Trải nghiệm hệ thống âm thanh Atmos gia đình: Đỉnh cao đam mê - tột độ sung sướng

hongdo123

Member
Ðề: Trải nghiệm hệ thống âm thanh Atmos gia đình: Đỉnh cao đam mê - tột độ sung sướng

Công thêm thùng bia + Con mực để thưởng thức thì tuyệt nũa bác ạ.hihi

theaminh81

Well-Known Member
Ðề: Trải nghiệm hệ thống âm thanh Atmos gia đình: Đỉnh cao đam mê - tột độ sung sướng

Bất cứ đầu phát nào có chức năng passthought là ok Bác nhé.

ôi, em cũng đang định lên atmos, mà nghe bác nói vậy đỡ đổi con himedia 910B của em rồi, hihih, vậy cho em hỏi luôn là loa trần thì loa nào cũng được hay là phải loa có hỗ trợ atmos, em đọc đâu đó có thấy loa họ làm cho atmos là loa riêng, bác nào bít cho em xin thoogn tin với ạ

tuanhungct

Well-Known Member

Hix!!! đọc xong revew của bác chủ em thấy choáng...:-S Em ở quê đúng là "ếch ngồi đáy giếng"... tuy nhiên cho tiền em cũng không dại gì mà đi nghe dàn này... hư tai hết các bác ah:)

lequynhan

Well-Known Member

Cảm ơn bác chủ, bài viết làm anh em sung sướng quá!

Thế này mà có mấy em PG tre trẻ của Zotac đứng next film thì có mà tuyệt cả vời! ;)

Black Dragon

Well-Known Member

ôi, em cũng đang định lên atmos, mà nghe bác nói vậy đỡ đổi con himedia 910B của em rồi, hihih, vậy cho em hỏi luôn là loa trần thì loa nào cũng được hay là phải loa có hỗ trợ atmos, em đọc đâu đó có thấy loa họ làm cho atmos là loa riêng, bác nào bít cho em xin thoogn tin với ạ

Bác có thể dùng loa bất kỳ, miễn là treo lên trần được, có thông số hợp ly (ohm, công suất ...) là đc. Nếu muốn dùng loa Atmos luôn thì hiện đang có model Onkyo SKH-410 đó (giá tầm 4tr5/cặp)

theaminh81

Well-Known Member

Bác có thể dùng loa bất kỳ, miễn là treo lên trần được, có thông số hợp ly (ohm, công suất ...) là đc. Nếu muốn dùng loa Atmos luôn thì hiện đang có model Onkyo SKH-410 đó (giá tầm 4tr5/cặp)
Ôi trời, được quá bác nhỉ, nguyên dàn em đã là 7.1onkyo, giờ lôi thêm cặp này về ổn quá, thanks bác cho thông tin, hôm nào nhờ bác sét hộ em với ạ

sinsec46

Đọc thui đã thấy thèm rồi, nhưng đành ngồi chẩy nước dãi mà thui.:(

tuanmd09

như vậy mình có cần nguồn phim đặc biệt gì không ?

skullz

Member

Các bác cho em hỏi các đĩa Bluray Remux lại (add Audio Việt, Sub Việt..) ở thời điểm hiện tại đã thể hiện được âm thanh Dolby Atmos chưa, hay vẫn phải dùng bản ISO Original như thời điểm tháng 12/2014 lúc các bác test nhỉ?

Vietfastfood

Active Member
Atmos trong tầm với đây. Onkyo tx-nr 3030 đủ 11 kênh giá bèo 31t. bác nào cần pm cho e nha

binaka

Member

Tốn chắc khá nhiều ngân lượng bác nhỉ..

tien195

Active Member
Các bác cho em hỏi ngu tí. Em thấy như con PreAmp : Integra 80.6 của bác Phúc là 11.2 kênh mà phía sau của nó không thấy chỗ cho 4 loa trên trần. Vậy 4 loa trên trần thì đấu nối vào đâu được ạ

haingc

Active Member
Em dùng con rec yamaha 2070 nhưng cũng chưa hỗ trợ 11 loa full. 4 loa trần gồm 2 loa front presence và 2 loa back presence, và rec yamaha 2070 chỉ hỗ trợ front presence. Như vậy tổng cộng em đang chơi là 9 loa (1 center, 2 front, 2 front presence, 2 surround, 2 surround back) và 2 sub; bây giờ muốn chơi luôn 2 loa back presence mà rec yamaha 2070 chưa hỗ trợ. Bác nào cao thủ chỉ giáo em giúp. Cám ơn các bác.

video3d

Các bác ơi. Em đang tập tành cài đặt Atmos và Auro 3d. Bác nào có demo disc Atmos và Auro 3d thì cho em xin. Đa tạ các bác.

Bên trên