Torrent TV, Acestream TV - Truyền hình Internet

Vinh20

Well-Known Member
Tham gia HD Vietnam đã lâu mà chưa đóng góp được gì thú vị. Hôm nay em mạn phép mở 1 thớt nói về món này.

Anh/chị/em đều biết sau khi năm 2010 K+ bắt đầu nắm bản quyền nhiều giải đấu bóng đá thì mọi người bắt đầu tá hỏa đi tìm một cách xem bóng đá mới. Sau đó là sự chia sẻ các trang bằng giao diện trên nền Flash mà mạng Internet của VN luôn khó nhằn và chập chờn với tín hiệu từ băng thông quốc tế. Sau đó là đến giao thức Sopcast. Rất mạnh và bá chủ. Gần nhất là đến Acestream. Một giao thức chia sẻ P2P rất tốt và ra đời tầm 5 năm trở lại đây. Xem bóng đá quá oke rồi. Gần đây sau anwm 2013, Youtube cho triển khai stream Video thì mọi người lại dùng tiếp nhưng vì bản quyền nên các link rất nhanh chết, Điển hình trận Việt Nam - Hongkong hôm nọ link share từ mấy trang mybongda, sau đó là cả trên trang của Thái Lan em hay dùng đều chết link youtube quá nhanh do mấy bác K+ đi report. Hihi, cũng may còn TalkTV nhưng vẫn khá giật, lag.

Nhưng chuyện em muốn nói là về Torrent TV. Em đã quan tâm món truyền hình Internet khá lâu. Kênh trong nước thì từ hồi xem qua VTC.com.vn cho đến bây giờ VTVgo, HTV Online, VTC ... thì có vẻ yếu so với FPT Play, nhiều kênh hơn và đa dạng hơn. Rất tốt. Nhưng các bác ai chẳng quan tâm xem kênh nước ngoài thì thế nào. Em cũng quan tâm và đã từng tìm nhiều software để coi kênh nước ngoài. Rất nhiều software là kỉ niệm như Online TV, Viet Simple, ... nhưng ngon nhất theo em là Readon TV (hồi xưa vẫn là 7600 kênh TV và Radio). Nhưng hiện nay các phần mềm này khá bất tiện độ ổn định và mất kênh ngày càng nhiều. Và gần đây em biết đến thằng Acestream... cảm ơn mod (admin) phuong 76 đã từng mắng em. Hì, em tìm hiểu thì đúng là Acestream rất ổn.

Dài dòng quá em đi sâu chút.
Trình duyệt: Em nghĩ tốt nhất là Mozila Firefox, tiếp theo là Cốc Cốc. Chrome em không chạy nổi em tìm hiểu do Chrome đã chống lại việc chạy adobe flash với java script gì đó. Opera Web em cài đặt ứng dụng rồi nhưng không được. Firefox là ngon nhất.

Sử dụng Acestream thì em nghĩ nên dùng bản mới nhất là Acestream 3.1.6 - VLC 2.0.5 nhé (http://acestream.org). bản này nặng hơn bản VLC 1 nhưng đến giờ em phát hiện ra là bản mới chỉnh được audio Russia - English, bản VLC 1 không chỉnh được.

Gói mạng Internet: Em dùng mạng .... 3mb ha ha, nhưng vẫn xem khá tốt các kênh SD còn kênh HD hơi lag nhưng em nghĩ không hẳn do mạng đâu vì có kênh HD vẫn load tốt mà cái chính kênh đó nhiều người xem hay không, chía sẻ nhiều không như kênh English TV - em xem hoài có lúc 1 người stream chạy rất tốt.

Sau đó các bác tinh chỉnh theo trang TVThethao.com. (http://tvthethao.com/cai-dat-acestream.html)

VOD buffer, s là 30
LIVE buffer, s là 60
Tiếp tục vào phần Advanced… ở bên dưới. Kiểm tra và sửa lại sao cho các thông số:
Total max connects là 500
Max connects per stream là 100
Max slots là 10
Tuy nhiên, thỉnh thoảng vẫn lag lắm ạ, có bác nào cao kiến hơn không ạ?

Còn đây là các trang web lấy kênh: torrent-tv.ru, 1torrent.tv, .... 2 trang em thấy rất ổn. Bác nào có trang tốt hơn không ạ, chia sẻ với anh - em nhé. Ngoài ra có 1 trang web này khá hay arenavision.in xem acestream thể thao mệt nghỉ các bác ạ, mục agenda chính là schedule trong tiếng Anh ạ.

Một số kênh em thấy cực ổn. Em tổng hợp một vài kênh thôi. Có gì mong các anh/chị/em góp ý thêm ạ.

View attachment 219997

Em xin chân thành cảm ơn!

zinzuno

Uploader
Ðề: Torrent TV, Acestream TV - Truyền hình Internet

Này bác copy hay ngồi viết vậy....... dài thường thượt xem xong cũng chả hiểu tóm gọn là sao ?

Vinh20

Well-Known Member

Em viết chứ. Tóm lại xem acestream thì bác bắt được nhiều kênh quốc tế đặc sắc! =="
Có link để bác sử dụng luôn mà hix!

Theo ý em thì bác nên để nội dung quan trọng lên trước, và phần trình bày thì để dưới. Em đọc mãi đọc mãi mới thấy ý chính của bác :-"

phithien

Well-Known Member

Cám ơn bác đã có topic hướng dẫn cho những người đến sau. Còn anh em hdvn chuyên coi cọp thì đến với sopcast và acestream từ những ngày đầu tiên của mùa bóng 2010 rồi, dạo đó topic sopcast sôi nổi lắm. tới giờ bóng lăn link post chóng cả mặt. sau này cũng ít dần vì có những site post sẵn link để ghim quảng cáo

hopmai86

Member
Mạng bình thường e thấy xem ở trang arenavision là ổn định nhất,ko thiếu giải đỉnh cao gì,chỉ tội thiếu mỗi Vi Líc :D

tuanqc78

Well-Known Member
Có một việc quan trọng nửa là phải mở port modem để được vào nhóm tốt và chia sẽ tài nguyên cho mọi người. Nhiều bác nói không mở port vẫn xem được nhưng độ ổn định không cao. Khi mở port dung lượng download và upload gần ngang nhau. http://kodiviet.com/threads/7/

saigonboy_92

Active Member

mấy trận đinh epl arenavision có chiếu kênh NBCSN đồ họa đẹp bình luận tiếng Anh cực hay nhưng ít khi lắm chủ yếu toàn kênh tiếng TBN là chính.

Vinh20

Well-Known Member

Cảm ơn các bác góp ý. Tại hôm nay em rảnh nên tâm sự một tý hì.
Nói chung nhờ Acestream thì ... xem kênh quốc tế ổn định hẳn bao nhiêu kênh hay quá.

Vinh20

Well-Known Member

Cảm ơn bác Saigon!

phuongtv_76

Well-Known Member

Modem Huwei của VNPT nó đổi pass admin rồi, nó ko cho pass user này, chỉ cho 01 user vớ vẩn. Các bác có cách nào ko???

Vinh20

Well-Known Member

đổi wifi thôi anh, cứ xài TP cho tiện =="

pro2740

Active Member

sao 2 trang web có 2 cách cài đặt ace khác nhau vậy bác Vinh ? Biết nghe theo trang nào đây

saigonboy_92

Active Member

sao 2 trang web có 2 cách cài đặt ace khác nhau vậy bác Vinh ? Biết nghe theo trang nào đây

Thử play 2 cách cái nào mượt hơn thì áp dụng.Có bác nào có acc ace ko share cho ae coi mượt hơn ko :d

Vinh20

Well-Known Member

em thấy cái cách của bọn tvthethao ngon hơn bác à!

Bên trên