Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: HDD box nào cho HD backup, giao lưu, gắn ngoài...

vậy muh thằng anh gu gồ bảo em là k tìm ra... hay do em chưa hỏi nó đúng cách nhỉ... thanks all

Thaivg

Active Member
Dock USB cho HDD SATA

Tôi muốn kiếm 1 cái dock USB để cắm cái HDD Seagate SATA rồi nối vào cổng USB của con M7010A. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình với!!!
Tks in advance.

Thaivg

Active Member
Dock USB cho HDD SATA

Tôi muốn kiếm 1 cái dock USB để cắm cái HDD Seagate SATA rồi nối vào cổng USB của con M7010A. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình với!!!#-o
Tks in advance.

billtruc

Member
Ðề: Dock USB cho HDD SATA

Tôi muốn kiếm 1 cái dock USB để cắm cái HDD Seagate SATA rồi nối vào cổng USB của con M7010A. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình với!!!#-o
Tks in advance.

nhà đang xài 2 bộ này (trọn bộ có thêm adapter) tầm 150k

xài được cho IDE, SATA, IDE_2.5", CD, HDD, tốc độ internal <-> usb : 25~27KB/s max

vuangiang

Ðề: Dock USB cho HDD SATA

nhà đang xài 2 bộ này (trọn bộ có thêm adapter) tầm 150k

xài được cho IDE, SATA, IDE_2.5", CD, HDD, tốc độ internal <-> usb : 25~27KB/s max

Có nhầm ko bro? 25~27KB/s thì làm ăn cái gì? Làm sao mà chiếu phim nổi hả bro? 25~27MB/s còn may ra có lý.

cdv1010

Member
Chọn ổ cứng để lưu trữ HD

Chào các bác, sau quá trình lưu bằng dvd thấy mấy cái đĩa dễ hư quá nên em quyết định đầu tư mua hdd về để lưu trữ :D.
Thấy trên thị trường có một số dạng ổ cứng của seagate,wd,samsung.
Vậy em nên chọn loại nào.
Seagate thì có loại 7200.11, loại 7200.12 thì chỉ bảo hành có 3 năm.
WD thì giá mắc hơn seagate từ 300-400k.
Còn samsung thì em chưa rõ lắm.
Mong các bác tư vấn.

TanDoanh

Ðề: Chọn ổ cứng để lưu trữ HD

Seagate có hàng bảo hành 05 năm mà bác . WD 16MB cache mới ko nóng . Thử đọ nhiệt độ thằng WD canival với 7200.11 xem thằng nào nóng hơn . Còn khả năng bảo hành thì Seagate ăn đứt đuôi khi có trung tâm bảo hành ở cả 3 miền và bảo hành free cho tất cả HDD seagate luôn :D

billtruc

Member

sắp có chiến tranh roài, Seagate 7200.12 bạn nhé, khi mua nhớ Check_series_online để biết còn bảo hành.

_http://support.seagate.com/customer/warranty_validation.jsp

cdv1010

Member

WD thì xài dòng nào là ngon vậy mấy bác?
Nếu mình dùng dock để xài với ổ cứng thì có ảnh hưởng j không? Tại hdd để dọc.

Tùy túi tiền bạc có, chứ mình thấy đây là 2 thương hiệu nổi tiếng toàn cầu, nên mua cái nào cũng được.

kdnguyen

WD thì xài dòng nào là ngon vậy mấy bác?
Nếu mình dùng dock để xài với ổ cứng thì có ảnh hưởng j không? Tại hdd để dọc.

1. WD Caviar Green Power 1TB cache 32M.
2. WD Caviar Black 1TB cache 32M.
3. Dùng dock để xài, chẳng có ảnh hưởng gì cả.

Thế Anh

-Nên dùng 1.5TB trở lên. Vì 1TB giá chẳng kém bao nhiêu mà dung lượng hụt đi 1/2

-Nên dùng ổ trong, giao diện SATA. Nếu dùng BOx ngoài thì phải chọn loại có cổng E-SATA

Haihard

Member

-Nên dùng 1.5TB trở lên. Vì 1TB giá chẳng kém bao nhiêu mà dung lượng hụt đi 1/2

-Nên dùng ổ trong, giao diện SATA. Nếu dùng BOx ngoài thì phải chọn loại có cổng E-SATA

Em cung cấp nè bác. Loại 7200.12 cũng bằng tiền loại 7200.11 thôi bác ạ. Chẳng khác gì nhau hết. Bác cứ vào Topic của em tham khảo nhé. Riêng WD thì em có loại hàng 2.000Tb rồi đấy. Chỉ mỗi tội giá chưa tốt lắm thôi (Chưa tốt so với em). :D

tieuthieugia

Well-Known Member

Chào các bác, sau quá trình lưu bằng dvd thấy mấy cái đĩa dễ hư quá nên em quyết định đầu tư mua hdd về để lưu trữ :D.
.....
Mong các bác tư vấn.
Bác HV cũng chơi con đường DVD rùi cũng chuyển qua HDD...giải pháp cuối cho thời điểm hiện tại
Vote cho WD ! Chạy êm, không nóng! ít bảo hành!

Seagate có hàng bảo hành 05 năm mà bác . WD 16MB cache mới ko nóng . Thử đọ nhiệt độ thằng WD canival với 7200.11 xem thằng nào nóng hơn . Còn khả năng bảo hành thì Seagate ăn đứt đuôi khi có trung tâm bảo hành ở cả 3 miền và bảo hành free cho tất cả HDD seagate luôn :D

Sao lại k nóng nhỉ...ít hay nhiều thì phải có chứ nhỉ
Vote for Seagate. Best service.
Em cũng thế..em dùng toàn Seagate đây
cùng quan điểm cho nên từ 1 năm nay em toàn chén 1,5TB + 1 dock có esata
Em cung cấp nè bác. Loại 7200.12 cũng bằng tiền loại 7200.11 thôi bác ạ. Chẳng khác gì nhau hết. Bác cứ vào Topic của em tham khảo nhé. Riêng WD thì em có loại hàng 2.000Tb rồi đấy. Chỉ mỗi tội giá chưa tốt lắm thôi (Chưa tốt so với em). :D

cũng chưa tốt nốt với em...vẩn thích 1,5TB hơn

Bên trên