Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

Shadowsong

Member
Ðề: Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

Vừa đi xem 3D ở Pandora về, nói chung là nên ra rạp xem, chỉ bực mình cái rạp độ cao hàng ghế quá thấp và ngồi đằng trước lại ngay cái đám nhóc con loi choi, cứ vừa xem vừa đứng vừa xoay đủ kiểu = =. Về bộ phim thì chỉ bực mình một chỗ khó có thể chấp nhận là:

Cái phi thuyền của con Lockdown dùng đề đi bắt và chứa tù binh mà bảo mật gần như bằng 0: cả bầy đột nhập cũng không biết (không lẽ cái camera cũng không có), cũi gì đâu chém cái bay, phái đàn sói đi săn mà không thấy con nào về cũng không thắc mắc. Kinh dị nhất là bị chôm nguyên cái phi thuyền to đùng (nguyên khúc đuôi) mà cũng không biết :)). Khúc cuối thì tự dưng lao xuống solo không có gì yểm trợ, mà rốt cuộc sau khi nó chết thì cái phi thuyền đó làm gì? Té à? Hay autobot diệt luôn?

Ðề: Re: Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

Tôi thích cách nghĩ của bạn =))
Khó

Jeager VS godzilla thì may ra :D
p/s: Mình cũng thấy rất hài lòng về ông tiến sĩ và Lockdown
Mà mình cũng ếu hiểu vật chất tối là gì, mà phi thuyền vũ trụ gì cũng vận dụng cái "bước nhảy thời gian", có lẽ xa xưa từ StarTrek, qua Starship Troopers.... có lẽ nó cứ lập đi lập lại nên ai cũng nghĩ nó có thật, giống kiểu phim Mỹ nhồi sọ: con người mới chỉ vận dụng được 10% khả năng của não, với hàng chục phim nên cơ số người nghĩ nó là thật =))
Cái tàu hiện đại mà khởi động hết gần mười phút, chả bù công nghệ human khởi động qua cần gạt :))
Nói thế thôi chứ cái lý thuyết "bước nhảy thời gian" khéo 50 năm nữa cũng chưa có tiến triển gì, bom phản vật chất với nuclear khéo làm cỏ trái đất trước khi có ai đó tìm ra cách du hành vũ trụ.

vật chất tối đã được einstein nhắc đến nhé :)):)) cơ mà coi phim này bác suy nghĩ chi mà lắm thế :-j:-j

william1

Active Member
Ðề: Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

Orez

Active Member

Anh Bảy không có não nhăn đến cỡ đó đâu, giống như nhà thơi viết câu cú này nọ, học sinh Việt Nam chém gió nâng tầm thôi :))
Ko nghĩ một người chuyên viết review film mà có thể thốt ra 1 câu xem thường người khác đầy thiển cận như này :)

heardless

Member

Làm phim dở bị xem thường là đúng rồi chứ chả lẽ ca ngợi

Orez

Active Member

Đồng ý dở, nhưng chê thì chê thế nào, xem thường người khác não ko đủ nhăn àh? Não ko đủ nhăn mà làm film kiếm đc tỉ đô thì cũng đáng để học đấy. Toàn những ông ko có chuyên môn vào dạy người ta cách làm film. Chắc hay.

heardless

Member

Thực khách:món ốp la này sao ko được ngon lắm.
Bồi bàn:Chê cái giề!Con gà đẻ ra trái trứng đã rất vất vả,ông có đẻ được trứng ko mà chê.

epxilon69

Member

Phim xem cực kì mãn nhãn, vẫn giữ được chất riêng k phim nào khác có đc như 3 phần trước và được nâng tầm lên cao hơn. Phim dài 2h30 chắc phải đấm nhau đến 2h, em xem được 3/4 phim mà choáng quá đến mức k đủ tỉnh táo để xem bọn nó hấp nhau đoạn cuối, đúng là hiếp dâm thị giác. Phần này còn được cái hơn 3 phần trước là con người bớt vô dụng hơn, có những cảnh hài rất vui vẻ, tự nhiên chứ k nhảm shit, sến như trước. Phim vẫn có một vài hạt sạn to tướng khó nuốt và nội dung vẫn chưa đủ muối cho bác nào cần nhưng nói chung vẫn cực kì đáng xem. Phim kết thúc còn mở ra nhiều hướng mới để anh Bẩy tiếp tục hút máu anh em, một là anh op tiếp tục đi thông anh galvatron-megatron (công nhận cụ này tốt số thật, phần trước bị rút cả đầu ra mà phần này vẫn sống được), hai là đi chào hỏi anh boss "Đấng Sáng Tạo" có vẻ rất chi là nguy hiểm :D

Chỉnh sửa lần cuối:

italian

Member

Ko nghĩ một người chuyên viết review film mà có thể thốt ra 1 câu xem thường người khác đầy thiển cận như này :)

Dong y', anh Poly co the canh cao vi comment "gay bat hoa khi", ban xem thuong nguoi khac qua'

crystalboy

Dù đang lên bằng đt nhưng cũng phải đăng nhập để khuyên các bác phải đi xem bằng đc, bỏ qua nội dung hơi nhảm thì xem phim này là một trải nghiệm cực kì hoành tráng mãn nhãn về thị giác, e xem mà cứ há hốc mồm :O

v4vendetta5

Active Member

Mình mới đi xem ngày hôm nay. Trước khi đi xem thì mình khá bênh vực phim này, nhưng giờ sau khi xem mình thấy đúng một câu: "cái nào đã được ăn rồi, ăn tiếp nữa đúng là ngán".

Ngày xưa coi xong Transformer 3, cảm giác mới lạ, lần đầu ra rạp coi robot biến hình, mọi thứ thật mới, thật tuyệt vời, coi xong thấy lâng lâng. Đúng là mọi thứ không như mình nghĩ, đúng là hoành tráng, cháy nổ thích thật đó, nhưng khi không có gì mới hơn nữa thì khi xem xong lại thấy nó sao sao ấy, cảm thấy không đáng để ra rạp lần này. (Mặc dù cũng có phân đoạn hay như rượt đuổi ở chung cư, nhảy từ ban công này xuống ban công kia,...)

Vì vậy, khi transformer 5 ra mắt thì Việt Nam phải có cái IMAX thì mình mới đi xem, còn không thì chờ phim HD down về vậy.

Mình mới đi xem ngày hôm nay. Trước khi đi xem thì mình khá bênh vực phim này, nhưng giờ sau khi xem mình thấy đúng một câu: "cái nào đã được ăn rồi, ăn tiếp nữa đúng là ngán".

Ngày xưa coi xong Transformer 3, cảm giác mới lạ, lần đầu ra rạp coi robot biến hình, mọi thứ thật mới, thật tuyệt vời, coi xong thấy lâng lâng. Đúng là mọi thứ không như mình nghĩ, đúng là hoành tráng, cháy nổ thích thật đó, nhưng khi không có gì mới hơn nữa thì khi xem xong lại thấy nó sao sao ấy, cảm thấy không đáng để ra rạp lần này. (Mặc dù cũng có phân đoạn hay như rượt đuổi ở chung cư, nhảy từ ban công này xuống ban công kia,...)

Vì vậy, khi transformer 5 ra mắt thì Việt Nam phải có cái IMAX thì mình mới đi xem, còn không thì chờ phim HD down về vậy.

Transformer thì mình đi coi rạp cả 4 phần rồi bạn (phần 2 & 3 thì coi 3D) vẫn chưa thấy ngán gì cả :D :D :D

Còn fim này thì khen chê các bác nói cả rồi em ko cmm thêm
Em chỉ thấy dị ứng là fim chèn QC sản phẩm mọi lúc có thể => quá là lố lun
Còn nữa, có bác nào thấy kĩ xảo cháy và cách dùng "lửa" của fim hơi bị giả tạo ko? Những pha "nổ", phá hoại, bắn phá các kiểu thì vẫn OK

ngophuocthinh

Active Member

Vấn đề là bác muốn ăn như thế nào thôi
Phim 3 năm mới có 1 lần, ko xem cũng tùy bác, nhưng mà phim này là bom tấn kĩ xảo hang đầu nên em thấy cũng đáng đi xem thôi, thấy nội dung cũng mới chứ ko hề lặp lại ý tưởng của các phần trước, đặc biệt là 1 mùa hè mà quá trống vắng mức độ hành động của các phim
Nói chung cốt truyện ko hay như phần 1 hoặc phần 3 vì lý do quá tập trung vào những cảnh hành động thôi bạn ;)

banhbao999

Thế cái Trans 4 nó ko mới hơn Trans 1,2,3 chỗ nào vậy bạn? Cốt truyện, diễn viên, boi cảnh, công nghệ làm phim? các cảnh hành động mình thấy khác nhau hoàn toàn
Nếu nói ko có gì mới phải là Người nhện siêu đẳng 2, vẫn gái gú, vẫn peter Parker mất đi người chú, vẫn kiểu bắn tơ chạy nhảy, vẩn là anh hung trong mắt lũ trẻ, vẫn đám kẻ thù sẵn sang bắt cóc người yêu của người nhện để uy hiếp....@@
cá nhân mình vẫn thấy phim này mãn nhãn và cho mình cảm giac sướng nhất từ hồi đầu năm đến giờ, phù hợp cho giải trí mùa hè, nội dung ko sâu sắc nhưng nó có đủ cái khác để bù lại khoảng trống đó :)

nguyenthuydo

Không coi thì chim cút, vắng mợ thì chợ vẫn đông :))

kyuu

Mark Walberg nhìn manly hơn hẳn Shila

ngdinhluat

Well-Known Member

Bác kia nói thế nào ý, mình xem TF đầu tiên cũng là TF3 3D (TF1 và TF2 xem HD thôi), xem lúc đầu thì cốt truyện chậm, đoạn cuối lại bội thực hành động, quả thực hơi nhàm và nhảm, nhất à đoạn cuối Megatron đánh nhau Sentinel. Mà TF3 cũng dài, bỏ kính xem cho đỡ mỏi mắt, khi nào oánh nhau lại đeo :D
Còn TF 4 xem cũng là hành động, nhưng xem đổi cảnh liên tục, diễn viên mới, robot mới, khá mãn nhãn đã tai. Nhân vật thì khá nhiều ấn tượng, anh tiến sỹ hói này, Lockdown này, nam chính trẻ trâu này, anh con rể nhát chết này... Nói chung khá hài lòng.
Ngoài lề tý: Nói chung hè xem X-men: DoFP vẫn thỏa nhất, hy vọng cuối năm Hobit 3 sẽ hoành tá tràng kết thúc trilogy, còn HungerGame3 thì không hy vọng gì lắm (phần 2 với mình là thua sút phần đầu)
Interstellar mình quả thực vẫn chưa biết ý tưởng của nó là gì, có lẽ phải vài cái trailer nữa mới rõ ràng được.

hang_gom

Well-Known Member

Phim này có phần đóng góp của đội ngũ tạo hình 3D đến từ Việt Nam.

ngdinhluat

Well-Known Member

Phim của thím Nô xem đau đầu mệt óc, xem vài lần mới hiểu ý nghĩa của phim, kiểu như phim của thím Nô tốt nhất là đợi bản HD rồi xem.
Đợi nốt Hành tinh loài khỉ vào tuần sau nữa, phim này hay.

Thím Nô nhạc nền, hình ảnh cũng đầu tư, Inception nhạc cái còi rống phê lòi, đạn bắn chíu chíu cả, The DK hay TDKR âm thanh và hình ảnh chả mãn nhãn là gì, xem rạp ngon, chỉ sợ khéo phải xem 2 lần @@.
Hành tinh khỉ xem cái Trailer tăm tối quá, không sáng sủa như phần 1. Mà cũng có thể quy mô không bằng phần 1.

Bên trên