Trải nghiệm OpenELEC trên MXQ và giải pháp xem Truyền hình IPTV của FPT

djxo911

Member
Ðề: Trải nghiệm OpenELEC trên MXQ và giải pháp xem Truyền hình IPTV của FPT

bác cố gắng phát triển thêm addons cho các mạng khác cho anh em thỏa niềm mơ ước xem tv free nhé.
Hai anh em cùng cha khác ông nội :))

djxo911

Member

Ai dùng VNPT hú mình một tiếng với, đang cần người test addon trước với :(

hungmh80

Active Member

Bạn thử setup IP trên con Wifi TPLink hoặc trên con Tenda là 192.168.0.XX (cùng segment với GPON) rồi xem bằng wifi được ko?

Bác cứ gạch đầu dòng cụ thể những mong muốn, ghi rõ các kênh. Nhưng sẽ có hiện tượng khi hệ thống đổi kênh mình sẽ không cập nhật được vì mình chỉ cập nhật trên 1 addon này thôi nhé ;)

bạn thử thay con 901 bằng con khác xem, 741 chẳng hạn (mình đang dùng con này thay anten của Buf 300, thu phát xa hơn hẳn). Không cần Openwrt đâu.

Sơ đồ nhà mình: TPlink 4300 (192.168.1.1) cài Openwrt thay cho AON của VNPT + 1 tplink 741nd cho khu bếp sau (thay anten gốc, thu phát không dây 192.168.1.2, tắt DHCP) + 1 tplink 741nd tầng 2 (192.168.1.3, tắt DHCP, thay anten + đi dây vì có sẵn). Con tầng 2 này còn nhiệm vụ phát sóng cho 2 nhà bên kia đường thu lại.
Vì mình có ổ NAS + IPTV nên muốn 3 Router vẫn phải cùng 1 mạng LAN, IP do con 4300 cấp. Vẫn xem tốt.
Thanh các bác , mình đã làm được rồi , loay hoay hơn 1 tháng từ hồi lắp thằng Fpt này , mình chuyển sang setup con tplink thì đã xem được , trước cứ setup qua con routers của thằng viettell nó cấp lên không xem được .
Bác @djxo911 làm theo cách 2 của bác @vuthecong là xem được qua wifi nhé : từ cổng lan của thằng Gpon cắm vào lan thằng tplink , nhớ setup ip của con tplink của bác là 192.168.0.2 và tắt dhcp là ok .

anhptnn

Member

Cùng một mạng, cài Openelec trên Pi coi ok, tablet Nexus 7 cài kodi 15 thì ko xem được. Phần mềm này hạn chế coi bằng wifi hả bác chủ?

djxo911

Member

Cùng một mạng, cài Openelec trên Pi coi ok, tablet Nexus 7 cài kodi 15 thì ko xem được. Phần mềm này hạn chế coi bằng wifi hả bác chủ?

Không hạn chế gì cả, có thể con tablet nó kén thôi :D

HoangD

Member

Nhìn thấy hấp dẫn thiệt nhưng tiếc là ở nước ngoài ko coi được gì hết , cảm ơn chia sẽ :) .

zjtkaka

cho minh link down add on mytv di chu thot

djxo911

Member

cho minh link down add on mytv di chu thot

Link

Mình mới thử một số kênh, Mytv dùng thì phải đăng ký gói basic thì phải, cắm lan vào cổng 3 or 4 của modem để xem được. Mình chưa có điều kiện test

minhthanhbui

Active Member

Link

Mình mới thử một số kênh, Mytv dùng thì phải đăng ký gói basic thì phải, cắm lan vào cổng 3 or 4 của modem để xem được. Mình chưa có điều kiện test

Cảm ơn bác sao bác ko test ký giúp mọi ng đỡ hóng. hi

bopdung92

Xem Add on của bác những kênh 1080 khi chuyển động nhanh, hình ảnh thường bị nhòe và xuất hiện kẻ ngang rất nhức mắt. Em xem trên Q3, bác có cách khắc phục không ạ?

spartacus

Member

Xem Add on của bác những kênh 1080 khi chuyển động nhanh, hình ảnh thường bị nhòe và xuất hiện kẻ ngang rất nhức mắt. Em xem trên Q3, bác có cách khắc phục không ạ?
Nếu xem 720p không bị thì bạn xem lại các phần mềm cài trong box, nếu nhiều app và có app chạy ngâm. Ram còn ít cũng gây hiện tượng như vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:

djxo911

Member

Thử download lại bản kodi15.1 xem có hết bị trường hợp đó không nhé

bopdung92

Đấy là do cấu hình yếu quá không kéo được bạn ạ! Cách khắc phục 1 là xem SD, 2 là nâng cấp box.
Chỉ xem IPTV mới bị thôi ạ. Chứ em xem 1080p ở HDviet trên Kodi vẫn ok ạ!

bopdung92

Thử download lại bản kodi15.1 xem có hết bị trường hợp đó không nhé

Em đã dùng bản kodi 15.2 rồi ạ. Không biết có phải do cấu hình không xem được không nhưng em xem 1080p trên add on hdviet vẫn ok. Còn xem IPTV FPT mỗi lần xem đá bóng, hình ảnh chuyển động nhanh là xuất hiện kẻ nganh hình ảnh rất khó chịu

Bên trên