Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

hostvn

Xin hướng dẫn cací cài transmission lên con LS-VL

Xin các bác hướng dẫn cách cài transmisson lên con LS-VL với ạ em loay hoay con này mãi mà chưa cài được
^:)^^:)^

PS2Guy

Ðề: Xin hướng dẫn cací cài transmission lên con LS-VL

Xin các bác hướng dẫn cách cài transmisson lên con LS-VL với ạ em loay hoay con này mãi mà chưa cài được
^:)^^:)^

Nếu bạn mua ở bên mình thì liên lạc với Linh, bên mình cài đặt cho bạn chỉ mất chừng 10p, đừng loay hoay mất thời gian lắm.

Còn không bạn có thể tự tham khảo bài viết ở đây: Buffalo NAS-Central Forums • View topic - easier way to get ssh on XHL - tested in fw 1.34 and 1.37

Tuy nhiên, hình như cái boostrap script cho board Kirkwood áp dụng cho LS-VL có vấn đề....

Ðề: Hướng dẫn cấu hình chi tiết cho Buffalo Linkstation có thể down torrent

Cài mãi ko đươck Rapileech, toàn báo lỗi 404 - Not Found ????

PS2Guy

Ðề: [Thắc mắc] NAS Buffalo LS-WXL sao có tốc độ chậm quá vậy ?

:) LS-WXL nếu được cấu hình tốt đạt tốc độ dao động quanh 30MB/s ở Single Disk và 32MB/s ở RAID1 (không thử RAID0).

Single Disk

RAID1

XHL sẽ dao động ở mức 35MB/s~ 38MB/s
Mấy cái này chạy trên thiết bị Buffalo Giga Switch + cable Buffalo ở nhà ==> mạng ở nhà của em thiết kế "cùi bắp" hơn mạng của bác Lưu Linh nhiều lắm, tốc độ chép ở nhà em với TS Pro II đạt max có 25MB/s thôi mà của bác Lưu Linh đến 40MB/s (bạn nào mua hàng chỗ bác Lưu Linh thì bảo ổng mở cái TS Pro II lên rồi chép cho xem ;) ) nên mấy cái tốc độ trên chắc cũng không chính xác là max lắm đâu ;)

ktxd

Member
Ðề: Toàn tập về convert, tách file cue, write CD với foobar2000

bác cho em hỏi đổi skin của fb kiểu gì thế, với lại mấy cái mà bác đổi tên ảnh thành back,cd, e đổi rồi mà chả thấy hiện đâu nhỉ ??

Ðề: Toàn tập về convert, tách file cue, write CD với foobar2000

Bạn cài thêm plugin gì để có cái này

Pác đã cài Foobar rồi (bản full nhé) thì vào : File >> Reference >> Default User Interface >> Quick Settup >> Album list + Visuallization (alternate) hoặc bất cứ cái nào có Visuallization cũng được :D.

Để spectrum này hiển thị với ý nghĩa giống như trong Adobe Audion (tức mình vừa nghe sẵn check nhạc lossless lỡm nếu tai mình normal mà loa mình cùi vì ... loa em cùi :))) thì pác nhấp chuột phải chọn: Scale >> Linear.

Nếu pác muốn đổi màu như pác chủ, thì cũng chuột phải rồi: Color >>uncheck cái mục Use Global Setting rồi tiếp tục nhấp đôi vào cột màu xám-đen ở dưới để hiện lên bảng màu tùy chọn thôi.

Ðề: Hướng dẫn Telnet Buffalo Terastation nhận max dung lượng HDD

Chào bạn, bạn cho hỏi, tại sao mình telnet bằng Windows PowerShell hoặc Putty đều không được, Windows Powershell báo: "could not open connection to the host, on pót 23: coonect failed"
mặc dù mình ping thử đều được.
Có lưu ý gì khi kết nối PC & TS không?
Cảm ơn bạn quan tâm & trả lời.
longlt 2010

Chào bạn,
Mình gặp phải vấn đề là không thực hiện được công đoạn cuối cùng: chmod ổ để sử dụng được ổ cứng ở Ubuntu hay slax, nghĩa là không telnet vào TS được, bạn có kinh nghiệm gì để giúp về vấn đề này không?
Cảm ơn nhiều

Vinhso

Em đã làm như bác chủ thớt hướng dẫn nhưng chỉ thành công với Ổ 1.5TB còn ổ 2TB khi lắp vào thì vẫn nhận đủ dung lượng là 2TB nhưng Tera báo Degrade mode và chạy rất không ổn định, chạy một lúc là tự tắt. Em đã thử với 2 ổ 2TB khác nhau rồi đều như vậy. Rút ổ 2 TB ra chỉ để 1 ổ 1.5 TB thì lại bình thường. Có bác nào giúp được em vụ này không?

Ðề: Tổng Hợp ứng dụng DD-WRT cho G300NH

em dùng webaccess trên buffalo firmware vào router từ internet, nhưng chỉ vô được folder share chứ ko vô được webui của router, mặc dù em đã thử Dyndns hay dùng buffalonas.com.
bác nào biết chỉ em với.
Ps: Đã làm được.

Chỉnh sửa lần cuối:

onlinecum

Lại nhờ cao thủ giúp về Buffalo LS-CL

Lấy của bác XT một cái LS-C500L lâu rồi nhưng chưa có HDD, hôm nay mới kiếm được 1 HDD 1T5 lắp vào. Hì hục cài được firmware, nó đã hiện diện trong mạng với chức năng là ổ cứng mạng rồi. Hi OK, nhưng cái cần nhất là down torrent thì loay hoay mãi chưa làm được mặc dù tìm đọc khắp nơi các kiểu, làm đến đoạn này

thì báo lỗi không tạo được thư mục...
Trên này chắc có nhiều bác rất sành, hôm nay chiều thứ bảy rảnh rỗi bỏ chút thời gian hường dẫn cho em với nhé ;)) :(

HTPC Supporter

Hỏi đáp và trả lời về các thiết bị lưu trữ của hãng Buffalo

Các bài viết liên quan sẽ được Move vào đây

pvminhdenso

Ðề: Transmission Auto Install script dành cho Buffalo Link Station

các Bác trên điễn đàn có kinh nghiệp về transmission cho Em hỏi và giúp đỡ Em cái nhé Em có con LS-WTGL : LinkStation Pro Duo™ 1 Port USB có cài được transmission không ạ?

Em đang rất muốn dùng nó để download torrent

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt, cấu hình một số thiết bị lưu trữ Buffalo

Chào bạn Nguyên Phong,
Mình gặp trường hợp khi copy file bằng Slax hoặc Ubuntu, khi lắp lại vào TetraStation, nó lại thông báo ổ này chưa format.
Bạn đã gặp trường hợp này chưa, lỗi này khắc phục thế nào?
Cảm ơn bạn & các bạn xem & hướng dẫn khắc phục.

Ðề: Transmission Auto Install script dành cho Buffalo Link Station

các Bác trên điễn đàn có kinh nghiệp về transmission cho Em hỏi và giúp đỡ Em cái nhé Em có con LS-WTGL : LinkStation Pro Duo™ 1 Port USB có cài được transmission không ạ?

Em đang rất muốn dùng nó để download torrent
có thể cài đặt đc transmission trên LS-WTGL.
Nếu bạn ko biết cách cài có thể gửi về Bắc Ninh mình cài.
Mã:
http://www.hdvietnam.com/diendan/152-khu-vuc-cua-hang-chuyen-nghiep/81823-bac-ninh-toan-quoc-buffalo-hdplayer-ngon-bo-re.html

nas chưa bật (hack) telnet, ssh nên Windows PowerShell ,Putty đều báo lỗi là đúng rồi.

Bạn mới cài trong bootrad, đã cài đc trình dow torrent nào đâu?

Chỉnh sửa lần cuối:
Cần tư vấn Box hdd - kết nối eSaTa

Em đang có 1 ổ HDD ngoài, giờ muốn sắm 1 box ngoài để cho vào đỡ mất cái công tháo lắp. Đầu HD Player nhà em có cái chuẩn eSATA, nghe nói cái này copy nhanh hơn chuẩn USB 2.0 nhiều lần, nên em càng thấy phấn khởi, nhưng trình độ máy móc của em có giới hạn với lại kinh nghiệm cùi quá.
Bác nào tư vấn cho em 1 vài sản phẩm với , tiêu chí của em là rẻ bền đẹp, thời gian bảo hành dài, tính năng tích hợp nhiều và dễ sử dụng.
Cho em cái tên sản phẩm, giá và địa chỉ mua hàng.
Cảm ơn các bác đã lưu tâm, xin đa tạ và hậu tạ.

Ðề: Tổng Hợp ứng dụng DD-WRT cho G300NH

Hix mình cài y chang vậy (có tham khảo thêm một số site khác), quá trình mount, cài đặt, update các gói ứng dụng ok hết. Sau khi cài xong vào link web http://192.168.1.1:9091 lại ko được :( (thử https cũng ko dc :(). Mình dùng FW mới nhất 16785, Test thử trên USB 8G format NTFS. Không bít bị lỗi jì, nhờ các cao thủ support :) Tks all

Bên trên