Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.3.6 – Giải trí tổng hợp

babyworm

Well-Known Member
Re: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Tối qua vào cũng báo lỗi Login Failed. Chắc ai đó đổi pass hay bị HDV trảm luôn account đó chứ gì.

Thao1975

Member
Ðề: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Để ý thấy mục tổng hợp có 2 hdviet, nhưng chỉ có hdvietHD bị lỗi còn hdvietSD xem vẫn xem được.

hainam1982

Well-Known Member

add on Hdviet mây hôm nay xem toàn thấy sd thôi

itvplus

Active Member

Các bác post log chịu khó xem các rep bên trên chút. Trong itv plus có hai mục hdviet. Một cái là HD và một cái là SD. Hiện tại cái HD đang có chút vấn đề với account nên sẽ fix lại sớm. Trong itvplus còn khá nhiều mục để xem. Cảm ơn mọi người đã report nhénhé

itvplus

Active Member

Đã phục hồi lại rồi nhé anh em. Chúc cuối tuần vui vẻ <:p

itvplus

Active Member

Tầm trưa báo lỗi, chiều nay mới xem được thanks các bạn.

Lúc đó là kodi chưa tự update bản mới đó bác. Không hiểu sao từ ngày kodi lên 15 và 16 thì chế độ auto update lâu hơn so với các bản trước đây. Thỉnh thoảng chưa thấy có update thì cần vô system > addon > check update cho nó cái bác nhé

Thao1975

Member

Lúc đó là kodi chưa tự update bản mới đó bác. Không hiểu sao từ ngày kodi lên 15 và 16 thì chế độ auto update lâu hơn so với các bản trước đây. Thỉnh thoảng chưa thấy có update thì cần vô system > addon > check update cho nó cái bác nhé
Ok, mình toàn update thủ công như bạn nói, nhưng lạ lần nào update cũng kéo lên nhảy cách vài chục %.
Không hiểu sao vài hôm nay xem hdviet chữ phụ đề k nét và lẫn ô trống vào???, phần cài đặt ngôn ngữ máy là tiếng Việt

Thao1975

Member

Hihi, gỡ bản kodi và cài lại thì phông chữ phụ đề trở lại bình thường rồi:D

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Mới chạy thử Kodi 16. Sau khi chạy khoảng 20s, addon tự update.

Kho phim 4 đang bị lỗi.

itvplus

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Mới chạy thử Kodi 16. Sau khi chạy khoảng 20s, addon tự update.

Kho phim 4 đang bị lỗi.

hát pờ lớt nó mới tung box ra thị trường nên giờ mã hóa mạnh rồi bác :-S

nguoirung

Member

Thời gian gần đây các kênh HD của SCTV cứ coi được vài phút là bung ra. Mong bác chủ fix giúp.

zpun

Kênh SCTV 14 với SCTV Phim HD xem 1 lúc là bị đứng xong out ra Kodi, mong ad khắc phục

babyworm

Well-Known Member
Re: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Hôm qua, trong MyTV không có mấy kênh HTV7, HTV9 (thiếu một số kênh). Không biết hôm nay thế nào. Đang đi chơi chưa về nhà nên chưa thử được.

itvplus

Active Member
Ðề: Re: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Hôm qua, trong MyTV không có mấy kênh HTV7, HTV9 (thiếu một số kênh). Không biết hôm nay thế nào. Đang đi chơi chưa về nhà nên chưa thử được.

Vì số kênh free của Mytv chỉ get được chừng đó thôi bác. Không lấy full list giống mytv trên settop box được. Nó thuộc một phạm trù khác

LUC QUYET CHIEN

Active Member

bác chủ cho em hỏi sao em xem Itvplus kodi 15 bằng Q10 cứ xem các kênh TV HD 3 phút lại bị đứng hình phải vào lại xem rất khó chịu.

Hiện tượng này của bác cũng hơi lạ. Nó có nhiều cái liên quan. Có thể tốc độ mạng tại thời điểm đó, có thể nguồn stream tại điểm đó, có thể do box. Có điều kiện bác mượn thử một box khác về thử xem có bị hiện tượng đó nữa không

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Thớt khắc phục hộ với, phản hồi mà thớt không rep hic

Nếu nói chủ thớt chắc là mình rồi :)). Cái này thực ra các bạn bên ITV nên vào trả lời nó hợp lý hơn. Nhưng cái này mình hiểu có thể trả lời giúp. Hiện tượng đó là do server của SCTV quá tải với lượng người xem khổng lồ nên xem nó hay buff và out thôi bạn. Cái này là do server phát nên có là siêu cao thủ code cũng chịu thôi bạn 8->

nguoirung

Member
Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Nếu nói chủ thớt chắc là mình rồi :)). Cái này thực ra các bạn bên ITV nên vào trả lời nó hợp lý hơn. Nhưng cái này mình hiểu có thể trả lời giúp. Hiện tượng đó là do server của SCTV quá tải với lượng người xem khổng lồ nên xem nó hay buff và out thôi bạn. Cái này là do server phát nên có là siêu cao thủ code cũng chịu thôi bạn 8->

Theo mình thì không phải như vậy. Khi mới mở nó load rất nhanh, xem rất mượt được vài phút (có khi chưa đến 1 phút) thì đứng hình và vài giây sau out ra ngoài. Kể cả coi trong những giờ thấp điểm (2 giờ trưa chẳng hạn) cũng bị y chang. Cách nay chừng 1 tháng thì xem vài giờ cũng không sao. Chẳng lẽ số lượng người xem tăng đột biến vậy sao.

Mình nghĩ có lẽ là bị chặn hay sao đó.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Theo mình thì không phải như vậy. Khi mới mở nó load rất nhanh, xem rất mượt được vài phút (có khi chưa đến 1 phút) thì đứng hình và vài giây sau out ra ngoài. Kể cả coi trong những giờ thấp điểm (2 giờ trưa chẳng hạn) cũng bị y chang. Cách nay chừng 1 tháng thì xem vài giờ cũng không sao. Chẳng lẽ số lượng người xem tăng đột biến vậy sao.

Mình nghĩ có lẽ là bị chặn hay sao đó.

Bị chặn thì đã không xem được ngay từ đầu rồi bạn ơi. Và cũng lưu ý cho là các link của sctv ở đây là server đặt bên mẽo chứ không như trang web tv24 đặt server tại vietnam đâu bạn. Không riêng gì addon của ITVPLUS mà tất cả các nguồn kênh khác của sctv được chia sẻ trên mạng đều gặp chung một tình trạng như vậy.

Bên trên