Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

angel_of_dead_91

Well-Known Member
Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Sao Kênh HTV7 phát HD1080 mà lai không đẹp bằng kênh VTV1 An Viên phát HD720 nhỉ
Nó phụ thuộc vào nguồn cấp kênh mà bạn.
Có thể HTV7 nguồn HD là 720p nhưng đc up lên 1080i. Còn VTV1 thì là 1080i đc nén xuống 720p. :)

mình mới mua cái đầu thu của chảo vinasat về gắn vô chảo avg đang xài thì bắt dc vài kênh thôi đa số kênh có logo avg và vtc,
giờ muốn bắt full đài luôn thì sao vậy mấy bạn?

Thì bác mua đầu VTC hoặc AVG rồi trả phí mà dùng.
Mà cái bác hỏi là truyền hình vệ tinh, không liên quan đến chủ đề về truyền hình số mặt đất nha bác O:)

tan_huy_93

Well-Known Member

Ở đây có bác nào quen mấy cụ KT bên SDTV không nhỉ, kêu mấy cụ đấy làm ơn fix kênh HTV2, đang xem ngon, tự dưng xuống sóng, rồi lên lại thì cứ "sờ lô mô sìn", lên là lên luôn, xuống làm gì rồi lại lên :v, mà gì đâu nó cùi bắp thấy sợ, còn chả mượt bằng Cô Dâu 8 Tuổi.. cái này cà giựt cà giựt kiểu như bị thiếu khung hình chứ không giống sờ lô mô sìn.

rua bo

Well-Known Member

vậy là vô lộn topic rùi ah @-)
tại mình đang xài đầu thu với chảo anvien nhưng ko muốn xài nữa, mua đầu xài mấy kênh free :D tận dụng chảo anvien mà bắt ko dc bi nhiu đài hết

Bác cứ để vậy xài hoặc bác mua đầu khác.

tuanqb

Member

Ở Đà Nẵng hiện có 39 Kênh kĩ thuật số mặt đất, mình thấy chất lượng các kênh của VTC chưa được đẹp lắm, và tuyệt nhiên không có kênh nào của HTV, không biết khi nào bà con Đà Nẵng được xem mấy kênh HTV bằng kĩ thuật số mặt đất nhĩ?

Ở Đà Nẵng hiện có 39 Kênh kĩ thuật số mặt đất, mình thấy chất lượng các kênh của VTC chưa được đẹp lắm, và tuyệt nhiên không có kênh nào của HTV, không biết khi nào bà con Đà Nẵng được xem mấy kênh HTV bằng kĩ thuật số mặt đất nhĩ?

Cái đó hoàn toàn phụ thuộc vào đơn vị truyền dẫn họ muốn phát kênh gì thôi à. Mà khu vực ngoài miền nam thì chắc các đơn vị truyền dẫn sẽ không phát HTV đâu, họ còn phải dành băng thông để phát cho đủ kênh địa phương mà

thegioi05

Active Member

1 là xem các kênh HTV trên Vinasat 2.
2 là tham vọng của SDTV là phủ sóng không chỉ miền Nam mà còn cả các tỉnh thành khác. Nhưng trước mắt là nhanh nhất là năm 2017 mới được.

Em ở Hạ Long - Quảng Ninh, không biết sóng của DVB-T2 đã với tới nơi chưa, có dùng được các đầu thu DVB-T2 không, bác nào đồng hương hay biết chỉ bảo với :D

tan_huy_93

Well-Known Member

Hướng dẫn dò kênh của Cty TNHH Truyền hình KTS Miền Nam (SDTV)

Nguồn: Trang chủ SDTV

[video=youtube;rLyfpG50_dg]https://www.youtube.com/watch?v=rLyfpG50_dg[/video]

thegioi05

Active Member

Sao fw nó giống với mấy đầu thu của Tàu thế nhỉ?

rua bo

Well-Known Member

Thì lấy linh kiện của Tàu (phần cứng lẫn phần mềm), sau đó "thêm mắm, muối, gia vị" để cho ra sản phẩm: "sản xuất tự tui" đó mà.=))

Thì lấy linh kiện của Tàu (phần cứng lẫn phần mềm), sau đó "thêm mắm, muối, gia vị" để cho ra sản phẩm: "sản xuất tự tui" đó mà.=))

Vậy bác thấy em này thì sao ạ :D

À, cái này trông hơi khác, bác nhỉ.

Hoàn toàn khác mà bác, giao diện của con iGate này từ vị trí thẻ, font chữ đều được bên em làm từ đầu, duyệt đi duyệt lại rất nhiều lần mới được thông qua :D Bên em sẽ có review chi tiết em này trong ngày hôm nay, các bác nhớ theo dõi nhé

Hoàn toàn khác mà bác, giao diện của con iGate này từ vị trí thẻ, font chữ đều được bên em làm từ đầu, duyệt đi duyệt lại rất nhiều lần mới được thông qua :D Bên em sẽ có review chi tiết em này trong ngày hôm nay, các bác nhớ theo dõi nhé

Em hóng review chi tiết lắm ạ. :-c:-c

thebluez

Active Member

mình mới mua cái TV có sẵn DVB-T2 rồi, vậy làm sao để xem được mấy kênh này nhỉ?

nexus9x

Well-Known Member

mình mới mua cái TV có sẵn DVB-T2 rồi, vậy làm sao để xem được mấy kênh này nhỉ?

cắm anten vào và dò kênh thôi :)) bác sinh hoạt lâu trong box mà không biết à

Bên trên