Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

thegioi05

Active Member
Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

kênh LA34 sao vẫn chưa xuống sóng nữa.. chắc còn lâu CH34 của SDTV mới lên @@
Cục tần số đã có văn bản là 1/6/2014 là các đài chuyển về các kênh đúng với tần số yêu cầu mà hiện giờ chỉ mới được vài đài chuyển còn lại thì vẫn y thinh. Đúng ra LA34 đã phải chuyển từ lâu rồi.

tan_huy_93

Well-Known Member

Cục tần số đã có văn bản là 1/6/2014 là các đài chuyển về các kênh đúng với tần số yêu cầu mà hiện giờ chỉ mới được vài đài chuyển còn lại thì vẫn y thinh. Đúng ra LA34 đã phải chuyển từ lâu rồi.

làm ăn lề mề quá -_-

tan_huy_93

Well-Known Member

Cái tính năng tự động cập kênh nó lợi hại thiệt.. @@

Lợi là khi có kênh mới trên tần số khỏi phải dò lại..

Hại là.. khi đã xóa hết kênh $$$ nó lại tự cập nhật lại như cũ :((

Em đặt lại TV dò từng kênh tần số 1 và với AVG thì chỉ dò kênh tần số có kênh quảng, xong xóa hết kênh trùng đồ ngon lành.. mấy ngày nay không để ý giờ thấy nó tự cập nhật lại cmnr :((

thegioi05

Active Member

Em đặt lại TV dò từng kênh tần số 1 và với AVG thì chỉ dò kênh tần số có kênh quảng, xong xóa hết kênh trùng đồ ngon lành.. mấy ngày nay không để ý giờ thấy nó tự cập nhật lại cmnr :((
Đầu thu SOSCI thì chỉ bị ở 2 kênh 55, 56. Ngày nào mở lên em cũng phải dò lại 2 kênh này thì mới coi bình thường được. Còn các kênh còn lại không bị gì cả.

rua bo

Well-Known Member

Tv Sony tạo "công ăn, việc làm" cho bác mà bác "rên". Vui hỉ.

t2k

Member

đầu thu cùi của em có chức năng tự cập nhật này, mà set chỉ save kênh free, nên mấy kênh $ nó ko vô, em rất hài lòng với cái giá 400k của đầu thu này, nhìn chung hơn hẳn của VTV rồi :))

t2k

Member

Đầu thu SOSCI thì chỉ bị ở 2 kênh 55, 56. Ngày nào mở lên em cũng phải dò lại 2 kênh này thì mới coi bình thường được. Còn các kênh còn lại không bị gì cả.

cái SOSCI này của thằng HTtelevision bán phải ko bác, 400k. Lúc mình tới mua nó giới thiệu cái này với cái Pantesat, đồng giá 400k, hên là chọn Panesat, các lỗi các bác nêu trên này nó đều ko bị :D

thegioi05

Active Member

cái SOSCI này của thằng HTtelevision bán phải ko bác, 400k. Lúc mình tới mua nó giới thiệu cái này với cái Pantesat, đồng giá 400k, hên là chọn Panesat, các lỗi các bác nêu trên này nó đều ko bị :D
Cái đầu Panesat được bán khá lâu rồi nên em mới mua cái SOSCI này về cho nó mới. Mà cái lỗi đó thì giờ lại không thường xuyên nữa.

vulinh68

Member

Dùng đầu thu DVB - T2 có bắt thu được các kênh số mặt đất của VTC đang phát không các bác nhỉ? Chỗ mình tỉnh lẻ chưa có sóng T2 nhưng muốn thử cái đầu trước.

rua bo

Well-Known Member

Dùng đầu thu DVB - T2 có bắt thu được các kênh số mặt đất của VTC đang phát không các bác nhỉ? Chỗ mình tỉnh lẻ chưa có sóng T2 nhưng muốn thử cái đầu trước.

Bác ở tỉnh nào? Bác thử VTV hay AVG trước xem sao.

vulinh68

Member

Thì tỉnh lẻ mà bác :D Chắc chắn chỗ mình chưa có DVB T2, hình như chỗ mình chỉ có của VTC thôi.

thegioi05

Active Member

Thì tỉnh lẻ mà bác :D Chắc chắn chỗ mình chưa có DVB T2, hình như chỗ mình chỉ có của VTC thôi.
Tỉnh lẻ là tỉnh nào cụ thể ra mới được chứ?? Đầu T2 thì chắc chắn là bắt được các kênh VTC đang phát trên DVB - T. Bác cứ yên tâm mà mua.

HCATV (đổi tên mới là HaNoiCab) sẽ phát DVB-T2 đây, Các bác Miền Bắc bắt đầu hóng được rồi đó.. Truyền hình cáp Hà Nội - Truyền hình cáp Hà Nội ra mắt logo mới và triển khai nhiệm vụ năm 2015

logo mới nhìn đơn giản hơn nhưng ko đẹp bằng cái cũ nhưng ko có màu mè bằng thím AVG:

Chỉnh sửa lần cuối:

HCATV (đổi tên mới là HaNoiCab) sẽ phát DVB-T2 đây, Các bác Miền Bắc bắt đầu hóng được rồi đó.. Truyền hình cáp Hà Nội - Truyền hình cáp Hà Nội ra mắt logo mới và triển khai nhiệm vụ năm 2015

Thắc mắc mỗi cái là Cáp Hà Nội sẽ phát trả tiền hay miễn phí trên DVB-T2 nhỉ... Số kênh có vẻ cũng nhiều đó :-S

Bên trên