Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Thật lạ là hôm nay sao sóng HTV tự dưng mạnh lên hẵn.
Bạn làm mình mừng hụt, lật đật mở htv7HD để kiểm tra thì vẫn y như củ, haizzz, cứ 26, 30 nhảy lui nhảy tới, phát bực

thegioi05

Active Member

Bạn làm mình mừng hụt, lật đật mở htv7HD để kiểm tra thì vẫn y như củ, haizzz, cứ 26, 30 nhảy lui nhảy tới, phát bực

Kì vậy, em không hề xoay anten gì cả mở lên là thấy sóng nó mạnh lên như vậy rồi.

BlueH

Các bác cho em hỏi là hiện giờ cái đầu thu VTC-DT T10 này còn sử dụng được ko

Thanks

t2k

Member

26 30 là coi ngon lành ko xé hình là dc rồi bác, mạnh hơn cũng có đẹp hơn đâu :D

---------- Post added 01-12-2014 at 11:14 ----------

Các bác cho em hỏi là hiện giờ cái đầu thu VTC-DT T10 này còn sử dụng được ko

Thanks

đầu này DVB T chứ ko phài DVB T2 nên chỉ thu dc các kênh của VTC thôi, tương lai chuyển qua T2 hết là bán ve chai.

t2k

Member

Bác t2k có thể chế một cái anten "lon bia" theo cách bác rua bo làm xem như thế nào?? Biết đâu sóng sánh ngon lành sao.

để đơn giản mình nhét 2 lon bia vô chấn tử thu sóng của anten xương cá thì cũng ko khác j anten lon bia của bác kia mà khỏi phải chế thêm :D

thegioi05

Active Member

để đơn giản mình nhét 2 lon bia vô chấn tử thu sóng của anten xương cá thì cũng ko khác j anten lon bia của bác kia mà khỏi phải chế thêm :D
Tình hình sóng có cải thiện được không bác?

t2k

Member

Tình hình sóng có cải thiện được không bác?

cũng vậy bác, chắc có lẽ cái xương cá nó tối ưu nhất rồi, nói chung chỗ mình bị chắn quá mà bắt vậy dc cũng hài lòng rồi, khi nào ko coi dc VTV chính chủ thì coi An Viên đỡ cũng dc, ngồi cách màn hình tầm 2m trở lên cũng hông khác mấy.

thegioi05

Active Member

cũng vậy bác, chắc có lẽ cái xương cá nó tối ưu nhất rồi, nói chung chỗ mình bị chắn quá mà bắt vậy dc cũng hài lòng rồi, khi nào ko coi dc VTV chính chủ thì coi An Viên đỡ cũng dc, ngồi cách màn hình tầm 2m trở lên cũng hông khác mấy.
Vậy chỉ có cách là đưa ra chổ thoáng thôi. Bị kẹp cũng khổ. Tính ra mấy vùng như Củ Chi, Bến Cát (Bình Dương) nhiều khi thu sóng lại ngon hơn trong thành phố.

rua bo

Well-Known Member

Sao bác ko nhờ nhà hàng xóm cho để anten lên cao bắt sóng dể hơn ko.

sydanh1

Các bác cho mình hỏi, nhà mình ở cc bàu cát 2 lầu 10, hướng bắc. Theo mình biết thì nhà mình hướng thẳng ra đài phát. Vậy mà sao tv nhà mình search đc 24 kênh toàn của VTC, chất lượng mờ quá, ko search đc các kênh như VTV1 HD, VTV2, VTV3 HD, VTV6, HTV7 HD, HTV9 HD. Mong các bác tư vấn hộ mình!

thegioi05

Active Member

Các bác cho mình hỏi, nhà mình ở cc bàu cát 2 lầu 10, hướng bắc. Theo mình biết thì nhà mình hướng thẳng ra đài phát. Vậy mà sao tv nhà mình search đc 24 kênh toàn của VTC, chất lượng mờ quá, ko search đc các kênh như VTV1 HD, VTV2, VTV3 HD, VTV6, HTV7 HD, HTV9 HD. Mong các bác tư vấn hộ mình!
Nhà bạn dùng TV có hổ trợ DVB - T2 hay là DVB - T??

t2k

Member

Nhà bạn dùng TV có hổ trợ DVB - T2 hay là DVB - T??

khỏi nói cũng biết là chuẩn cũ DVB T, chứ có yếu lắm cũng bắt dc các đài An Viên chứ sao ko có đài nào khác ngoài VTC :))

sydanh1

thấy trong tv nó có 3 mục, DTV, Radio, TV. Mình nghĩ DTV là DVB rồi, còn TV là analog vì TV xem các kênh nó mờ + nhiễu như tv thời xưa. Cái DTV thì có cả tên kênh luôn. Mà search auto ra mỗi VTC, chắc để tối về thử lại dò bằng tay xem sao :(.

t2k

Member

thấy trong tv nó có 3 mục, DTV, Radio, TV. Mình nghĩ DTV là DVB rồi, còn TV là analog vì TV xem các kênh nó mờ + nhiễu như tv thời xưa. Cái DTV thì có cả tên kênh luôn. Mà search auto ra mỗi VTC, chắc để tối về thử lại dò bằng tay xem sao :(.

vậy là ko có T2 đâu, dò auto hay tay nó cũng như nhau thôi, chả khác j cả, chỗ bạn có sóng yếu cỡ nào cũng dò dc thêm tụi An Viên chứ ko chỉ có VTC như vậy đâu.

thegioi05

Active Member

TV này có từ trước khi có nghị định tích hợp chuẩn DVB - T2 nên có thể chỉ là DVB - T thôi. Tối nay về do bằng tay xem các kênh nó có tín hiệu hay không nha bác, trôi sụt lên 2% cũng là có rồi ta tính tiếp.

nhocgary

Nhà e có cái TV của VTC ngày xưa giờ cũng chỉ xem được 24 kênh

Bên trên