[TOTOLINK N300RT] Hỗ trợ IPTV (cáp quang) với mức giá hợp lý

nc1402

Member
TOTOLINK là một thương hiệu mới do An Phát phân phối. TOTOLINK được thiết kế (Hardware/Software) bởi Hàn Quốc nổi tiếng về game online và internet tốc độ cao.

TOTOLINK N300RT là một Broadband Wireless Router hỗ trợ tốt các dịch vụ tại Việt Nam:
- Hỗ trợ triển khai đa dịch vụ trên đường truyền cáp quang: Internet, Internet + IPTV, MPLS VPN (Routing mode); Hoàn toàn chạy tốt các dịch vụ IPTV của VNPT, Viettel, SPT,....
- Hỗ trợ IGMP proxy, Snooping
- Băng thông tối đa hỗ trợ 90Mbps với 10.000 NAT Sessions tăng tính ổn định khi chịu tải nặng, nhiều máy tính
- Tính năng QoS ưu tiên băng thông cho Multicast giúp xem NetTV không giựt/đứng hình trong khi download tối đa.
- Wifi chuẩn N upto 300Mbps với 3 SSID, hỗ trợ 32 client wireless kết nối cùng lúc.
- Cho phép Map CVLAN 36 của NetTV qua 01 SSID để triển khai IPTV không dây.
- Hỗ trợ tên miền động (DDNS) DynDNS và NO-IP miễn phí; Cập nhập IP mới gần như ngay tức thời khi bị disconect/connect lại thích hợp với camera
- Hỗ trợ NAT Loopback; Pass throught H323 (Video Conference) và VPN
- Hỗ trợ Setup Wizard và đặt biệt là Quick Setup giúp người sử dụng cấu hình Modem chỉ với vài thao tác đơn giản
- Tiết kiệm điện và tỏa nhiệt ít => Chạy 24/24

Quan trong nhất là được hỗ trợ kỹ thuật nhiệt tình từ đội ngũ nhân viên của An Phat (DrayTek Vietnam)

Download Datasheet

Hướng dẫn cấu hinh:
Download file PDF

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlang+

Active Member
Ðề: [TOTOLINK N300RT] Hỗ trợ IPTV (cáp quang) với mức giá hợp lý

Mức giá hợp lý mà chả thấy giá cả gì là sao ?

MiNi

nc1402

Member

Bác oi! Tình hình là em moi mua 1 cäp Totolink N300RA, dã sét câu hình , có hình rôi tuy nhiên chỉ khoảng 20s la đúng hình, viêc kết nối cung khá châm. Bác giúp em vói! Tks bác!

Anh thử làm theo hướng dẫn này nha: Totolink_N300RA_IPTV_over_Wireless_1.1.pdf
Chú y phần cấu hình WMM và Multicast forward

anhtuanph

Member

Bạn nc1402 giúp với. Mình đã tìm mua đuược em N300RT rồi.
Nhưng mất cả buổi chiều mà vẫn chưa len net được.
Mình đã thực hiện đúng từng bước như hướng dẫn, sau khi cấu hình xong, xem phần status Wan thì thấy thông tin PPPoE díconnected
Xin được giúp đỡ.
Cám ơn

nc1402

Member

Bạn nc1402 giúp với. Mình đã tìm mua đuược em N300RT rồi.
Nhưng mất cả buổi chiều mà vẫn chưa len net được.
Mình đã thực hiện đúng từng bước như hướng dẫn, sau khi cấu hình xong, xem phần status Wan thì thấy thông tin PPPoE díconnected
Xin được giúp đỡ.
Cám ơn

Bạn sử dụng ISP nào (VNPT hay Viettel) Cáp quang hay ADSL? thông sô VLAN của internet và IPTV bạn dã có chưa? Nếu là Viettel thì cần phải clone MAC mới chạy được

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Bạn sử dụng ISP nào (VNPT hay Viettel) Cáp quang hay ADSL? thông sô VLAN của internet và IPTV bạn dã có chưa? Nếu là Viettel thì cần phải clone MAC mới chạy được

Hôm bữa có cài cáp đồng cho con này, công nhận nó nhận tín hiệu ADSL lâu thật, nhưng đã chạy rồi thì thấy nó tốt thật =D>
À, bác nc cho em hỏi, dùng con gì để gắn vào STB dùng thu sóng wifi vậy bác :D

nc1402

Member

Hôm bữa có cài cáp đồng cho con này, công nhận nó nhận tín hiệu ADSL lâu thật, nhưng đã chạy rồi thì thấy nó tốt thật =D>
À, bác nc cho em hỏi, dùng con gì để gắn vào STB dùng thu sóng wifi vậy bác :D

TOTOLINK N300RT là boardband router mà!!! WAN là cổng RJ45!!! Sao chạy cáp đồng được!!! Nếu chạy cáp đồng thì phải có 1 modem ADSL cấu hình bridge đứng trước -> Khi đó đồng bộ tín hiện ADSL là do con modem đó đảm nhận mà

Hện tại chỉ có loại Setop Box có 2 cổng USB của ZTE mới có chổ cấu hình Wireless thôi. Với loại Setop Box có 2 cổng USB này bạn có thể mua USB wireless TOTOLINK N150UA gắn vào chạy OK

Nếu trong trường hợp STB không hỗ trợ USB mà vẫn muốn xải IPTV không dây thì có thể mua thêm 1 con TOTOLINK N150RA làm Bridge

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Em cấu hình con Modem ADSL dạng Bridge, còn cái Totolink em cho chạy PPPoE, nhưng khi cài đặt đầy đủ thì Totolink nó chưa chạy, phải để hồi lâu thật lâu nó mới chịu chạy :D

PPlayer

Chào mọi người, hôm qua có 2 bạn bên draytek đến nhà để thử lắp cho mình nhưng sau 2 buổi làm không được, 2 bạn ấy bảo là do mình xài ADSL cáp đồng (không phải cáp quang) nên không được. Mình đang xài NetTV của viettel, ADSL trọn gói cũng của viettel. STB là ZTE, model ZXV10 B700 (V2A) cũng do viettel cung cấp. Thiết bị mà 2 bạn mang theo là topolink N300RT và N150UA. Lý do mà các bạn đưa ra là với cáp đồng thì họ phải dùng bridge mà không dùng PPPoE được (hoặc đại loại là như vậy - vì mình không biết gì về vụ này nên có thể nghe không chính xác). Xin cho biết là như vậy có chính xác không vì mình thấy ở đây có bạn dùng ADSL cáp đồng vẫn được. Nếu được xin hướng dẫn cách cài đặt.

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Chào mọi người, hôm qua có 2 bạn bên draytek đến nhà để thử lắp cho mình nhưng sau 2 buổi làm không được, 2 bạn ấy bảo là do mình xài ADSL cáp đồng (không phải cáp quang) nên không được. Mình đang xài NetTV của viettel, ADSL trọn gói cũng của viettel. STB là ZTE, model ZXV10 B700 (V2A) cũng do viettel cung cấp. Thiết bị mà 2 bạn mang theo là topolink N300RT và N150UA. Lý do mà các bạn đưa ra là với cáp đồng thì họ phải dùng bridge mà không dùng PPPoE được (hoặc đại loại là như vậy - vì mình không biết gì về vụ này nên có thể nghe không chính xác). Xin cho biết là như vậy có chính xác không vì mình thấy ở đây có bạn dùng ADSL cáp đồng vẫn được. Nếu được xin hướng dẫn cách cài đặt.

Em đây chơi cáp đồng với 2 con N300RT và N150UA nè, chày vù vù có sao đâu trời ;))

nc1402

Member

Xin cho biết là như vậy có chính xác không vì mình thấy ở đây có bạn dùng ADSL cáp đồng vẫn được. Nếu được xin hướng dẫn cách cài đặt.

Bạn HD Tây Ninh chạy ok là do bạn ấy chỉ mua TOTOLINK N300RT + USB N150AU cho 1 mục đích duy nhất là truyền IPTV không dây => N300RT chỉ làm Access Point.

ADSL sử dụng PVC để chạy đa dịch vụ khác nhiều với cáp quang sử dụng VLAN

PPlayer

Vậy nếu muốn vừa có wifi vừa có thể truyền IPTV không dây thì mình cần thêm một wifi router nữa phải không bạn? Có giải pháp nào khác rẻ tiền hơn để vừa có được AP vừa có IPTV không?

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Vậy nếu muốn vừa có wifi vừa có thể truyền IPTV không dây thì mình cần thêm một wifi router nữa phải không bạn? Có giải pháp nào khác rẻ tiền hơn để vừa có được AP vừa có IPTV không?

Cái N300RT là sự lựa chọn tối ưu đó bác, con này vừa chạy ADSL vừa chạy IPTV cùng lúc luôn đấy

PPlayer

Cái N300RT là sự lựa chọn tối ưu đó bác, con này vừa chạy ADSL vừa chạy IPTV cùng lúc luôn đấy
Nhưng theo bạn nc nói ở trên thì hoặc là mình phải upgrade lên cáp quang, hoặc là con N300RT chỉ dùng cho IPTV thôi. Nếu HD Tây Ninh dùng được N300RT cho cả AP và IPTV trên ADSL cáp đồng thì chỉ dùm cấu hình nhé.

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Nhưng theo bạn nc nói ở trên thì hoặc là mình phải upgrade lên cáp quang, hoặc là con N300RT chỉ dùng cho IPTV thôi. Nếu HD Tây Ninh dùng được N300RT cho cả AP và IPTV trên ADSL cáp đồng thì chỉ dùm cấu hình nhé.

Em trả lại rồi, hôm bữa chưa kịp chụp hình :D

Bên trên