[Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

điểm trừ nhỉ. Tôi ở HN nếu ko cũng cho bác mượn

nghia303

Well-Known Member

Truong Nghia khong cho muon :( Chay xe tu Q7 sang day cung khong cho muon.
Sao bác không đt thoại trực tiếp cho cho mình , để mình cho bác mượn chứ NV mình làm sao dám quyết định hả bác !!

Vdzung

Active Member

Em chả mua gì mà thỉnh thoảng ngứa ngáy lên mượn lúc thì dây, lúc thì mấy món linh tinh mà bác N vẫn cho mượn mà. Bác Long cứ alo cho bác N đi. Xong ngay ý mà. :)

tranthanhson42a

em cần tư vấn về cách phối ghép và chọn mua dàn âm thanh.
Nhu cầu: chỉ dành cho nghe nhạc ( thúy nga paris, nhạc sôi động...)80%, 20% thỉnh thoảng karaoke với mấy thằng bạn nhậu.
Kinh phí: 20trieu
Em đang ngắm Loa Jamo S628 HCS giờ muốn mua thêm SUB, AMLY, dàn mic không dây, đầu karaoke.... Mong anh em giúp với

nghoanganh

Muốn trang bị tại gia bộ HD movie âm thanh 5.1 giá khoảng bao nhiêu anh em nhỉ

truongbathoi

Well-Known Member
Re: Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Muốn trang bị tại gia bộ HD movie âm thanh 5.1 giá khoảng bao nhiêu anh em nhỉ
Yêu cầu của bác chung chung quá biết ra đáp số thế nào bây giờ. Dàn 5.1 từ 8.5 triệu (all in one Onkyo S3500) cho đến vài trăm triệu cũng có. Vậy yêu cầu cụ thể hơn thì mới có giá tương ứng được.

Gửi bác Minhsur, C_pham, Soibienmotmat25, do_long_khach, tlinhha
Đợt vừa rồi bận sửa nhà nên không có điều kiện lên giao lưu với các bác. Mấy hôm vừa rồi em cho bộ 2CH vào phòng riêng nhưng nghe nó cứ thế nào ấy, chán lắm ạ. Hôm nào rảnh mời các bác sang nhà em chơi và chỉ giáo giúp em với ạ. Em vẫn ở chỗ cũ, chỉ chuyển từ tầng cao xuống tầng thấp hơn thôi ạ!
Cảm ơn các bác nhiều!

ttlinhha

Well-Known Member

Gửi bác Minhsur, C_pham, Soibienmotmat25, do_long_khach, tlinhha
Đợt vừa rồi bận sửa nhà nên không có điều kiện lên giao lưu với các bác. Mấy hôm vừa rồi em cho bộ 2CH vào phòng riêng nhưng nghe nó cứ thế nào ấy, chán lắm ạ. Hôm nào rảnh mời các bác sang nhà em chơi và chỉ giáo giúp em với ạ. Em vẫn ở chỗ cũ, chỉ chuyển từ tầng cao xuống tầng thấp hơn thôi ạ!
Cảm ơn các bác nhiều!

Ấy ấy, anh P xếp hàng em thế kia em ngượng lắm. Em đi học các bác thôi chứ biết mấy về 2CH đâu

Ấy ấy, anh P xếp hàng em thế kia em ngượng lắm. Em đi học các bác thôi chứ biết mấy về 2CH đâu

Tường anh mới chỉ sơn nhám thôi, Chắc phải bố trí ít vật liệu tiêu âm nữa xem sao. Anh thấy các dải âm lẫn lộn lung tung hết, nghe lâu cảm giác bị mệt!

tranthanhson42a

em cần tư vấn về cách phối ghép và chọn mua dàn âm thanh.
Nhu cầu: chỉ dành cho nghe nhạc ( thúy nga paris, nhạc sôi động...)80%, 20% thỉnh thoảng karaoke với mấy thằng bạn nhậu.
Kinh phí: 20trieu
Em đang ngắm Loa Jamo S628 HCS giờ muốn mua thêm SUB, AMLY, dàn mic không dây, đầu karaoke.... Mong anh em giúp với
cần giúp với...

Hôm nào tổ chức qua nhà bác tuanphongkt giao lưu mới được, em vẫn kết anthem 225 nhưng mà chỗ bác Dũng dạo này không có hàng nên lâu rồi cũng chưa nghe lại con đó.

Hôm nào tổ chức qua nhà bác tuanphongkt giao lưu mới được, em vẫn kết anthem 225 nhưng mà chỗ bác Dũng dạo này không có hàng nên lâu rồi cũng chưa nghe lại con đó.

Em trân trọng mời các bác, Các bác sắp xếp chủ nhật tuần này luôn đi cho nóng.

lamcongphu

Xin chào toàn thể ae trong diễn đàn HDVN!
Tôi mới tìm hiểu để chơi HD,vào đọc khá nhiều...thấy mông lung quá nhưng cũng ngộ ra nhiều điều.Quả thật Thú chơi nào cũng lắm công phu.Làm đàn ông "khổ thiệt',trước đây ham mê săn bắn(thú vị nhất),sau cấm súng thì chuyển sang bộ môn "giời đầy",đi câu cũng hay nhưng mà lích kích và ngốn time quá,giờ lại ham HD...bộ môn nào cũng gian nan vất vả các bác nhỉ...?
Các bác cho tôi học hỏi chút kn để bước vào bộ môn này để khỏi bị "luộc" vì tôi vẫn còn gà trong vấn đề này lắm.Hiện tại tôi muốn mua bộ nghe nhạc/xem phim 70/30,trong khoảng 20tr.Các bác giúp cho phối ghép của hãng nào thì hay nhất trong tầm tiền.Thanks các bác nhiều
CHÚC CÁC BÁC VẠN SỰ NHƯ Ý

lamcongphu

Ðề: Re: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Bác cứ ghé đây xem thử, rồi có thời gian đến nghe thử đi bác.
http://www.hdvietnam.com/diendan/158-khu-vuc-cua-hang-chuyen-nghiep/692737-dien-tu-nam-phu-noi-cung-109.html

Em có nhu cầu giống bác nên lấy bộ AVD Denon 1713, Loa Jamo418HCS3, loa Sub Jamo260 chưa hết 20t.
Giờ có khi giá còn xuống hơn nữa.

bộ của bác xem phim chắc tốt rồi còn nghe nhạc có ok ko bác cho cảm nhận cái?

lamcongphu

Các bác đã trải nghiệm nhiều xin cho ý kiến về 2 dòng REC Denon và Okyo.Thanks

Bên trên