Top movies của bạn là gì ?

Vô coi thì reply " Top 10 movies " bạn yêu thích nhé :x ! Với mình thì

Love Actually [2003]
King Kong [2005]
Troy [2004]
The Shawshank Redemption [1994]
Ben-Hur [1959]

Thấy anh em khen nhiều phim hay quá mà không kể hết được mình tăng lên thành "Top 10 Movies" nhé. Mong mọi người tiếp tục chia sẻ giới thiệu cho nhau những bộ phim hay !

Chỉnh sửa lần cuối:

quvinh

Active Member
Ðề: Top movies của bạn là gì ?

Troy
Titanic
Air force one
Indiana Jone Collection
Jackie chan Collection

nham18

Member

Ko có bạn nào thích "Chúa nhẫn collection" à ^^!

saillarge

Member

1. Almost Famous (2000)
2. Road to Perdition (2002)
3. Sweeney Todd: The Demon Barber of Fleet Street (2007)
4. Click (2006)
5. Crash (2005)

havu

Film thích nhất trong năm nay

Red Cliff
Three kingdom
The bucke list
Vantage point
You dont mess with the Zohan
What happent in Vegas

machoi

Batman - The Dark Knight
Wall-E
Love Actually
The Bourne Trilogy
Con Air
còn vài phim nữa cơ =(( chủ thớt cho 5 phim ít quá =((

ranchu

Cars
Finding Nemo
Transformers
Click
Disturbia - Never back down
Mấy phim đỉnh cuối năm nay chưa coi nên chưa biết :)

tui

Member

Forrest Gump
Ice age
Con Air
The Rock
Kungfu Panda

Thật ra nhiều lắm nhưng bất chợit thì nhớ đc chừng đó. Forrest Gump luôn là dẫn đầu và luôn luôn nhớ.

Forrest Gump : "I'm not smart man. But I know what love is"

caynam

Super Moderators

Top 5 all-time favorites của tớ: (Xin lỗi nói hơi nhiều :p)

1. Hotaru no haka (aka Grave of the Fireflies)

Là một bộ phim hoạt hình của Studio Ghibli, làm năm 1988. Từ bé đến lớn coi nhiều phim, và đến già chắc cũng sẽ còn coi nhiều phim nữa, nhưng với tớ bộ phim này luôn đứng đầu trong những phim tớ thích nhất. Chưa có một bộ phim nào tớ coi lại gây tác động nội tâm mạnh như thế. Tớ chẳng phải loại đa sầu đa cảm, không bao giờ coi phim lại khóc cả. Thế mà phim này, coi được đến một nửa, nước mắt bắt đầu chảy xuống lã chã như mưa, không thể kiềm lại được. Một tuần sau khi coi xong vẫn còn cảm giác depressing.

2. Sen to Chihiro no kamikakushi (aka Spirited Away)

Là một bộ phim hoạt hình khác của Studio Ghibli, làm năm 2001. Phim này coi, cũng xúc động không kém, nhưng cảm giác trái ngược hẳn với phim kia. Bao nhiêu ký ức tuổi thơ tự nhiên hiện về, sống động như thật.

3. Oldboy
5 phút sau khi coi hết phim này lần đầu tiên, vẫn còn ngồi thừ ra trên ghế: bị chấn động mạnh quá. @-)

4. Léon (aka The Professional)
Natalie Portman, anh đã chết vì em từ lúc đấy 8->

5. Fight Club
Brad Pitt + Edward Norton + a twisted script.
What can I say? ^:)^

machoi

Forrest Gump
Ice age
Con Air
The Rock
Kungfu Panda

Thật ra nhiều lắm nhưng bất chợit thì nhớ đc chừng đó. Forrest Gump luôn là dẫn đầu và luôn luôn nhớ.

Forrest Gump : "I'm not smart man. But I know what love is"

yes
the rock + con air :x:x
2 phim này hay như nhau nhưng thích con air hơn 1 tẹo vì mang tính nhân văn hơn :D
the rock theme roxxxxx :x:x

Là một bộ phim hoạt hình của Studio Ghibli, làm năm 1988. Từ bé đến lớn coi nhiều phim, và đến già chắc cũng sẽ còn coi nhiều phim nữa, nhưng với tớ bộ phim này luôn đứng đầu trong những phim tớ thích nhất. Chưa có một bộ phim nào tớ coi lại gây tác động nội tâm mạnh như thế. Tớ chẳng phải loại đa sầu đa cảm, không bao giờ coi phim lại khóc cả. Thế mà phim này, coi được đến một nửa, nước mắt bắt đầu chảy xuống lã chã như mưa, không thể kiềm lại được. Một tuần sau khi coi xong vẫn còn cảm giác depressing.

Là một bộ phim hoạt hình khác của Studio Ghibli, làm năm 2001. Phim này coi, cũng xúc động không kém, nhưng cảm giác trái ngược hẳn với phim kia. Bao nhiêu ký ức tuổi thơ tự nhiên hiện về, sống động như thật.

3. Oldboy
5 phút sau khi coi hết phim này lần đầu tiên, vẫn còn ngồi thừ ra trên ghế: bị chấn động mạnh quá. @-)

5. Fight Club

Bác caynam share cho mình 2 bộ phim hoạt hình với phim Oldboy( bác có bản HD không ạ) được không ? Nghe bác nhận xét mà tò mò quá !

Diễn đàn mình có thể nói toàn những người mê phim ảnh nên top movies của các bạn chắc chắn rất hay và là những phim không thể bỏ qua ! Cám ơn mọi người đã chia sẻ , nhờ vậy mà mình biết thêm được rất nhiều bộ phim tuyệt vời ! Phải down và xem bằng hết mới được .

machoi

old boy thì kinh điển rồi
về phim này chỉ có thể nói : kinh khủng , từ nội dung cho đến diễn xuất của nhân vật chính
ko ngờ bọn hàn xẻng nó lại có thể làm đc 1 bộ phim như thế

lamson

cám ơn mọi người đã giới thiệu, trước giờ mình cứ bỏ qua phim Hàn Quốc, phải down ngay.

arryo

Active Member

Khó nghĩ quá, tính theo 5 film mà tớ hay xem qua xem lại nhiều nhất đi nhé. Theo kiểu của tớ thì film hay và film thích xem hơi khác nhau tí. Có những film hay, nhưng có thể tớ chỉ xem 1-2 lần (VD: Million Dollar Baby, Clockwork Orange, Seven, etc). Những film thích xem thì có thể xem đi xem lại đến cả hơn 10 lần, mỗi lần xem vẫn thấy thích và thậm chí thuộc lời thoại luôn.

top 5 most watched

Top Gun (Có HD): Có Tom Cruise nổi đình nổi đám, chắc ai ghiền film cũng đã xem qua, nên không phải bình loạn gì nhiều
English Patient (Có HD): film đề tài chiến tranh, tình cảm lãng mạn, có lời thoại hơi nhiều. Rất thích Juliette Binoche trong film này.
The Horse Whisperer (hình như chưa có HD): Lại film tình cảm nữa, lần này là giữa Robert Redford (the horse whisperer), và Kristin Scott Thomas. Nói chung film này rất Việt Nam, đại loại là sẵng sàng hy sinh tình cảm cá nhân, để mong muốn giữ một gia đình hạnh phúc
Hero (Dustin Hoffman đóng) - Hình như cũng chưa có HD. Film hài, nhưng rất có ý nghĩa. Dustin Hoffman đóng trong film này mới tuyệt làm sao
Kramer vs. Kramer (lại Dustin và Meryl Streep) - Hình như cũng chưa có HD luôn. Lại là một film Oscar, thể loại drama, nhưng đầy tính nhân văn, kết thúc có hâu. Trước khi có con, mình đã xem film này không biết bao nhiêu lần. Từ khi có con, lôi ra xem lại và khóc luôn (khóc vì quá hay, quá tình người) Highly recommend cho những ai chưa xem

tui

Member

3. Oldboy

5. Fight Club

Old boy là một trong 3 bộ phim về sự trả thù của Park Chan Wook bao gồm :
1. Sympathy for Mr. Vengeance
2. Old boy
3. Sympathy for Lady Vengeance

Phong cách làm film rất lạ và tàn nhẫn. Tuy film cuối cùng là Lady thì có hơi hướm nghệ thuật quá nên mất hay. Em Lee Young Ae trong này thánh thiện nhưng cũng ác lắm.

Mình cũng thích đạo diễn Kim Ki Duk, film ông này nghiên về tâm lý và có chút tình dục.

Chà nhiều phim lạ ghê ! Các bác nhà ta cũng mê phim tâm lý quá hả :-bd . Thường thì thể loại này xem xong hay để lại ấn tượng sâu sắc không như thể loại Action lúc đầu thì đã thật nhưng thường thì không muốn xem lại lần hai !

citroen

mongol(2007)
batman begins(2005)
loạt phim: the bourne,vô gian đạo...
đây là các phim em ấn tựơng nhất :-bd

cdv1010

Member

Chưa thấy mấy bác post mấy phim này lên
Green Miles
Titanic
Armageddon

bubugaga

ko biết sở thích của em có khác khác người ko ,

! american pie 1-6 :D
2 sex is zero 1+2
3 wet dreams 1+2
4 euro trip
5 một bộ phim có tựa tiếng việt là " kiến bò trong quần " tiếng anh là "ant in the pain " em nhớ ko rõ nữa, phim của đức.đang tìm lại để xem. hãi dễ sợ luôn.
6 bộ phim để lại cho em ấn tượng sâu sắc nhất là" enemy at the gates"

sebastien

thế XXX có đc tính ko nhờ..

+Saving Private Ryan
+Lord of ring Series
+Titanic
+Starwar Series
+Matrix Series

Bên trên