Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

khoadtvn

Member
Ðề: Tiếng kêu lạ tai ở ổ Seagate ( hàng công ty)

Đi đổi cái mới đi bác ơi,hơi sức đâu ngồi nghe nó kêu :D

Bluebloa

Member
Ðề: Tiếng kêu lạ tai ở ổ Seagate ( hàng công ty)

theo em cái này đi đổi sớm
chứ kêu thế khó chịu lắm

shojijo

Member
HDD WD 5000AA bị lỗi

Mình xài con này WD 5000AA (MDL:WD5000P032) dung lượng 500G bị lỗi, xài khoảng 30 phút là báo lỗi này và không nhận dữ liệu trong HDD nữa, bro nào biết chỉ giúp.

Cám ơn nhiều.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: HDD WD 5000AA bị lỗi

Bạn nối HDD bằng USB?

Nếu đúng vậy thì xem lại cable USB hoặc cổng USB trên máy (thay đổi thử xem)

shojijo

Member

Bạn nối HDD bằng USB?

Nếu đúng vậy thì xem lại cable USB hoặc cổng USB trên máy (thay đổi thử xem)

Đúng vậy, mình tưởng hư cáp USB, thay dây mới vẫn bị như vậy. #:-s
Để mình test lại.
Bro nào bị trường hợp giống vậy thì chỉ giúp nhé. Film HD hết chỗ chứa rồi :D

trungkho

Member

Đúng vậy, mình tưởng hư cáp USB, thay dây mới vẫn bị như vậy. #:-s
Để mình test lại.
Bro nào bị trường hợp giống vậy thì chỉ giúp nhé. Film HD hết chỗ chứa rồi :D

Mình bị 1 em giống thế này, kết quả sau khi kiểm tra: bad nặng, bad sector và weak sector đông như quân Nguyên, càng ngày càng nhiều.
Tool dùng kiểm tra: Hard Disk Sentinel

Truờng hợp này không phải là do cấp điện không đủ đâu bạn ạ, mình cũng từng bị y như vậy. Nguyên nhân là do mạch chuyển đổi sang USB không tốt nên bị lỗi khi chạy lâu. Nếu xài portable HDD thì nên mua lọai tốt 1 chút, còn không thì cứ gắn trực tiếp HDD vô PC luôn.
Chúc vui

Nhờ giúp đỡ về lỗi HDD

Tình hình là người nhà mới xách về giùm mình con HDD external Cavalry 1tb, trong ruột là Western Digital 10 EACS 1tb .. Sau khi wa nhà người bạn chép đầy film wa sợi dây Esata-Sata, về nhà cắm vào PC thì nó bắt format mới chịu dùng, cắm cổng Esata hay USB nó đều bắt format lại, hix .. Đáng nói là sau khi format rồi thì nó chỉ nhận cái HDD còn 32 Mb .. Hix lỗi này lạ wa', ko biết xử trí sao mong bác nào có kinh nghiệm giúp đỡ với, chẳng lẽ phải nhờ người mang trả về bên kia bảo hành thì quả thật là quá mất công và mất thời gian ~X(

trankkla

Member
sử dụng hdd box nào

Mình đang có 2 HDD 2t, định mua thêm 1 cái 1 T nữa nên muốn mua hdd box cho tiện việc lưu trữ .Anh em nào có kinh nghiệm xài qua rồi xin giới thiệu giùm :
- Nên mua lọai nào
- Cấu hình
- Giá và nơi bán
Cám ơn nhiều

tuananhdg

Ðề: sử dụng hdd box nào

Đã có 2 cái 2tb rồi tức là có 4tb rồi lại thêm 1 cái 1tb nữa là 5tb. Quá đã!
Làm 3 cái box của Cooler Master đi bác, hàng thương hiệu nhìn chất lắm. Nhớ chọn loại có cổng eSATA cho nó nuột(cái này giá trị lắm đó). Thấy bên voz có cái cty An tếck hay gì gì nó toàn bán hàng của hãng này mà. Qua đó nghiên cứu thử xem

dinhdung

Thay ổ cứng cho dàn Bose

Chào các bác ,
Trước hết em xin cảm ơn các Bác đã xem tin của em , Em có việc muốn nhờ các bác giúp .

Hiện em đang sài dàn Bose life style @38 , nhưng gần đây ổ cứng bị lỗi nên không thể lưu trữ thêm hoặc nghe nhạc từ những album đã lưu trên ổ cứng được nữa .

Bữa trước có mang tới đại lý trên đường Tú Xương (HCM) thì được báo giá gần 400 USD và phải chờ hơn 1 tháng mới có hàng . Tức quá em mang về kiểm tra thì chỉ là loại ổ cứng bình thường của Toshiba MK4025 GAS

Các bác cho em hỏi , nếu như mình có thể mua ổ cứng tương tự để thay thế không ? có cần format ổ cứng trước khi gắn vào bộ dàn không ?

Cảm ơn các bác đã xem tin và chúc các bác năm mới thật nhiều niềm vui và hạnh phúc . Chúc diễn đàn ngày một phát triển để những người có máu HD có cơ hội giao lưu .

letuanzzz

Member
Ðề: Thay ổ cứng cho dàn Bose

chà cái Lifestyle mắc quá nên chắc ít người biết .bạn thử đi ,nhà tui cũng đang xài 48 nhưng chưa đeến cảnh như bro ,chia buồn.àh có thể post cái hình bên trong Media Center đc ko , hình HDD nữa

lhlan

Active Member
Ðề: Thay ổ cứng cho dàn Bose

Nếu đúng là ổ cứng thông thường thì cậu mang đến cửa hàng máy tính, mấy cái trung tâm phục hồi dữ liệu ấy, họ ngâm cứu xem là nó format theo kiểu gì, rồi mua luôn một cái cũng ở đó, bảo họ làm lại y hệt như thế là xong.

sukanice

Member
Nhờ tư vấn quy hoạch ổ cứng mới 100% để copy phim HD

Tôi mới mua ổ cứng mới nhưng không biết phải Format thế nào copy phim tốt nhất, không biết có để nguyên cả ổ (320 ghi) được không hay phải chia nhỏ ổ. Rất mong các PRO hướng dẫn. Thanks

hdfan

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn quy hoạch ổ cứng mới 100% để copy phim HD

Tôi mới mua ổ cứng mới nhưng không biết phải Format thế nào copy phim tốt nhất, không biết có để nguyên cả ổ (320 ghi) được không hay phải chia nhỏ ổ. Rất mong các PRO hướng dẫn. Thanks

Nếu để chép phim bạn nên để nguyên ổ và format theo chuẩn NTFS vì thường film HD rip dung lượng hầu như lớn hơn 4g nên format theo chuẩn fat thì chỉ hổ trợp những file nhỏ hôn 4g...

hunghugo

Member

Bạn Thân Mến >> Tất Cả Các Ổ Cứng Mới Mua Về Cho Dù Dung Lượng Nhỏ hay Bé >> Đều Phải Qua Công Đoạn Định Dạng { Format } Mới Xử Dụng Được >> Nếu Như Bạn Có Máy Vi Tính >> Bạn Mở Thùng máy Ra Và Cắm Cáp Nguồn Và Cáp Sata Vào >> Sau Đó Vào Thẳng WindowsXp Dùng Phần Mềm Format Như [ Partition magic 8.0 ] mà Định Dạng Nó >>> Nhớ Chọn format Là [ NTFS ] Truy Xuất Files Nhanh Hơn Fat 32

Nếu Như Bạn Muốn Chia Nhiều Ổ Cũng Được >> Còn KO Bạn Cứ Để 1 Ổ Thôi << KO Sao

Sau Khi Fortmat Xong Nó Sẽ Yêu Cầu bạn Khỡi Động Lại <<< Thế Là Xong

Từ Bây Giờ Trỏ Đi bạn Đaownload Fim HDMI Full 1080p Cho Vào << Cứ Thế Cho Full Ổ

Dân Pro HD Full 1080p Ngốn Rất Nhiều HDD Lém [ Ổ Cứng ]

Chẳng Hạn Như Mình Đang Sỡ hữu 16 Ổ HDD Pass Port .[ Western ] Chứa Đầy Fim + Ca Nhạc HDMI [ Chuẩn 720p + 1080p ] Như Thế Mà Chưa Đạt Danh hiệu [ Pro HDMI ]

Thôi Chúc Bạn Thành Công

Hẹn gặp Lại Sau

Ký Tên >>>>>>>>> hunghugo HDMI 1080p

sukanice

Member

Rất cảm ơn đã hướng dẫn nhiệt tình, chu đáo. Cho hỏi có Pro nào ở Hà Nội không, để tớ qua xin 1 ít HD. Sẽ không quên cảm ơn và hậu tạ.

Bên trên