Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.3.6 – Giải trí tổng hợp

cuongdoannhat

Active Member
Ðề: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.3.6 – Giải trí tổng hợp

Cái này cài được cho smartphone không bác. Sorry vì mình cũng mới bắt đầu với kodi

hder22

Member
Bác ad itvplus cho m hỏi: Con Q10pro của m : màn hình LCD hiển thị số 1 luôn luôn bị khuyết. (Như hình trên). Đã nâng lên firmware 1.0.5 ~ vẫn ko khắc phục được. Con này liệu fai đem đi bảo hành không vậy ??

kodiitvplus

Well-Known Member
View attachment 226456 Bác ad itvplus cho m hỏi: Con Q10pro của m : màn hình LCD hiển thị số 1 luôn luôn bị khuyết. (Như hình trên). Đã nâng lên firmware 1.0.5 ~ vẫn ko khắc phục được. Con này liệu fai đem đi bảo hành không vậy ??

trường hợp này là mất một led tại vị trí đấy bác, đây là nằm ở phần cứng chứ ko phải do phần mềm đâu. Cái này cũng ko ảnh hưởng gì đến quá trình sử dụng box đâu nên bác cứ yên tâm sử dụng nhé

hder22

Member
trường hợp này là mất một led tại vị trí đấy bác, đây là nằm ở phần cứng chứ ko phải do phần mềm đâu. Cái này cũng ko ảnh hưởng gì đến quá trình sử dụng box đâu nên bác cứ yên tâm sử dụng nhé
Lỗi này là do nhà sản xuất nên m nghĩ là fai được hỗ trợ đổi máy khác chứ bác?
Gặp hiện tượng này ngay từ ngày đầu tiên mua máy, nhưng m cứ nghĩ là con nào nó cũng ntnay!??
Con này cùa m dùng rất hay bị treo, nhiều khi bắt buộc fai rút nguồn rồi mới bật lại được ! @@ !
Cho m hỏi lại 1 lần nữa là : con này có thuộc diện được BH đổi máy khác koo ah!??

kodiitvplus

Well-Known Member
Lỗi này là do nhà sản xuất nên m nghĩ là fai được hỗ trợ đổi máy khác chứ bác?
Gặp hiện tượng này ngay từ ngày đầu tiên mua máy, nhưng m cứ nghĩ là con nào nó cũng ntnay!??
Con này cùa m dùng rất hay bị treo, nhiều khi bắt buộc fai rút nguồn rồi mới bật lại được ! @@ !
Cho m hỏi lại 1 lần nữa là : con này có thuộc diện được BH đổi máy khác koo ah!??

Nếu khách đã yêu cầu bên phía người bán giải quyết cho thì tất nhiên bên bán phải giải quyết rồi bác. Box bác mua tại đâu nhỉ

p/s: Từ lúc himedia bắt đầu xuất hiện tại thị trường VN cũng đã có một số trường hợp trong quá trình sử dụng bị mất một vài led trong quá trình sử dụng ( điển hình là Q5IV ) nhưng cũng chỉ thấy khách góp ý bên nhà phân phối báo hãng chứ cũng chưa gặp trường hợp yêu cầu bảo hành vấn đề này. Chết hẳn cả mặt trước thì nó lại khác

Hero307

Active Member
Nói không phải khen chứ bác tư vấn lạnh lùng vãi :))

kodiitvplus

Well-Known Member
Nói không phải khen chứ bác tư vấn lạnh lùng vãi :))

dạ vì anh cũng biết trong quá trình sử dụng một thời gian đồ điện tử cũng có thể bị ảnh hưởng đến vài linh kiện trong đó. Trường mật mất một hai led này cũng đã có gặp nhiều từ ngày xưa và khách đều có hỏi bên em là có ảnh hưởng gì đến quá trình sử dụng không, chứ khách cũng bảo chỉ hơi thiếu thẩm mỹ chút thôi. Còn tất nhiên nếu khách có nhu cầu bảo hành lại chỗ này thì bên em vẫn tiếp nhận mà. Hôm nay cũng đã nhận được box mà khách bảo hành rồi

hainam1982

Well-Known Member
Nếu khách đã yêu cầu bên phía người bán giải quyết cho thì tất nhiên bên bán phải giải quyết rồi bác. Box bác mua tại đâu nhỉ

p/s: Từ lúc himedia bắt đầu xuất hiện tại thị trường VN cũng đã có một số trường hợp trong quá trình sử dụng bị mất một vài led trong quá trình sử dụng ( điển hình là Q5IV ) nhưng cũng chỉ thấy khách góp ý bên nhà phân phối báo hãng chứ cũng chưa gặp trường hợp yêu cầu bảo hành vấn đề này. Chết hẳn cả mặt trước thì nó lại khác
mình cũng bị mất mấy led trên đồng hồ rồi đây

Hero307

Active Member
Mình cài addon GDRIVE trong repo của itvplus trên Kodi 17 thì ko khai báo tài khoản google drive đc, có bác nào bị thế ko?

oldfriend

Moderator
Kodi 17 mình không cài được addon ITVplus từ repo.kodi.vn, cài trên 16 thì bình thường, bị gì ấy nhỉ :)

Cu Già@

Member
trong mục Fshare > có mục chia sẽ Cộng đồng sao ko làm thêm mấy phim bộ Hàn Quốc, Trung quốc.... TVhay.org lấy từ Fptplay :D

Bên trên