Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

ongtrumkon89

Well-Known Member
Em cảm ơn bác.bác cho em hỏi thêm là em xem phim 4k từ máy tính, dữ liệu phim trên nas qua mạng nội bộ có được ko ạ, có bị lag dựt gì ko ạ?
Và e đang phân vân em này với nas synology diskstation ds218j. Ko biết nên chọn cái nào

Xem từ máy tính qua LAN GIGABIT chạy ầm ầm nhé bác vì con đó cấu hình tương đối cao.

Đặc biệt nas buffalo model đó có thể cài OS Synology cho bác trải nghiệm :D

leanh_mr

Member
Các bác cho hỏi nhu cầu của mình như sau:
- backup ảnh từ 2 iphone vào nas
- kết nối iphone với nas để nghe nhạc, xem film
- ghi camera ip vào nas, xem cam online bằng iphone
Mọi người tư vấn giúp thì nên dùng loại nào được? Đang nghiên cứu con Buffalo ts3200d mà mông lung quá, chưa biết cách kết nối iphone với nó như thế nào.
Cảm ơn
Đang nghiên cứu con buffalo ts3200d, bác nào tư vấn giúp với

traitimtraoem

Active Member
Qua 2 thớt nas buffalo và nas synology thì bác bên này hỏi j trả lời luôn. Còn bên kia ko thaay j đến bgio luôn. Quyết định chơi buffalo luôn

ongtrumkon89

Well-Known Member
Qua 2 thớt nas buffalo và nas synology thì bác bên này hỏi j trả lời luôn. Còn bên kia ko thaay j đến bgio luôn. Quyết định chơi buffalo luôn

Dạ , giờ sinh hoạt diễn đàn cũng ít nên anh em nào rảnh thì vô trả lời thôi ạ . Được cái nas buffalo dòng có VGA tùy biến dễ cho các bác thích vọc

traitimtraoem

Active Member
Bác cho em hỏi NAS BuffaloTeraStation WS-QVL,TS-QVHL lắp tối đa ổ bao nhiêu T ạ? em thấy đề up to 4TB. em có lắp được ổ 8TB vào không ạ?

Thanhle447

Well-Known Member
NAS Buffalo LS421DE con này mấy hôm trước 2t sao giờ lên 2,5t vậy, bác chủ bán giá cũ mình lấy 1 con nha. mình ở quận 8, bác giao hàng và cài dùm luôn nhé.

Thanhle447

Well-Known Member
mình chép dữ liệu sang ổ 8T của nas chỉ tối đa 12/s không biết bao giờ mới xong, có cách nào chép nhanh hơn không, hay lấy ổ ra chép dữ liệu xong gắn vào nas có được không bác chủ.

ongtrumkon89

Well-Known Member
mình chép dữ liệu sang ổ 8T của nas chỉ tối đa 12/s không biết bao giờ mới xong, có cách nào chép nhanh hơn không, hay lấy ổ ra chép dữ liệu xong gắn vào nas có được không bác chủ.

Cắm thẳng dây mạng vào máy tính cop . Copy qua LAn Gigabit mới đạt tốc độ cao bác

Thanhle447

Well-Known Member
bác chủ cho hỏi mình lấy con 421 của bác về khi cài đặt thì nhận ổ cứng gắn ngoài, sau đó mình rút ra copy phim, cắm lại thì không nhận, mình phải làm sao vậy bác, với lại xem phim âm thanh 7.1 thì không hổ trợ, và không hiện phụ đề, có cách nào khắc phục không bác

Thanhle447

Well-Known Member
bác chủ cho hỏi cài đặt raid 0,1 thế nào Bác Tùy biến chạy Raid 0,1 giúp cho bạn có nhiều lựa chọn hơn trong việc bảo vệ an toàn dữ liệu. nều cài raid thì dữ liệu chỉ có trên 1 ổ, ổ còn lại chỉ để dự phòng dữ liệu khi ổ 1 hư phải hôn bác,

HunterGamesX

Mình cần tư vấn 1 số vấn đề:

1. Mình có Nas Buffalo LS-WXL 2 ổ cứng. Đang sử dụng 2 x 2TB. Nếu giờ mình muốn nâng cấp lên 2 x 4TB (Max 8TB). Vậy phải làm sao để nâng cấp mà không mất dữ liệu, dữ liệu sẽ được chuyển qua ổ 4TB? (gắn từng ổ mới cách nhau 1 khoảng thời gian, hay là chuyển dữ liệu ra ngoài rồi cop vào lại)

2. Trường hợp mình muốn nâng cấp cao hơn nữa. 1 Nas 4 ổ cứng ( không cùng mã). Vậy dữ liệu phải chuyển ra ngoài rồi cop vào lại?

baiviet

Active Member
Các bác cho hỏi ở HN có chỗ nào bán UPS mà cái NAS Bufflo LS-WVL đồng bộ được với UPS ạ (nghĩa là khi mất điện, UPS chỉ thị Bufflo LS-WVL tắt trước khi UPS hết điện ) ?

ongtrumkon89

Well-Known Member
bác chủ cho hỏi cài đặt raid 0,1 thế nào Bác Tùy biến chạy Raid 0,1 giúp cho bạn có nhiều lựa chọn hơn trong việc bảo vệ an toàn dữ liệu. nều cài raid thì dữ liệu chỉ có trên 1 ổ, ổ còn lại chỉ để dự phòng dữ liệu khi ổ 1 hư phải hôn bác,

Vâng, bác nên chạy raid 1 cho an toàn dữ liệu.

ongtrumkon89

Well-Known Member
Mình cần tư vấn 1 số vấn đề:

1. Mình có Nas Buffalo LS-WXL 2 ổ cứng. Đang sử dụng 2 x 2TB. Nếu giờ mình muốn nâng cấp lên 2 x 4TB (Max 8TB). Vậy phải làm sao để nâng cấp mà không mất dữ liệu, dữ liệu sẽ được chuyển qua ổ 4TB? (gắn từng ổ mới cách nhau 1 khoảng thời gian, hay là chuyển dữ liệu ra ngoài rồi cop vào lại)

2. Trường hợp mình muốn nâng cấp cao hơn nữa. 1 Nas 4 ổ cứng ( không cùng mã). Vậy dữ liệu phải chuyển ra ngoài rồi cop vào lại?

Mã LS-WXL cấu hình thấp rồi, bác nên nâng cấp con nas lên gắn 2 ổ 4Tb mới rồi copy dữ liệu từ bộ cũ qua cho nhanh gọn ạ.

Bên trên