Trải nghiệm dịch vụ ZTV tại Hải Phòng! Mời các bác tham dự!

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Trải nghiệm dịch vụ ZTV tại Hải Phòng! Mời các bác tham dự!

Hôm nay các bác có trải nghiệm được gì không ạ, cho em biết ý kiến với, ngày mai đến lượt ZTV giới thiệu ở tỉnh em, đang muốn cố gắng cùng anh em đi trải nghiệm xem thế nào.

dragonlee

Well-Known Member

Hôm nay các bác có trải nghiệm được gì không ạ, cho em biết ý kiến với, ngày mai đến lượt ZTV giới thiệu ở tỉnh em, đang muốn cố gắng cùng anh em đi trải nghiệm xem thế nào.

Trực tiếp trải nghiệm thú vị và sát thực hơn bác nhé, vì vậy chờ đợi là hạnh phúc :D

Đôrêmi

Moderator

Hi, cảm ơn bác, anh em DVB chúng em đã được trải nghiệm hôm 31.12 ở Hà Nội rồi bác à. Chỉ muốn anh em mình chủ động đường truyền gói VNPT L1 và 1 số file ISO Blurey xem chạy có mượt hay không, vì hôm đó anh em bị động nên chưa kiểm tra kĩ lưỡng được, kêu các bạn bên ZTV gửi lại 1 con để test thì hôm đó không có hàng.

HDCP

Super Moderators
Re: Ðề: Trải nghiệm dịch vụ ZTV tại Hải Phòng! Mời các bác tham dự!

Hi, cảm ơn bác, anh em DVB chúng em đã được trải nghiệm hôm 31.12 ở Hà Nội rồi bác à. Chỉ muốn anh em mình chủ động đường truyền gói VNPT L1 và 1 số file ISO Blurey xem chạy có mượt hay không, vì hôm đó anh em bị động nên chưa kiểm tra kĩ lưỡng được, kêu các bạn bên ZTV gửi lại 1 con để test thì hôm đó không có hàng.

Mấy hôm trước ở Hạ Long em đã đi trải nghiệm, mang theo bản Thúy Nga Paris By Night 105 định dạng m2ts thì thiết bị ZTV E-Class E1-1 chưa chạy được, vào là giật giật vài cái và treo luôn.

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm dịch vụ ZTV tại Hải Phòng! Mời các bác tham dự!

Hôm nọ ở Quảng Ninh em đã đi trải nghiệm, mang theo bản Thúy Nga Paris By Night 105 định dạng m2ts thì chưa chạy được, vào là giật giật vài cái và treo luôn.

Vâng, em cũng muốn thử kiểu đó, hôm rồi bên ZTV mời anh em DVB bọn em dự thì lại dùng file mkv để chiếu nên em chưa tin lắm. Đang định bảo bác Caosonhd chuẩn bị đầy đủ các file để thử xem chạy HD như thế nào. Em thấy bên ZTV hay nhấn mạnh về chạy kho ứng dụng VOD với công nghệ nén của họ còn chạy HD thì ít giới thiệu trong khi anh em mình lại hay nghịch cái đó.

ZTVnews

Xin chân thành cảm ơn các bác tại Hải Phòng, đặc biệt là 2 bác Bobby_lee và Dragon_lee hôm nay đã tới dự và đóng góp cho ZTV nhiều ý kiến xác đáng.
ZTV luôn trân trọng, lắng nghe các bác để hoàn thiện hơn các dòng sản phẩm đến với người dùng cuối và sẽ cố gắng để không phụ lòng tin của các bác.
Hẹn gặp lại các bác tại Hải Phòng hoặc Hà Nội.

ZTVnews

Hẹn gặp bác và anh em Hải Dương và ngày mai nhé

ZTVnews

Mấy hôm trước ở Hạ Long em đã đi trải nghiệm, mang theo bản Thúy Nga Paris By Night 105 định dạng m2ts thì thiết bị ZTV E-Class E1-1 chưa chạy được, vào là giật giật vài cái và treo luôn.

Cảm ơn bác.
Như em đã trình bày, phần cứng thiết bị sử dụng 1 dòng chip A9 mà Amlogic thiết kế riêng cho ZTV, hoàn toàn đáp ứng được khả năng giải mã các file video và audio nâng cao. Nêu ZTV E-Class E1-1 chỉ đơn thuần là 1 thiết bị HD Player thì mọi chuyện hoàn toàn đơn giản. Vấn đề hiện đang cần giải quyết là tránh xung đột codec và đảm bảo cho thiết bị chạy mượt mà song song 2 nền tảng kết nối nhận dữ liệu là DVB-S2 và Internet cũng như đảm bảo để thiết bị có thể giải mã tốt các luồng hình ảnh VOD chất lượng HD truyền qua đường truyền 2M. Các chuyên gia của Amlogic đang nỗ lực để hoàn thiện nốt những phần việc này. Khi đó, người dùng chỉ cần cập nhật phiên bản hệ điều hành mới nhất, mặc nhiên, sản phẩm sẽ chạy được.
Còn nếu bác muốn 1 thiết bị đáp ứng nhiều yêu cầu về chuẩn Audio, Video hơn nữa - 1 thiết bị dành cho dân chơi HD-Player chuyên nghiệp, mời bác vui lòng chờ dòng sản phẩm S-Class S1-1, sẽ ra mắt trong thời gian tới.

Bên trên