Đánh giá Trận chiến không khoan nhựng giữa HDP và Android box

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Trận chiến không khoan nhựng giữa HDP và Android box

Con q5 II thấy các bác bên android khen lắm mà sao lại bán nhỉ?

---------- Post added 24-10-2013 at 13:59 ----------

Đầu không hỗ trợ 3D vẫn xem được phim 3D nha bác nhưng cần can thiệp vào phụ đề không là nó chạy lung tung hết.\:D/

Ko hỗ trợ 3d sao xem dc 3d hay vậy a

TamNhinSo.Net

Active Member

ko hiểu lắm, "đầu ko hỗ trợ 3D vẫn xem được 3D" ý của bác là sao nhỉ ?

Có lẽ ý Bác ấy nói là xem được 3D dạng SBS và Top Botton. Mình có tivi 3D, chiếu file 3D định đang SBS hay Top Botton thì trên remote tivi hiệu chỉnh 3D theo phim định dạng đó.

Để xem được thì phải định dạng phụ đề trong (file phụ để hình) để cho phụ để không chập hình lung tung ko xem được.

nvcu55

Member

Có lẽ ý Bác ấy nói là xem được 3D dạng SBS và Top Botton. Mình có tivi 3D, chiếu file 3D định đang SBS hay Top Botton thì trên remote tivi hiệu chỉnh 3D theo phim định dạng đó.

Để xem được thì phải định dạng phụ đề trong (file phụ để hình) để cho phụ để không chập hình lung tung ko xem được.
Chắc ý bạn định nói là thế đó

thanhyk

Well-Known Member

Con q5 II thấy các bác bên android khen lắm mà sao lại bán nhỉ?

---------- Post added 24-10-2013 at 13:59 ----------

Đầu không hỗ trợ 3D vẫn xem được phim 3D nha bác nhưng cần can thiệp vào phụ đề không là nó chạy lung tung hết.\:D/
Bác đang xài nó mà tư vấn vậy thật khó hiểu, em chờ bác vào tư vấn tiếp. Em thấy nó chơi được 3d phụ đề rời mà (phụ đề cứng thì mặc nhiên khỏi thắc mắc). Hay là bác chưa thấy nó bao giờ...

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Trận chiến không khoan nhựng giữa HDP và Android box

oh, tại theo mình hiểu ko hỗ trợ 3D ở đây nghĩa là 3D iso, chứ mấy cái SBS hay TNB thì đầu nào chẳng chơi được, cái đầu từ năm 2011 của em còn chơi được nói chi.

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Trận chiến không khoan nhựng giữa HDP và Android box

Vẫn không hiểu ạ. Q5 II mặc định thì không chơi được iso DVD (phải cài app thêm), chứ iso 3d bluray thì play và xem phụ đề rời bình thường mà...

huynhdd

Member

cho em được tư vấn về android box, về khả năng subtitle, app, hỗ trợ ổ cứng ngoài không, rồi có dòng nào có khả năng present như HD player, ý em là giao diện thân thuộc với người dùng ấy, vì nền tảng android xây dựng trên chạm và lướt

dungtoandung

Well-Known Member

cho em được tư vấn về android box, về khả năng subtitle, app, hỗ trợ ổ cứng ngoài không, rồi có dòng nào có khả năng present như HD player, ý em là giao diện thân thuộc với người dùng ấy, vì nền tảng android xây dựng trên chạm và lướt

Bác nên mạnh dạn sang box Android tham khảo rất nhiều bài viết.
Các yêu cầu của bác mấy cái box Android làm được hết rồi. Mục bôi đậm bác giải thích rõ hơn để anh em còn tư vấn cho đúng nhu cầu.

Bên trên