TOSHIBA VN phải chăng KHAISILK thứ 2?

haihoapt321

Gần chục năm nay có thể nói, tôi rất chuộng thương hiệu TOSHIBA. Cái TV 32 inch LCD thường mua năm 2010 đến nay vẫn xài tốt. Cho nên, sau khi lội nát hết các diễn đàn, tôi lại tiếp tục chọn TOSHIBA LED 49U 7750 VN cho việc nâng cấp nghe nhìn của mình lần nầy. Túm lại, thấy cũng khá hài lòng so với "tổng thiệt hại| về tài chính....
Nhưng,....cái tính hay "vọc vạch" nó "hại" tui các bạn ạ!...

Bên chủ đề nên mua Sharp 50UA440X hay Toshiba 49U7650
bạn luong kaka có dẫn link cho biết TOSHIBA hầu hết sd CPU 2 nhân cho sản phẩm của mình. Chưa bằng lòng với thông tin đó nên tôi tiếp tục " đi tìm sự thật".
Cũng qua các dđ, tôi tải pm AIDA 64 về kiểm tra thì được biết CPU của nó là 4 nhân, GPU 2 nhân, RAM 2 gb, ROM 16gb, dòng quét 60Hz......
Cái hỡi ơi nhất là Manufacturer thay vì TOSHIBA thì nó lại là SKYWORTH các bạn ạ! Một anh Tàu Hồng Kông chính hiệu...
Tôi có gọi điện đến 18001529(TOshiba VN) nhờ giải thích thì được bảo là ..."không chấp nhận pm bên thứ ba"...
Các bạn nào sử dụng Smart TV Toshiba hãy dùng AIDA 64 kiểm tra lại TV nhà mình xem nhé! Cảm giác đang ôn cục tức. Chẳng lẽ TOSHIBA VN chơi chiêu "treo đầu dê bàn thịt chuột"? KHAI silk 2 chăng?...

locnp

Well-Known Member
Em cũng định mua TSB, bác chụp hình thông số phần mềm lên để anh em tiện tham khảo ạ!

haihoapt321

Em cũng định mua TSB, bác chụp hình thông số phần mềm lên để anh em tiện tham khảo ạ!

Đây bạn:

Timeout

Member
Cái này trên báo nước ngoài có nói rồi mà cụ. Đại khái từ tháng 5/2017 Skyworth kết hợp với Toshiba để phát triển sản phẩm TV Android do dòng sản phẩm Smart TV truyền thống của Toshiba thụt hậu so với các đối thủ khác. Các dòng sản phẩm mới triển khai là U77, U97 và G96 thì phải. Em đọc láng máng, cụ search lại mà đọc. Theo em hiểu là Skyworth sẽ cung cấp mảng điều hành Android... do vậy phần cứng của nó có liệt kê như của cụ vừa vooc. là đúng ạ.

haihoapt321

Cái này trên báo nước ngoài có nói rồi mà cụ. Đại khái từ tháng 5/2017 Skyworth kết hợp với Toshiba để phát triển sản phẩm TV Android do dòng sản phẩm Smart TV truyền thống của Toshiba thụt hậu so với các đối thủ khác. Các dòng sản phẩm mới triển khai là U77, U97 và G96 thì phải. Em đọc láng máng, cụ search lại mà đọc. Theo em hiểu là Skyworth sẽ cung cấp mảng điều hành Android... do vậy phần cứng của nó có liệt kê như của cụ vừa vooc. là đúng ạ.

....Tiếng "nước trong" mình còn chưa thông thì sao đọc tiếng nước ngoài được bạn. Tuy nhiên, nếu điều bạn vừa nêu là chính xác thì cũng "yên lòng" cho fan TO. Nhỡ vỏ Japan mà ruột Chi Na thì khốn nạn cuộc đời. Dẫu sao cũng đang hồi hộp chờ các tess của các bạn có TO U 97-77 sx ở Indo

Timeout

Member
Theo mình hiểu là Skyworth lo mảng TV thường, nền tảng cũ của Toshiba lo mảng Tv High-end, do vậy chắc không có vụ đánh lận đâu. Em cũng đang nghiên cứu mua U9750 nên cũng tìm hiểu loanh quanh trước ak. Hàng flagship của một hãng lớn chắc mà giá hợp lý thì cứ chơi chứ tội gì. Mỗi tội giá ngoài HN đắt quá.

minhtienxd90

Active Member
....Tiếng "nước trong" mình còn chưa thông thì sao đọc tiếng nước ngoài được bạn. Tuy nhiên, nếu điều bạn vừa nêu là chính xác thì cũng "yên lòng" cho fan TO. Nhỡ vỏ Japan mà ruột Chi Na thì khốn nạn cuộc đời. Dẫu sao cũng đang hồi hộp chờ các tess của các bạn có TO U 97-77 sx ở Indo
Cách kiểm tra cụ thể như nào bác, e đang dùng U9750 test luôn, nghe bác nói e cũng hoang mang quá,còn vụ sản xuất thì sản xuất ở Việt Nam mà bác, có con nào bán ở Việt Nam mà sản xuất ở Indo đâu

minhtienxd90

Active Member
Theo mình hiểu là Skyworth lo mảng TV thường, nền tảng cũ của Toshiba lo mảng Tv High-end, do vậy chắc không có vụ đánh lận đâu. Em cũng đang nghiên cứu mua U9750 nên cũng tìm hiểu loanh quanh trước ak. Hàng flagship của một hãng lớn chắc mà giá hợp lý thì cứ chơi chứ tội gì. Mỗi tội giá ngoài HN đắt quá.
bác mua ở adayroi.com ý, e múc ở đấy săn thêm mã giảm giá với tích điểm tính ra giá còn rẻ hơn trong Nam, trước còn tính mua trong đó ship về chứ nhưng thấy lằng nhằng quá nên thôi

lương kaka

e xúc sharp 50ua 40 ex ..ko easy( kp có dk thông minh ko androind...) tìm kiếm hơi lâu..mà tv bố e zem cap ko cho dùng mấy nên thấy ổn...

Timeout

Member
bác mua ở adayroi.com ý, e múc ở đấy săn thêm mã giảm giá với tích điểm tính ra giá còn rẻ hơn trong Nam, trước còn tính mua trong đó ship về chứ nhưng thấy lằng nhằng quá nên thôi
Adayroi không có màn hình to bác ạ. Chỉ trong Nam còn hàng 55-65" giá rẻ thôi, ngoài Bắc mình giá trên trời quá nên em vẫn chưa mua được ạ.

kero2005

Active Member
cái này có lẽ là do 1 dây chuyền sx cho 2 thương hiệu nên phần mềm up lung tung thôi
cơ bản là toshiba đã bán cho ràu rồi mà nhỉ? hay chỉ bán mảng điện gia dụng?

locnp

Well-Known Member
Skyworth lo mảng software thôi bác, công nghệ xử lý hình ảnh vẫn của TOS nhé. Mình vừa ra ĐMCL xem mấy dòng U77 xong, công nhận loa e này xem phim nghe đã thiệt.

ngdhieu

Well-Known Member

Vụ trong link bác nói là mới đây, Toshiba bán hầu hết mảng TV cho Hisense.
Còn TV bác chủ thớt đọc thấy chữ Skyworth, là do Toshiba bán nhà máy TV tại Indo cho Skyworth năm 2015.

Theo thương vụ này thì Skyworth được sử dụng thương hiệu Toshiba trên toàn châu Á, trừ TQ. Toshiba chỉ tập trung vào thị trường Nhật bản thôi.

Toshiba Agreed to Sell its TV Plant in Indonesia to China-based Skyworth

21 Dec, 2015

Tokyo, Japan, December 21, 2015 -- Toshiba Corporation ("Toshiba") today announced that it has reached agreement with China-based Skyworth on the sale of PT Toshiba Consumer Products Indonesia, Toshiba Group’s Indonesian manufacturing base for TVs and twin-tub washing machines. Going forward, the Company plans to settle the final sales price and complete the transfer by March 2016. The agreement will also give Skyworth a license to use the Toshiba brand name in Asia, excluding China.
Under this agreement, at the same time as the transfer of PT Toshiba Consumer Products Indonesia’s TV manufacturing plant, the Company will close down the washing machines manufacturing plant located on the same site, and sell the land and the production facilities.

Toshiba has ended in-house development and sales in its Visual Products business outside Japan and shifted to a brand-licensing model in the US and Europe. This agreement with Skyworth extends that model to Asia excluding China, and will allow Toshiba to concentrate its management resources on the Japanese market. The Company will continue in-house development and sales of products for Japan, minimizing the fixed expenses and bolstering profitability through personnel reductions and other measures. Toshiba will also end in-house production and sales of twin-tub washing machine worldwide, and will now focus on drum and top loading washing machines.

nsnhd

Well-Known Member
Vậy là rõ rồi, ngoài Japan thì chỉ còn chữ Toshiba thôi, ruột là tàu khựa hết.

greenhope

Member
Bữa mình nói Toshiba đã bán mảng TV cho Skyworth lâu rồi mà các bác (chắc là thương lái) toàn kêu chỉ bán nhà máy chứ còn thương hiệu chất lượng vẫn là Toshiba, nghe buồn cười vãi, đúng là chỉ cần cái mác bên ngoài là lừa được khối người với niềm tin vô tận vào thương hiệu :)

Ngoài TV Toshiba thì còn có anh TV Philips nữa nhé, không phải Philips Hà Lan nữa đâu mà thằng Hồng Kông TPV nó mua lại thương hiệu để sản xuất nhé.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Toshiba, Sharp, Philipp đều bán cho TQ hết rồi, nhưng chất lượng thì không phải cứ TQ là dở đâu, phải đánh giá khách quan mới được, iPhone cũng làm ở TQ đấy thôi, đầu phát Oppo vẫn là đỉnh trong các thể loại phát phim đấy thôi.

haihoapt321

Cách kiểm tra cụ thể như nào bác, e đang dùng U9750 test luôn, nghe bác nói e cũng hoang mang quá,còn vụ sản xuất thì sản xuất ở Việt Nam mà bác, có con nào bán ở Việt Nam mà sản xuất ở Indo đâu

Thì bạn vào thanh tìm kiếm (có hình cái micro) Gõ vào hoặc nói "tải AIDA 64"thì nó tải về cài đặt thôi. Xong mở ra là thấy liền hà!...

onghogia

Member
Vụ trong link bác nói là mới đây, Toshiba bán hầu hết mảng TV cho Hisense.
Còn TV bác chủ thớt đọc thấy chữ Skyworth, là do Toshiba bán nhà máy TV tại Indo cho Skyworth năm 2015.

Theo thương vụ này thì Skyworth được sử dụng thương hiệu Toshiba trên toàn châu Á, trừ TQ. Toshiba chỉ tập trung vào thị trường Nhật bản thôi.

Toshiba Agreed to Sell its TV Plant in Indonesia to China-based Skyworth

21 Dec, 2015

Tokyo, Japan, December 21, 2015 -- Toshiba Corporation ("Toshiba") today announced that it has reached agreement with China-based Skyworth on the sale of PT Toshiba Consumer Products Indonesia, Toshiba Group’s Indonesian manufacturing base for TVs and twin-tub washing machines. Going forward, the Company plans to settle the final sales price and complete the transfer by March 2016. The agreement will also give Skyworth a license to use the Toshiba brand name in Asia, excluding China.
Under this agreement, at the same time as the transfer of PT Toshiba Consumer Products Indonesia’s TV manufacturing plant, the Company will close down the washing machines manufacturing plant located on the same site, and sell the land and the production facilities.

Toshiba has ended in-house development and sales in its Visual Products business outside Japan and shifted to a brand-licensing model in the US and Europe. This agreement with Skyworth extends that model to Asia excluding China, and will allow Toshiba to concentrate its management resources on the Japanese market. The Company will continue in-house development and sales of products for Japan, minimizing the fixed expenses and bolstering profitability through personnel reductions and other measures. Toshiba will also end in-house production and sales of twin-tub washing machine worldwide, and will now focus on drum and top loading washing machines.
Theo nội dung bài báo này thì Toshiba chỉ bán nhà máy ở Indo Cho Skyworth và cho phép Skyworth sử dụng thương hiệu Toshiba cho TV ở thị trường châu Á trừ TQ. Do đó Model U7750 nhiều khả năng do Skyworth sản xuất . Mẫu Toshiba 49U7750 mình thấy tem lắp ráp của Việt Tân Bình mặc dù hình như vẫn có chữ made in Indonesia . Các bác kiểm chứng xem có chuẩn k??? :)

Chỉnh sửa lần cuối:

haihoapt321

:)
Theo nội dung bài báo này thì Toshiba chỉ bán nhà máy ở Indo Cho Skyworth và cho phép Skyworth sử dụng thương hiệu Toshiba cho TV ở thị trường châu Á trừ TQ. Do đó Model U7750 nhiều khả năng do Skyworth sản xuất . Mẫu Toshiba 49U7750 mình thấy tem lắp ráp của Việt Tân Bình mặc dù hình như vẫn có chữ made in Indonesia . Các bác kiểm chứng xem có chuẩn k??? :)

Không, made in VietNam bạn ơi! Chẳng hiểu sao nữa, nhưng xài thấy cũng ổn nên cũng bằng lòng với những gì hiện có.:)
Mà bạn kiểm tra TV nhà bạn chưa?..

Bên trên