Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.3.6 – Giải trí tổng hợp

Ðề: repository.itvplus bị lỗi

Bản 2.3.5 không vào dược, còn bản 2.3.0 bên hieuhien repo thì lại load kênh vào xem được. Các bác itvplus xem lại dùm nhé. Itvplus cho thêm các kênh mới của fptplay vào nữa đi, xshare có mà không xem được.

datuan07

Member
Ðề: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.3.6 – Giải trí tổng hợp

Có chỉnh menu coi Video có "Play From here" chưa bác chủ ơi ?

tatam

Well-Known Member

Euro 2016 lại không xem được nữa rồi.

meocon

Well-Known Member

Buổi chiều hôm qua addon ko vào dc , ad xem lại giúp nha , tks

dangkiena3

Kênh EURO (non FPT) xem không có tiếng, các bác fix giúp với. Hay do con Zidoo mới mua không tương thích nhỉ?

babyworm

Well-Known Member
Hôm qua phát hiện Add-on có 2 lỗi:
1. Tìm kiếm phim nếu đánh nhiều hơn 1 từ trở lên thì tìm bị lỗi chỉ ra trang trống trơn. Còn tìm 1 chữ duy nhất thì ra kết quả.
2. Không install Plugin truyền hình FPT trên Kodi 14.2 chạy trên OpenElec. Không biết là lỗi không tương thích với Kodi 14.2 hay là OpenElec.

itvplus

Active Member
Ðề: Re: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.3.6 – Giải trí tổng hợp

Hôm qua phát hiện Add-on có 2 lỗi:
1. Tìm kiếm phim nếu đánh nhiều hơn 1 từ trở lên thì tìm bị lỗi chỉ ra trang trống trơn. Còn tìm 1 chữ duy nhất thì ra kết quả.
2. Không install Plugin truyền hình FPT trên Kodi 14.2 chạy trên OpenElec. Không biết là lỗi không tương thích với Kodi 14.2 hay là OpenElec.

1. Lần đầu tiên bác gõ nội dung tìm kiếm sẽ không ra kết quả. Bác nhập lại nội dung cần tìm kiếm lần hai sẽ ok. Cái này nó bug chưa rõ nguyên nhân sẽ cố gắng khắc phục.

2. Không install Plugin truyền hình FPT trên Kodi 14.2 chạy trên OpenElec. Không biết là lỗi không tương thích với Kodi 14.2 hay là OpenElec. > Cái này thì có liên quan gì đến adoon itvplus đâu bác nhỉ :-@

itvplus

Active Member

Kênh EURO (non FPT) xem không có tiếng, các bác fix giúp với. Hay do con Zidoo mới mua không tương thích nhỉ?

Bên mình đã bổ xung lại một link nữa full hình và tiếng rồi bạn nhé. Bạn xem link có chữ FULL-HOT đó. Cảm ơn bạn đã phản hồi

meocon

Well-Known Member

addon tốt , mình cài khách bản này thui , ko cài bản khác

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.3.6 – Giải trí tổng hợp

2. Không install Plugin truyền hình FPT trên Kodi 14.2 chạy trên OpenElec. Không biết là lỗi không tương thích với Kodi 14.2 hay là OpenElec.[/COLOR] > Cái này thì có liên quan gì đến adoon itvplus đâu bác nhỉ :-@

Mình nghĩ nó vẫn liên quan chứ. Vì biết đâu khi viết 1 Addon coder thường xét đến tính tương thích trên nhiều phiên bản khác nhau.
Mình không rành kỷ thuật nên mới hỏi là có phải do tương thích giữa Addon hay không để ITVPlus có thể khắc phục.

Vì thông báo lỗi nó nói đại khái là "Addon dependence not met. Pls contact Author"
Như vậy mà không liên quan là sao? Author ở đây là ITVPlus chứ ai.

Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Đã có phiên bản mới nhất : Plugin.video.itvplus version 2.3.6. Mọi người cập nhật nhé

Những ai mà chưa thấy có báo cập nhật mới các bạn có thể làm như sau :
Tại màn hình chính của kodi > system > add-ons > install from repository > ITV Repository : nhấn menu trên khiển hoặc nhấn con lăn chuột hiện lên context menu thì chọn Check for updates nhé

Như hình dưới ( cái này do cơ chế auto update của kodi từ bản 15 trở lên thấy chậm hơn một chút so với các bản trước nên nhiều khi phải làm thủ công để kiểm tra phiên bản cập nhật)

Sao không thay đổi thông tin version 2.3.6 luôn cho dễ theo dõi bác chủ? Lúc nào nó cũng 1.0.0

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Sao không thay đổi thông tin version 2.3.6 luôn cho dễ theo dõi bác chủ? Lúc nào nó cũng 1.0.0

Bác hiểu sai vấn đề rồi. Repo khác với Addon. Vì vậy version của Repo đâu liên quan tới version của Addon.

itvplus

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.3.6 – Giải trí tổng hợp

Mình nghĩ nó vẫn liên quan chứ. Vì biết đâu khi viết 1 Addon coder thường xét đến tính tương thích trên nhiều phiên bản khác nhau.
Mình không rành kỷ thuật nên mới hỏi là có phải do tương thích giữa Addon hay không để ITVPlus có thể khắc phục.

Vì thông báo lỗi nó nói đại khái là "Addon dependence not met. Pls contact Author"
Như vậy mà không liên quan là sao? Author ở đây là ITVPlus chứ ai.

À ok bác. Hóa ra là cái plugin Fptplay trong repo của itvplus. Em tưởng bác nói mấy cái addon xem truyền hình của riêng mạng FPT được chia sẻ đâu đó trên này. Kỹ thuật bên em sẽ kiểm tra lại. Thank bác phản hồi

itvplus

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Có thay đổi đấy chứ bác. Không thay đổi sao kodi hiểu mà update được. Hay ý bác nói version của repo. Nếu là của repo thì đâu cần update bác. Cái đó chỉ là thư viện chứa addon thôi mà

meocon

Well-Known Member

addon xem truyền hình ok , chứ chiều giờ coi flytv ko coi dc kênh nào cả

Bên trên