm quá vậy ?

Mình đang xài 1 em Buffalo LS-WXL với ổ Seagate 1.5 TB , router Linksys EG008W 1 Gbs, cáp CAT6 đúc 2 đầu ( mua của bác Lưu Linh ) , nhưng copy từ máy vi tính vào và copy từ NAS ra mà tốc độ chỉ từ 15 - 17 MB/s . Chậm quá trời luôn..

Máy vi tính của mình là Core 2 Quad 9400 và main có tích hợp card mạng 1 Gbs.

Ngoài ra khi mình dủng VLC 1.1.9 play folder Bluray " Death Race 2 Unrated 2010 BluRay 1080p REMUX AVC DTS-HD MA5.1-EPiK " trong NAS thì luôn bị giật hình, lag tùm lum luôn.

Có ai biết cách config hay tinh chỉnh sao 0 ? Chỉ mình với.

Một câu hỏi thấy xuất hiện ở 2 nơi :) nên trả lời giống y chang nhau ở 2 nơi :D
Bạn chỉnh Jumbo Frame của NAS lẫn PC lên chưa ? (lưu ý nên chỉnh về cùng 1 chỉ số).

Bên trên