Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

nab2195

Member
Ðề: Nhờ tư vấn quy hoạch ổ cứng mới 100% để copy phim HD

Bạn Thân Mến >> Tất Cả Các Ổ Cứng Mới Mua Về Cho Dù Dung Lượng Nhỏ hay Bé >> Đều Phải Qua Công Đoạn Định Dạng { Format } Mới Xử Dụng Được >> Nếu Như Bạn Có Máy Vi Tính >> Bạn Mở Thùng máy Ra Và Cắm Cáp Nguồn Và Cáp Sata Vào >> Sau Đó Vào Thẳng WindowsXp Dùng Phần Mềm Format Như [ Partition magic 8.0 ] mà Định Dạng Nó >>> Nhớ Chọn format Là [ NTFS ] Truy Xuất Files Nhanh Hơn Fat 32

Nếu Như Bạn Muốn Chia Nhiều Ổ Cũng Được >> Còn KO Bạn Cứ Để 1 Ổ Thôi << KO Sao

Sau Khi Fortmat Xong Nó Sẽ Yêu Cầu bạn Khỡi Động Lại <<< Thế Là Xong

Từ Bây Giờ Trỏ Đi bạn Đaownload Fim HDMI Full 1080p Cho Vào << Cứ Thế Cho Full Ổ

Dân Pro HD Full 1080p Ngốn Rất Nhiều HDD Lém [ Ổ Cứng ]

Chẳng Hạn Như Mình Đang Sỡ hữu 16 Ổ HDD Pass Port .[ Western ] Chứa Đầy Fim + Ca Nhạc HDMI [ Chuẩn 720p + 1080p ] Như Thế Mà Chưa Đạt Danh hiệu [ Pro HDMI ]

Thôi Chúc Bạn Thành Công

Hẹn gặp Lại Sau

Ký Tên >>>>>>>>> hunghugo HDMI 1080p

thế nếu em chỉ có 1T thôi , thêm Sony 42 dòng W, dàn loa xịn, HTPC của em Quardcore, card sound rời ngon -> có pro không bác ^:)^8-x

cái Pro với ko phải Pro, nên để cho người khác phán, và cũng nên để sau .
em thật buồn cười với cách mang số ổ cứng ra để phân cấp chơi HD của bác =D>:-o8-x

superman

HDMI LÀ TÊN LOẠI DÂY VÀ PORT MÀ CHỨ ĐỊNH DẠNG FILM HỒI NÀO GIỜ ĐÂU CÓ NGHE HDMI ĐÂU TOÀN NGHE .MKV,BLUERAY,HD-DVD,WMV-HD....thui à

huynhnhatlong

thế nếu em chỉ có 1T thôi , thêm Sony 42 dòng W, dàn loa xịn, HTPC của em Quardcore, card sound rời ngon -> có pro không bác ^:)^8-x

cái Pro với ko phải Pro, nên để cho người khác phán, và cũng nên để sau .
em thật buồn cười với cách mang số ổ cứng ra để phân cấp chơi HD của bác =D>:-o8-x

em cung co cai man chieu 150 inches, 2 cai may chieu loai epson (1 espon s5 + espon EX100), dan nam cham mot sony, ca em bose computer speaker, mot em macbook den, em dang tren duong tuyen them em Dell oneB8104,va mot usb sound blaster, va mot o cung ngoai 640. vay co duoc goi pro chua ha bro hehehe

trungdungpro

Em xài màn hình LG 15' CRT, CPU Pentium 4, ổ cứng 320GB, RAM 2GB, cạc hình + tiếng onboard, chỉ nghe headphone không nghe loa... Vẫn tự cho mình là pro, hè hè.

Bạn Thân Mến >> Tất Cả Các Ổ Cứng Mới Mua Về Cho Dù Dung Lượng Nhỏ hay Bé >> Đều Phải Qua Công Đoạn Định Dạng { Format } Mới Xử Dụng Được >> Nếu Như Bạn Có Máy Vi Tính >> Bạn Mở Thùng máy Ra Và Cắm Cáp Nguồn Và Cáp Sata Vào >> Sau Đó Vào Thẳng WindowsXp Dùng Phần Mềm Format Như [ Partition magic 8.0 ] mà Định Dạng Nó >>> Nhớ Chọn format Là [ NTFS ] Truy Xuất Files Nhanh Hơn Fat 32

Nếu Như Bạn Muốn Chia Nhiều Ổ Cũng Được >> Còn KO Bạn Cứ Để 1 Ổ Thôi << KO Sao

Sau Khi Fortmat Xong Nó Sẽ Yêu Cầu bạn Khỡi Động Lại <<< Thế Là Xong

Từ Bây Giờ Trỏ Đi bạn Đaownload Fim HDMI Full 1080p Cho Vào << Cứ Thế Cho Full Ổ

Dân Pro HD Full 1080p Ngốn Rất Nhiều HDD Lém [ Ổ Cứng ]

Chẳng Hạn Như Mình Đang Sỡ hữu 16 Ổ HDD Pass Port .[ Western ] Chứa Đầy Fim + Ca Nhạc HDMI [ Chuẩn 720p + 1080p ] Như Thế Mà Chưa Đạt Danh hiệu [ Pro HDMI ]

Thôi Chúc Bạn Thành Công

Hẹn gặp Lại Sau

Ký Tên >>>>>>>>> hunghugo HDMI 1080p

khoe hàng kiểu này mà gặp mấy bác bên VOZ thì có mà...^:)^^:)^^:)^

trungdungpro

Quên mất chưa reply vào nội dung chính : Bác cắm ổ mới vào, vào Windows format thẳng NTFS là được thôi. 320GB muốn format FAT32 cũng chả được :D.

Lendz

Chép thì format là răng. Đem đi chép thì kêu pro nào chép format luôn cho 1 thể khỏi gắn ra gắn vào. Down thì hãy format :D

ayakech

Member

Theo lý thuyết chỉ được 32GB, thao khảo
Criteria-------------NTFS5---------NTFS------FAT32
Max Volume Size--2TB------------2TB-------32GB for all OS.
--------------------------------------------------2TB for some OS
Lý thuyết kìa bạn :D. Đưa 500Gb đây tớ format FAT32 cho coi nà :).

sieucan

Active Member

Cách đơn giản nhất để format ổ mới:
Chuột phải vào My computer, Manager, Disk Management, chuột phải vào disk mới
- tạo partition: creat new partition.
- format: file system là NTFS, với allocation unit size là 16k

duyngadocton

Bạn mang cái 2TB for some OS (XP,Vista) qua cái OS khác sẽ không chạy. Nói ở đây là nói trường hợp tổng quát.

sieucan

Active Member

Bạn mang cái 2TB for some OS (XP,Vista) qua cái OS khác sẽ không chạy. Nói ở đây là nói trường hợp tổng quát.

Vấn đề là không tạo được file >4GB chứ không phải là có format được hay ko??

^:)^^:)^^:)^^:)^

ppc2002

Mình thì hay làm cái phân vùng chạy Win chỉ hơn chục G thôi, tất cả các loại dữ liệu để phân vùng khác. Mục đích là lâu lâu thấy máy chạy chậm thì ghost lại cho nhanh.

trungdungpro

Mình thì hay làm cái phân vùng chạy Win chỉ hơn chục G thôi, tất cả các loại dữ liệu để phân vùng khác. Mục đích là lâu lâu thấy máy chạy chậm thì ghost lại cho nhanh.
Theo mình thì đây là cách tối ưu nhất. Mọi dữ liệu download, kể cả IDM, mình đều browse đến các ổ khác. Để chung partition của Windows chết lúc nào không biết. Config các thứ cho tối ưu theo thói quen dùng máy của mình rồi ghost lại cho nó vuông.
* Lại nói đến chuyện FAT32 với NTFS, đúng là vẫn có cách format partition >32GB về FAT32 thật :rolleyes:, nhưng mà tội gì nhỉ. NTFS nhanh hơn, dung lượng file không giới hạn, cứ thế mà băm thôi.

DTH

320GB thì chả được mấy nên format thành 1 ổ thôi, NTFS mới hỗ trợ file lớn chứ FAT32 không chứa nổi phim HD đâu. Load phim về cứ để nguyên rồi seed lại cho nó lành. Muốn trữ phim kiểu sưu tầm thì phải chơi ổ lớn (1TB trở lên), lâu lâu lại sắm thêm một ổ mới chịu nổi nhiệt

Nếu chỉ có 320G thôi mà đã có HDD khác để cài win và dữ liệu khác thì nên chỉ để 1 phân vùng vì HD tốn dung lượng lắm, 320G cũng chả chứa được là bao
Tui thấy nếu ổ dung lượng cao format bằng windows thì sẽ ko format đc FAT mà chỉ format đc NTFS, nếu muốn format bằng FAT thì phải dùng phần mềm khác, đã thử format FAT32 phân vùng 50G chạy ngon và vẫn đang dùng
Ưu điểm của NTFS rất nhiều còn tui chỉ thấy có 1 nhược điểm duy nhất đó là chạy vào MS-DOS hơi bất tiện

WD vs Seagate ?

Bữa giờ đọc báo thấy mọi người chơi HD nhiều quá, em cũng đang tính tập tành chơi HD. Nhưng ngặt nối, em bị thiếu chỗ chứa, chắc là phải mua thêm 1 ổ gắn ngoài quá. Nhưng hiện giờ có seagate và WD là ổ cứng gắn ngoài khá tốt, giá cũng vừa phải, chênh lệch nhau không nhiều ( WD rẻ hơn thì phải ). Bác nào xài rồi , có thể cho em lời khuyên được không ạ ? Bữa giờ em rất thích thằng seagate free agent extreme, nhưng thấy WD giảm giá khiếp quá ( của tamnhinso) nên cũng hơi phân vân. Không biết có bác nào giúp em không?
Sở dĩ em lập tread là tại muốn hỏi cho kĩ, hic, chứ ổ cứng mà hư thì chắc em chết ( bữa h chắc 1,2 năm chết vài lần , điên đầu )
À, sẵn tiện cho em hỏi , ổ cứng mà đi qua máy rọi của sân bay có bị hư không các bác ? tại em có nghe nói có người bị hư dữ liệu thì phải :( .

HDM1

Ðề: WD vs Seagate ?

Đang xài 1 con WD Elements. Vote cho sự trâu bò của WD ........chạy không mỏi mệt chạy không biết nóng!
Nhưng con này lại không có esata, đó là nhược điểm. Chép qua USB 2.0 hơi lâu: 24M/s.

Con Seagate FreeAgent Extreame của bạn nói có esata nên chép tương đối nhanh. điểm mạnh.

Bên trên