Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

sao mình xài sony w700c dùng aten dò chỉ đc mấy kênh thông thường còn mấy kênh của AnVien dò thì ko đc....có cách nào không??tks

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

thu ít kênh quá, vtv hd ko có :( anten T2 nhỏ xíu bắt ko được kênh nào, nên dùng anten loga nhiều chấn tử mới thu được /:)

Huế chưa có sóng dvbt2, nên chỉ thu đc mấy kênh vtc thôi

herokinkon

Tivi em LG dòng 550D có tích hợp sẵn DVB-T2.
Nhưng có một số kênh em dò được nhưng coi không được.
Tivi nó báo lỗi "chương trình bị thay đổi tần số". Bác nào giúp đỡ em cách khắc phục được không ạ

Trong mấy đầu thu Hùng Việt,789,555,323 thì nên chọn đầu thu nào chất lượng thu sóng ổn định nhất vậy các bác ?

Ok,thanks bác thần điêu nhé,ngóng e igate giảm giá mà chờ dài cổ,sắp tết đến nơi rồi,chắc múc e Hùng Việt 789 vậy

Ok,thanks bác thần điêu nhé,ngóng e igate giảm giá mà chờ dài cổ,sắp tết đến nơi rồi,chắc múc e Hùng Việt 789 vậy

Mua về cũng chỉ xem truyền hình, mà chức năng của các STB T2 đều giống nhau thì cứ chọn giá đẹp mà múc thôi, chờ làm gì.

Vẫn cứ là bác Điêu chuẩn,giá đẹp là múc thôi :)

mrbtuan

Em ở chỗ này thì có bắt được sóng không mấy bác?
https://www.google.com/maps/place/19°59'43.4"N+105°59'24.4"E

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Em ở chỗ này thì có bắt được sóng không mấy bác?
https://www.google.com/maps/place/19°59'43.4"N+105°59'24.4"E

Được với điều kiện, anten cao hơn 12m.

vn199x

Member

mọi người cho em hỏi chút. Chẳng là em đang dùng đầu thu của VTV Broadcom DVB-HD T2. Anten cũng dùng T712B của VTV luôn.

Tình trạng là cứ buổi sáng là bắt đươc các kênh VTV1 HD VTV2 VTV3... trên kênh sóng 51 - 714 MHz. Nhưng đến buổi chiều là không bắt được nữa luôn. Toàn bộ các kênh TV nằm trên dải 714MHz là không bắt được. Sáng hôm sau lại có bình thường. Nguyên nhân là sao hả các bác? :)

rua bo

Well-Known Member

Có lẽ, VTV đang bảo trì máy phát chăng?

tung3tvn

Các bác cho em hỏi nhà em ở trung tâm HN mà sao em chỉ dò ra đc các kênh của VTC + VTV1 SD + 3 kênh VOV radio (tổng khoảng 22 kênh gì đó thôi). Hoàn toàn ko tìm thấy kênh VTV HD nào

Em dùng tv Samsung J5500 + anten trong nhà của AVG
Em thử với 1 bộ tv + anten tương tự tại cơ quan thì xem ngon lành đc rất nhiều kênh

rua bo

Well-Known Member

Nhà bác rơi vào "vùng trũng" nên sóng ko "bò" tới nhà bác được. Khắc phục, bác kiếm anten ngoài trời để "chúng nó gặp nhau, tay bắt, mặt mừng" thì bác mới xem được.=))

tuannhi

Member

Có bạn nào ở Vũng Liêm Vĩnh Long bị tình trạng ban ngày ko xem được các kênh digital ko ?đến chiều tối thì mới xem được . Với lại mình dò chỉ được 4,5 kênh analog thui nhưng hình ảnh rất mờ. Mình xài tv lg lf560D tích hợp dvb t2, anten xoay cao khoảng 10m

rua bo

Well-Known Member

Có bạn nào ở Vũng Liêm Vĩnh Long bị tình trạng ban ngày ko xem được các kênh digital ko ?đến chiều tối thì mới xem được . Với lại mình dò chỉ được 4,5 kênh analog thui nhưng hình ảnh rất mờ. Mình xài tv lg lf560D tích hợp dvb t2, anten xoay cao khoảng 10m

Bác xoay anten về Bến Tre sẽ bắt được.

boyben2011

Well-Known Member
Nhà em ở TP Bắc Giang dùng TV Samsung 32H4100AK tích hợp DVBT2 thu đc tổng cộng 35 kênh bao gôm:

VTV: 1SD,1HD,2HD,3HD,4,5,6HD,7,8HD( nhưng chất lượng SD),9HD

VTC: 1,2,3,4,5,6,7(TodayTV),8,9(Let's Việt),10,11,12,13 (iTVSD),14,16

Địa phương: HanoiTV1,2 ; Thái Nguyên; Bắc Giang

Ngoài ra còn có: QPVN,VOVTV, MTVvietnam, SCTV10,VNG Shoping, Quốc hội SD

Đánh ra: số lượng kênh quảng bá như vậy là khá ổn,đủ xem, đáp ứng nhu cầu xem truyền hình của gia đình nhỏ. Tuy nhiên ko có kênh ANTV và ANTG và nhóm kênh quảng bá của HTV

Nhà em ở TP Bắc Giang dùng TV Samsung 32H4100AK tích hợp DVBT2 thu đc tổng cộng 35 kênh bao gôm:

VTV: 1SD,1HD,2HD,3HD,4,5,6HD,7,8HD( nhưng chất lượng SD),9HD

VTC: 1,2,3,4,5,6,7(TodayTV),8,9(Let's Việt),10,11,12,13 (iTVSD),14,16

Địa phương: HanoiTV1,2 ; Thái Nguyên; Bắc Giang

Ngoài ra còn có: QPVN,VOVTV, MTVvietnam, SCTV10,VNG Shoping, Quốc hội SD

Đánh ra: số lượng kênh quảng bá như vậy là khá ổn,đủ xem, đáp ứng nhu cầu xem truyền hình của gia đình nhỏ. Tuy nhiên ko có kênh ANTV và ANTG và nhóm kênh quảng bá của HTV

Xem cm là biết trình của "ổng" sao rồi, ;))

nexus9x

Well-Known Member

@boyben2011 nhóm kênh rbt của bác đâu :D bác dò thêm đi còn ANTV thì bác thu thêm tần số của AVG là có liền đó
E giờ chỉ mong VTC lên T2 để e thu cho nó ổn định hơn thui

Bên trên