Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Các bạn cập nhật thông tin của Add-ons tại fanpage: https://www.facebook.com/bsbsmartrelax
Phần I : Giới Thiệu

Hôm nay mình xin được giới thiệu đến các bạn một repository dành cho Kodi (XBMC) đáp ứng được gần như mọi nhu cầu giải trí từ bình dân đến cao cấp. Đó chính là repository BSB smart relax trong đó được tích hợp Plugin – Add-on BSB Smart Relax.

Có một điều rất thú vị và tiện lợi đó là nhóm BSB đã xây dựng cả hai phiên bản repository BSBsmartrelax dành cho cả hệ điều hành Android và Windows. Điều này nghĩa là người dùng sẽ sử dụng được plugin BSB Smart Relax trên cả PC/LAP chạy Windows và các máy giải trí chạy hệ điều hành Android ( điện thoại, máy tính bảng, Android Box ). Sự tiện lợi này nằm ở đâu, chính là trong những lúc bạn đang muốn xem một nội dung giải trí nào trên Android box nhà bạn mà lại bị bà xã và các thiên thần của mình chiếm dụng mất cái tivi thì bạn hoàn toàn có thể sử dụng PC hoặc laptop để thường thức và ngược lại.

Có một sự thiệt thòi ở đây đó là có phiên bản dành cho android và Windows sao IOS (với các máy đã JB và cài đặt được Kodi /XBMC) lại chưa có. Theo thông tin mình được trả lời từ đội ngũ coder BSB là do hiện tại source của Kodi chưa tương thích hoàn toàn với hệ điều hành IOS để chạy được plugin BSB Smart Relax một cách tốt nhất. Do đó nhóm coder vẫn đang miệt mài nghiên cứu và tìm tòi để tạo ra một bản plugin tương thích với hệ điều hành này. Như vậy tạm thời các bạn sử dụng hệ điều hành ios sẽ hơi chịu thiệt thòi một chút, nhưng chắc chắn trong tương lai không quá xa plugin BSB Smart Relax sẽ hoạt động ổn định trên IOS và người dung hoàn toàn có thể được cung cấp một bản Repo để sử dụng.

Để download repository BSbsmartrelax về các bạn có thể có hai hình thức :
[hide]
1. Download theo link sau:
+ Bản dành cho Android : http://smartrelax.4all.vn/Kodi/repo/android/repository.bsbsmartrelax.zip
+ Bản dành cho Windowss ( từ win7 trở lên, ko support cho winxp ) : http://smartrelax.4all.vn/Kodi/repo/Windows/repository.bsbsmartrelax.zip

2. Vào fanpage để chọn link download
https://www.facebook.com/bsbsmartrelax?fref=ts
[/hide]
Sau khi tải xong phiên bản Repo phù hợp với hệ điều hành mình sử dụng chúng ta sẽ cài chương trình này vào Kodi (XBMC) để sử dụng. Đối với các máy chạy Android thì chúng ta copy file zip download được vào usb hay thẻ nhớ để cài đặt. Các bước cài đặt mình sẽ nói đến ở phần tiếp theo đây.

Phần II : Hướng dẫn cài đặt

Ở mục này mình sẽ hướng dẫn các bạn cài đặt cụ thể để có thể sử dụng ổn định nhất. Để thuận tiện và đỡ dài dòng thì mình sẽ gọi chung các thiết bị chạy Kodi như PC/Lap/Điện thoại hay Android box là các BOX luôn cho gọn.

Hôm nay thiết bị test và hướng dẫn của mình như sau :
+ Android Box Himedia Q5IV đã cài đặt Kodi version 14.2 “Helix”
+ Dàn loa ampli : Ampli Denon AVR 1713 + bộ loa jamo S626
+ Tivi Sony 42in full HD
+ USB chứa file zip repository.bsbsmartrelax (tất nhiên vì cài trên Android box mà)
+ Một tài khoản BSB Smart Relax đã được kích hoạt VIP ( cái này phải là TK VIP đã được kích hoạt thì mới sử dụng được Repo BSB Smart Relax nhé )

Như mình đã nói bên trên Repository BSB Smart Relax là một add-on dành cho ứng dụng giải trí Kodi (XBMC) nên tất nhiên để sử dụng được thì trên android box/PC của bạn phải cài đặt chương trình Kodi (XBMC). Các bạn chưa có chương trình này thì có thể download theo địa chỉ này : http://Kodi.tv/download/ . Chọn phiên bản phù hợp cho box của bạn. Hiện tại có hai version đó là Kodi 14.2 “helix” và Kodi 15.0 Isengard beta 2. Trong quá trình sử dụng và test một thời gian mình khuyến khích các bạn lựa chọn bản 14.2 vì đây là bản final cho version 14 nó hoạt động rất ổn định. Bản version 15 đang là beta nên sẽ có một số lỗi nhỏ phát sinh, dẫn đến Add-on hoạt động chưa được mượt.

A.Cài đặt bổ trợ cho Plugin BSB Smart Relax
*) Dành cho Android box
Bước này thực hiện đầu tiên sau khi đã cài đặt Kodi trên box. Các bạn tải file sau về cài đặt trên BOX như một apk thông thường ( cài xong chuyển xuống mục B nhé)

https://www.fshare.vn/file/4J6VMA816GJ3

*) Dành cho PC
Bước này thực hiện đầu tiên sau khi đã cài đặt Kodi trên PC. Các bạn vào link sau tải file cài đặt ứng dụng sopcast cho Windowss( cài xong chuyển xuống mục B nhé)
http://www.sopcast.org/download/

B. Hướng dẫn cài Plugin BSB Smart Relax
Nào bắt đầu nhé. Khởi động box và khởi động chương trình Kodi lên chúng ta sẽ có giao diện đầu tiên như thế này:

Chú ý trong lần đầu khởi động Kodi các bạn vô Tab System  Add – ons. Có bảng thông báo xuất hiện nhấn OK. Sau đó chờ cho Kodi load được hết các database thì mới bắt đầu tiến hành cài repo nhé ( nếu chưa load hết database thì chắc chắn có lỗi trong quá trình cài đặt và sử dụng )

Đang ở System --> Setting --> Add – ons --> Install from zip file (chọn đường dẫn đến file zip repository.bsbsmartrelax đã lưu trên USB/thẻ nhớ).

Khi thấy file zip rồi chúng ta nhấn chọn để cài đặt. Quá trình này chỉ mất vài giây.

Có một thông báo nhỏ phía góc dưới bên phải nghĩa là bạn cài thành công Repo rồi đó.

Tiếp tục chọn Get Add-ons. Chọn đến BSB Smart Relax repository 2.0

Sau khi chọn mở vào trong chúng ta sẽ thấy 2 mục Subtitles và Video Add-ons.

Nếu khi mở vào mà chưa thấy hai mục đó hoặc thiếu một mục nào đó thì có hai nguyên nhân sau.
+ Bạn đã cài sai phiên bản Repo cho box(VD cài bản android cho win chẳng hạn). Kiểm tra lại cho chuẩn nhé
+ Bạn đã chắc chắn cài đúng phiên bản cho box của mình mà chưa thấy thì có khả năng lúc đó mạng internet đột nhiên yếu chưa load được nội dung của Repo. Lúc đó bạn quay trở ra mục trước đó. Chọn vào mục BSB Smart Relax repository 2.0 rồi nhấn nút menu trên khiển hoặc chuột giữa nếu dùng chuột ko dây (nếu dùng Windows thì nhấn chuột phải nhé) rồi chọn Force refresh để load lại nội dung (chờ vài giây là ok ngay thôi )

Rồi nếu bạn đã có đủ hai mục Subtitles và Video Add-ons thì chúng ta tiếp nào. Mở vào mục Video Add-ons chúng ta sẽ thấy plugin BSB Smart Relax. Nhấn chọn vào đó sẽ hiện lên bảng cài đặt. Các bạn chọn vào dòng Install để cài đặt.

Đây là đang cài đặt :

Khi hoàn thành thì hiện thông báo như này :

Như vậy là chúng ta đã cài xong plugin BSB Smart Relax rồi đó. Các bạn lưu ý trong mục BSB Smart Relax repository 2.0 còn có mục con Subtitles. Mục này có tác dụng gì? Đây là mục chứa Scrip Subtitle dành cho các bạn nào xem phim ở các server Fshare hay Torrent (cái này phần nội dung mình sẽ nói kỹ) mà phim chưa có sub (phụ đề phim) thì chúng ta sẽ sử dụng để load sub từ các trang chia sẻ sub rời về để xem phim với phụ đề . Cài đặt thì cứ cài đặt như đối với plugin BSB Smart Relax bên trên đó thôi nhé. Các bước y hệt bên trên mình ko chụp hình nữa.

OK xong rồi. Như vậy là đã hoàn thành bước cài plugin BSB Smart Relax vô Kodi rồi. Trông có vẻ dài dòng đúng không. Trông thế thôi chứ làm một lần nếu lần sau có cài lại thì rất nhanh vì đã nhớ, cùng lắm mất 1 phút để cài đặt hoàn chỉnh Plugin này thôi.

C. Hướng dẫn cấu hình Plugin BSB Smart Relax để sử dụng.
Ở ngoài màn hình chính của Kodi các bạn chọn VIDEOS --> Add-ons ( như hình )

Chúng ta nhìn sẽ thấy icon BSB Smart Relax vừa mới cài đặt (Biểu tượng chữ B màu xanh). Bấm nút menu trên khiển hoặc chuột giữa nếu dùng chuột ko dây (nếu dùng Windows thì nhấn chuột phải nhé) rồi chọn Add-ons setting

Một bảng cấu hình sẽ hiện lên. Tab General là nơi để các bạn nhập user name và pass tài khoản VIP BSB vào ( nhớ là mỗi lần nhập nội dung vào phải nhấn DONE nhé – Lưu ý phân biệt chữ hoa và chữ thường trong password ). Chỗ dòng hiển thị các bạn có thể chọn dạng lưới hoặc kiểu gì tùy theo ý thích. Chỗ này chưa cần chọn ngay cũng được vì tí vào giao diện chính của plugin các bạn có một Tab Nav tha hồ cấu hình ngay trong đó). Tab FSHARE VIP Accout thì các bạn nhập tài khoản VIP Fshare để coi phim trên server Fshare (Cái này là nhu cầu rất lớn của nhiều người muốn xem các bộ phim bom tấn với chất lượng full HD và âm thanh số từ 5.1 đến 7.1 online)

Sau khi cấu hình xong chúng ta chọn OK nhé.

Rồi bây giờ chúng ta nhấn chọn và Plugin BSB nào ( cái icon chữ B màu xanh nhìn rất đẹp đó). Plugin sẽ load các phần bổ trợ về để có thể xem được các mục với link sopcast hoặc ACE. Chú ý nếu các bạn dùng Windows thì nhớ khi mở Kodi phải chọn chế độ Run as adminitrator để plugin còn cấu hình được cho Sopcast nhé ( trên Androd thì cái này ko cần, vì cũng chả có Run as adminitrator gì cả). Ngoài thông báo để load modul BSB ACE Engine về các bạn chọn YES thì các thông báo còn lại các bạn cứ NO hết.

Rồi. Có thông báo “Đang tải dữ liệu xin chờ trong giây lát” trong khoảng 2s thì chúng ta vào được giao diện chính của plugin rồi.

Làm một tách cà phê đá giải tỏa cái nóng mùa hè và chúc mừng cài đặt đã thành công nào, để sau đó chúng ta bắt đầu tận hưởng kho dữ liệu khổng lồ của ứng dụng “Giải Trí Thông Minh” này.

Phần III. Trải nghiệm kho nội dung phong phú của Plugin – add-on BSB Smart Relax

1. Menu chính của chương trình:
+ Một chế độ hiển thị hoàn toàn khác biệt so với các plugin Add-on khác. Nhìn chế độ hiển thị mang phong cách của một app chuyên nghiệp dành cho giải trí, hiện tại chưa một plugin Add-on nào ở Việt Nam build được
+ Đơn giản và dễ sử dụng. màu sắc cũng dịu và dễ nhìn.
a) Tab navigation gồm các mục :
+ Lịch Bóng Đá : Để theo dõi lịch các trận bóng đá được phát trong nội dung của BSB --> Đã hoàn thiện
+ Trò chuyện : Khi xem một trận bóng trực tiếp thì người dùng BSB Smart Relax có thể mở menu Chat trò chuyện trao đổi với nhau --> Đang hoàn thiện
+ Thông Báo : Các tin tức thông báo về các bản cập nhật mới nhất, các chương trình dự đoán trúng thưởng VIP CODE hoặc các phần thưởng giá trị khác có trên fanpage https://www.facebook.com/bsbsmartrelax?fref=ts --> Đang hoàn thiện
+ Tài khoản : Xem thông tin tài khoản BSB của người sử dụng, thời hạn VIP BSB --> Đã hoàn thiện
+ Cấu hình : Menu để cấu hình tài khoản và một số túy chỉnh, có cả cấu hình Sopcast và ACE ( cái này mặc định ko cần chỉnh ) --> Đã hoàn thiện
+ Thoát : Exit khỏi chương trình --> Đã hoàn thiện

b) Tab root gồm các mục : Truyền hình, Giải Trí, Phim, Âm Nhạc, Kraoke, Sân Khấu & hài Kịch, Góc Của Bé, Riêng Tư ( cái này mình giới thiệu cụ thể bên dưới )

2. Mục Truyền hình :
Rất nhiều thể loại kênh từ truyền hình trong nước, truyền hình quốc tế, truyền hình TP. HCM, nhóm kênh Hải Ngoại, kênh NextTV, nhóm kênh IPTV dành cho người dùng đang sử dụng các dịch vụ IPTV của FPT hay Mytv. Và đặc biệt trong đó là Nhóm kênh Thể Thao phát trực tiếp các trận bóng sôi động, các trận tennis hấp dẫn, các lĩnh vực khác như game, đua xe, golf.

Logo các kênh tivi được nhóm design rất đẹp và đồng bộ theo từng nhóm kênh.

Các kênh truyền hình bắt kênh nhanh và cho chất lượng hiển thị sắc nét đặc biệt là các kênh chất lượng HD.

Xem thử một kênh trong chuyên mục thể thao ( gồm toàn chất lượng 720P và 1080P ). Cực kì sắc nét, có thể nhìn thấy cả lỗ chân lông trên khuôn mặt của vận động viên khi camera chiếu gần.

3. Mục Giải Trí :
Kho video clip ca nhạc đặc sắc Thúy Nga Paris by night, Vân Sơn, Nhạc Trẻ, Victoria secret’s

4. Mục Phim :
Với 10 server phim đang hoạt động ổn đỉnh, từ Fshare, torrent đến các server coi phim trực tuyến khác. Chất lượng từ SD ( tuy là SD nhưng cũng khá sắc nét ) đến HD 720 rồi Full HD 1080. Âm thanh từ 2 kênh đến 5.1 rồi 7.1, Đủ các thể loại phim lồng tiềng, thuyết mình, sub việt. Nói chung là kho phim cực kì đồ sộ có thể biến không gian nhà bạn thành một rạp chiếu phim gia đình.

Logo các mục phim rất đẹp và đồng bộ theo phong cách phẳng đang thịnh hành

Danh sách phim hiện thị dạng poster nhìn tuyệt đẹp, tên phim được hiện thị thêm ở dòng status rất dễ quan sát

Xem một bộ phim thuyết minh chất lượng SD nhưng rõ nét

Có server phim cho chúng ta chọn cả chất lượng phim để phù hợp với đường truyền internet của gia đình

Xem phim “Hope Lost” với chất lượng 1080P và âm thanh DTS HDMA

Xem phim “Ba Lần Chết Hụt” với chất lượng 1080P và âm thanh Dolby 5.1

Sub việt hiển thị dễ nhìn

Pass âm thanh đa kênh qua cho AVR Denon xử lý. Himedia Q5 IV có đủ lic nên việc pass âm thanh là quá bình thường nhé

Các server phim đều có mục tìm kiếm phim thật dễ dàng

Kết quả rất chính xác

5. Mục Âm nhạc
Với 2 server nhạc đang hoạt động với vài ngàn bài hát đủ thể loại, chất lượng từ 320kb đến lossless. Server True Lossless đang trong quá trình cập nhật dữ liệu

Vào một thể loại nhạc :

Chọn một album bất kỳ để chơi :

Và thưởng thức một bài hát trong album

6. Mục Karaoke :
Trong mục kraoke chúng ta có thể thấy có cả chức năng tìm kiếm bài hát. Danh sách bài hát và danh sách bài hát đã chọn ( playlist )

Rất nhiều bài Karaoke hay được chọn lọc kỹ lưỡng với chất lượng HD, beat chuẩn.

Khi bấm chọn một bài hát có chế độ chọn là : Thêm vào danh sách bài hát, Hát ngay bài vừa chọn và Hát các bài hát trong danh sách đã chọn --> Chức năng duy nhất có trên plugin BSB Smart Relax. Phong cách chuyên nghiệp tuy chưa bằng được đầu Kraoke thực thụ nhưng cũng đáng mong chờ những cải tiến ở các bản cập nhật sau.

Thử một bài hát trong danh sách nào. Lời bài hát to và hiện thị rõ ràng, cân đối

Lựa chọn thử một bài đưa vào danh sách bài hát đã chọn. Cho phép chúng ta chọn hát các bài hát trong danh sách, xem danh sách bài hát đã chọn và xóa bài hát đó khỏi danh sách --> Chức năng rất hay

7. Mục Góc của bé
Nhiều bộ phim hoạt hình thể lọa phim lẻ và phim bộ hấp dẫn dành cho các cháu thiếu nhi. Cho các ông bố bà mẹ dỗ con trong lúc mum mum nhé. Mục này đang được nhóm BSB lien tục bổ xung các nội dung khác hấp dẫn và phù hợp với lứa tuổi thiếu nhi

Ngoài ra trong menu chính của ứng dụng còn hai mục khác là “Sân khấu & hài kịch” và “Riêng tư” đang được bổ xung nội dung. Với những nội dung của các mục khác đã rất đồ sộ và chất lượng chúng ta cũng hoàn toàn có thể mong chờ những nội dung phong phú ở hai mục này. Đặc biệt là mục “Riêng tư” khi mà người dùng có thể tự đưa những nội dung yêu thích của mình lên chuyên mục đó và những nội dung đó chỉ có tác giả mới trực tiếp coi được, những người dùng khác không thấy nội dung đó.

Kết luận :

Ưu điểm :
+ Là một plugin – Add-on cho ứng dụng Kodi với kho nội dung phong phú và đặc sắc;
+ Là một plugin – Add-on được phát triển chạy trên ứng dụng Kodi nên tận dụng tối đa khả năng phát hình ảnh và pass âm thanh của ứng dụng này;
+ Là một plugin – Add-on được tích hợp trong repo nên người sử dụng luôn được cập nhật ota các bản update mới nhất mà không cần phải download hoặc cài đặt lại;
+ Kho nội dung được support liên tục nên giảm thiểu tối đa những nội dung bị lỗi hoặc không xem được;
+ Thưởng thức được những trận bóng đỉnh cao được phát trực tiếp mà không phải bất cứ ứng dụng nào cũng có được;
+ Giao diện rất hài hòa và dễ nhìn, support tốt cho các phụ kiện bổ trợ cho android box như điều khiển hồng ngoại, chuột và bàn phím không dây, chuột bay và tương thích phím chuột hoàn toàn nếu sử dụng trên các thiết bị chạy Windows.
+Support chu đáo: Mình đã đồng hành với add-on này cũng đã vài tháng, cảm nhận cá nhân là phong cách làm việc của đội ngũ làm ra add-on ngày càng chuyên nghiệp hơn, số lượng nội dung ngày càng phong phú hơn, chất lượng ngày càng ổn định hơn. Mọi phản hồi của người dùng tại fanpage https://www.facebook.com/bsbsmartrelax đều được anh em coder lắng nghe và phát triển add-on ngày càng thân thiện với người dùng.

Hạn chế :
Mang đến rất nhiều ưu điểm tuy nhiên cũng giống như những ứng dụng giải trí khác đang có thì BSB Smart Relax cũng có một số những tồn tại và hạn chế :
+ Do là một Là một plugin – Add-on dành cho ứng dụng Kodi nên các bước cài đặt và cấu hình có thể gây đôi chút khó khăn cho người mới lần đầu sử dụng;
+ Hiện tại phím back trên điều khiển của android hoạt động chưa thực sự tốt ( nhóm BSB đã có trả lời là sẽ có trong bản update mới nhất );
+ Mục “Sân khấu & hài kịch” hiện tại chưa có nội dung. Mục này mong nhóm BSB cố gắng hoàn thành sớm bởi đây là một nội dung rất nhiều người sử dụng mong chờ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hienrp

Active Member
Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

Review chi tiết quá. Thanks bác chủ.
BSB addon được chăm chút, đầu tư xây dựng khá chuyên nghiệp.
Khác phục được hạn chế của bác Chiến nêu ra nữa là quá tuyệt. Nguồn phim, nhạc... ổn định nữa.
Đơn giản cài đặt đi 1 chút là cộng đồng xài âm ầm.

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator

tại sao cùng móc 1 nguồn Nextv mà mình xem ở vietmedia ko bị giật trong khi xem ở bsb bị giật nhỉ, hay là chỉ có mỗi mình bị.

Cụ thể: mạng cùi 5Mb, xài Kodi 15 beta 2, xem rạp số 3 - nextv trong vietmedia ko lag, xem bsb nextv hơi lag :D

lqkntvn

Member
Ðề: Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

tại sao cùng móc 1 nguồn Nextv mà mình xem ở vietmedia ko bị giật trong khi xem ở bsb bị giật nhỉ, hay là chỉ có mỗi mình bị.

Cụ thể: mạng cùi 5Mb, xài Kodi 15 beta 2, xem rạp số 3 - nextv trong vietmedia ko lag, xem bsb nextv hơi lag :D
Chắc do thời điểm thôi bác. Vì thực chất là 1 nguồn mà bác!

nickytun

Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

Bài viết rất chi tiết. Sau khi có cơ hội sử dụng thử thì mình cảm thấy add on rất ổn định. Phục vụ tốt cho nhu cầu giải trí. Nếu cố gắng tiếp tục phát huy tốt hơn về mặt nội dung và support cho user nhiều nữa thì phải nói là ko còn gì bằng. Rất đáng đồng tiền bát gạo. Nếu tương lai có thu phí thì mình cũng sẽ ủng hộ hết mình. Chỉ mong add on có thể duy trì và phát triển hơn nữa để những người như mình được trải nghiệm những sản phẩm tốt và chất lượng.

HÓNG HỚT

Active Member

Phần I : Giới Thiệu
Có một điều rất thú vị và tiện lợi đó là nhóm BSB đã xây dựng cả hai phiên bản repository BSBsmartrelax dành cho cả hệ điều hành Android và Windows. Điều này nghĩa là người dùng sẽ sử dụng được plugin BSB Smart Relax trên cả PC/LAP chạy Windows và các máy giải trí chạy hệ điều hành Android ( điện thoại, máy tính bảng, Android Box ). Sự tiện lợi này nằm ở đâu, chính là trong những lúc bạn đang muốn xem một nội dung giải trí nào trên Android box nhà bạn mà lại bị bà xã và các thiên thần của mình chiếm dụng mất cái tivi thì bạn hoàn toàn có thể sử dụng PC hoặc laptop để thường thức và ngược lại.
- Tuyệt vời quá Bác chủ ơi... Tất cả các chương trình giải trí hầu như được thiết kế rất tiện lợi cho việc sử dụng. Nhất là có thể chạy được trên 2 hệ điều hành!
- Mong các Bác liên tục cho những bài viết chất lượng thế này. Nếu có thể, các Bác thiết kế một Video hướng dẫn chi tiết các bước cài đặt và sử dụng cơ bản, theo Em sẽ có nhiều người thực hiện được hơn nữa:-bd
Thanks các Bác một lần nữa!!!@};-\:D/:-bd

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

Hơi lag nghĩa là lúc này lúc kia :D. Chắc trùng thời điểm nghẽn mạng thôi chứ cùng một nguồn mà nhỉ.

lqkntvn

Member

- Tuyệt vời quá Bác chủ ơi... Tất cả các chương trình giải trí hầu như được thiết kế rất tiện lợi cho việc sử dụng. Nhất là có thể chạy được trên 2 hệ điều hành!
- Mong các Bác liên tục cho những bài viết chất lượng thế này. Nếu có thể, các Bác thiết kế một Video hướng dẫn chi tiết các bước cài đặt và sử dụng cơ bản, theo Em sẽ có nhiều người thực hiện được hơn nữa:-bd
Thanks các Bác một lần nữa!!!@};-\:D/:-bd

Video hướng dẫn đây bác.
[video=youtube;tTy9a-tTYUw]https://www.youtube.com/watch?v=tTy9a-tTYUw[/video]

Juliapham

Active Member

Mình nghị thiếu một mục là Donation (Sau khi hết hạn VIP thì phải làm sao để được sử dụng Add on)

HÓNG HỚT

Active Member

Video hướng dẫn đây bác.
Thanks Bác nhiều\m/
- Em nhìn mà mê tít hết cả mắt, rất phong phú chương trình. Em đang tải phần mềm về cài thử. Nếu có gì không hiểu, Em thỉnh giáo các Bác tiếp, rất mong có sự hỗ trợ, giúp đỡ của các Bác!

nhhh

Well-Known Member

Mình nghị thiếu một mục là Donation (Sau khi hết hạn VIP thì phải làm sao để được sử dụng Add on)

Bác vào fanpage có thông tin chi tiết. Nhưng theo em được biết thì vẫn là Free tuyệt đối full chức năng hết.

lqkntvn

Member

Hiện tại hạn VIP tối thiểu là 30/7. Chắc trong vài ngày tới sẽ có mục Donation cho các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member

Làm gì có vụ Donation hả bác? BSB smart relax đâu có đi theo hướng đó. BSB đang mở kích hoạt tự động đến hết ngày 5.7.2015 kìa các mem.

Chỉnh sửa lần cuối:

davidbeckham_nd

Well-Known Member

Một Addon tuyệt vời nhất từ trước đến nay ! Tks Coders !

children09

Well-Known Member

Add-on rất tuyệt vời.
Mình chỉ góp ý một chút về mục Phim thôi: hiện nay, mục Phim có rất nhiều server, muốn xem phim nào phải vào từng server tìm kiếm --> hơi bất tiện (nghe đâu sắp tới có khoảng 20 server)

Mục phim nên chia theo từng thể loại phim. Người sử dụng tìm kiếm phim thì hệ thống sẽ truy xuất đến server chứa phim đó. Như vậy sẽ hợp lý hơn.

Chúc add-on ngày càng hoàn thiện và được đón nhận nồng nhiệt.

tienlequoc

Well-Known Member

Add-on rất tuyệt vời.
Mình chỉ góp ý một chút về mục Phim thôi: hiện nay, mục Phim có rất nhiều server, muốn xem phim nào phải vào từng server tìm kiếm --> hơi bất tiện (nghe đâu sắp tới có khoảng 20 server)

Mục phim nên chia theo từng thể loại phim. Người sử dụng tìm kiếm phim thì hệ thống sẽ truy xuất đến server chứa phim đó. Như vậy sẽ hợp lý hơn.

Chúc add-on ngày càng hoàn thiện và được đón nhận nồng nhiệt.

Mỗi Vip phim dẫn tới 1 server khác nhau, tương lai sẽ bổ sung nút "Super search" để tìm kiếm nội dung liên server đấy.

davidbeckham_nd

Well-Known Member

Cần phát triển Addon này lên tầm Pro ! Để duy trì lâu dài và ổn định !

pro wa

Active Member

đài nước ngoài còn ít quá bác ơi thêm đi bác mà làm sao xem k+ zaj mình xài mạng viet teo

tienlequoc

Well-Known Member

đài nước ngoài còn ít quá bác ơi thêm đi bác mà làm sao xem k+ zaj mình xài mạng viet teo

K- dành cho FPT, đài nước ngoài mà bác chê ít, không biết add-on Việt nào có nhiều đài hơn mà chạy tốt nữa?
Bài viết thì dài vậy đó, chứ cài quen rồi thì chỉ 2 phút là xong. :D

pro wa

Active Member

bên itvplus có đài vHD xem hay lắm bên đây ko thấy

Bên trên