[Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

Minhsur

Banned
Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

LL thì tiện hơn nhưng CD cũng có cái hay riêng. E hỏi thế là định tặng anh ổ in CD Plextor. Đảm bảo chất lượng hơn hàng ở Nam Phú. Mr D ko buôn hàng này nên ae mình dìm hàng được:))

Thanks em, hôm nào gặp nhau giao lưu đi T.

bonghd

Active Member

Thì T tặng mình một cái để in CD tặng anh em.:D

Em nhất trí ngay....nhưng chưa có hàng ngon để đưa anh....ngay. Hẹn sẽ chuyển cho bác sớm nhất có thể! Bác yên tâm là chưa đến Tết Công Gô đâu! Con này em tặng bác Minhsur trước!

---------- Post added 04-11-2014 at 22:49 ----------

Thanks em, hôm nào gặp nhau giao lưu đi T.

Vâng ạ! Hôm nào rảnh anh em mình giao lưu chút ạ!

lahabentin

Well-Known Member

LL thì tiện hơn nhưng CD cũng có cái hay riêng. E hỏi thế là định tặng anh ổ in CD Plextor. Đảm bảo chất lượng hơn hàng ở Nam Phú. Mr D ko buôn hàng này nên ae mình dìm hàng được:))
Oh my God! Ổ ghi Plextor hả T. Anh đang tìm cả năm nay mà chưa ra nè. Souvenir cho anh đi... Please!

Các bác cho e hỏi nhờ, receiver pioneer 921 phối ghép vs bộ loa nào cho hiệu suất tốt nhất. Thanks all

bonghd

Active Member

Oh my God! Ổ ghi Plextor hả T. Anh đang tìm cả năm nay mà chưa ra nè. Souvenir cho anh đi... Please!

Chào anh! Thật tình là kiếm được 2 chú, a Minhsur 1 và vác 1 chú vào làm quà cho anh lần này ( ko nói trước để tạo bất ngờ)...nhưng 1 chú bị tai nạn. Định mang chú còn lại vào tặng anh trước....nhưng ko ngờ anh Minhsur cũng đồng ý nhận quà tặng nên em phải để lại và tạm thời burn cho anh ít đĩa làm quà. Em sẽ tặng anh 1 ổ vào lần sau nhé!
Ps: Mr D NP cũng đặt vấn đề anh ạ!

Minhsur

Banned

Chào anh! Thật tình là kiếm được 2 chú, a Minhsur 1 và vác 1 chú vào làm quà cho anh lần này ( ko nói trước để tạo bất ngờ)...nhưng 1 chú bị tai nạn. Định mang chú còn lại vào tặng anh trước....nhưng ko ngờ anh Minhsur cũng đồng ý nhận quà tặng nên em phải để lại và tạm thời burn cho anh ít đĩa làm quà. Em sẽ tặng anh 1 ổ vào lần sau nhé!
Ps: Mr D NP cũng đặt vấn đề anh ạ!

Quà của em thì anh nhận ngay không suy nghĩ gì đâu...
Nhưng nếu em không giữ bí mật mà nói luôn ra là định tặng bác L trước... là anh đồng ý ngay đấy. :D

bonghd

Active Member

Chưa hiểu ý anh lắm.... A đồng ý ngay là như thế nào ạ?!

tbmc

Member

Các bác giúp em với, chẳng là trước em mua chỗ mr dũng tư véo bộ cambride 351A ghép với loa cột yamaha ns7900 tại ngân sách eo hẹp. Nhưng giờ cái lỗ nhĩ của em đòi nâng cấp mà chưa biết nên ghép em nó với loa gì cho dc. Gu của em là nhạc cổ điển và nhạc nhẹ kiếu như lệ quyên, bằng kiều ạ. Cảm ơn các bác

hainam1982

Well-Known Member

cambride tiếng thiên sáng em nghĩ loa Klipsch bác nên tránh ghep,bác cho loại tiếng trầm ấm như B&W, hoặc KEF, Palaghim

tbmc

Member

Bác tư vấn cụ thể mã và giá tiền dc ko ạ em chỉ sợ một gà ba thóc thì chết

hainam1982

Well-Known Member

Bác tư vấn cụ thể mã và giá tiền dc ko ạ em chỉ sợ một gà ba thóc thì chết
bác nói cụ thể mức tối đa để đầu tư thì anh em trên này có thể tư vấn rễ hơn bác ạ

C_Pham

Well-Known Member

Trong topic này các bác chủ yếu nói về phối ghép thiết bị, nhưng em nghĩ dây dẫn cũng rất quan trọng.

Hôm nay bác Dũng - Nam Phú thửa được cho em cặp dây tín hiệu The Chord Company Signature Interconnects và dây loa The Chord Company Signature Speaker Cables ghép vào bộ MF M6i và Dyn X16 thay cho cặp Taralabs và Kimber 8TC em thấy chất âm cải thiện rõ rệt.

Trước đây em nghĩ phải đầu tư thêm CDP, vì nghĩ chơi lossless qua DAC LM 502CA nghe thấy chưa hài lòng, nhưng sau khi lắp bộ dây Chord này em lại thấy chưa có nhu cầu đầu tư thêm CDP nữa.

By the way, em LM 502CA DAC của em nhận giải 3 trong cuộc giao lưu 9 DAC hôm 9/11 vừa rồi tổ chức tại Gia Phúc. Mời các bác tham khảo link topic bên VNAV:

http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?t=84928&p=2184054

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member

Em chờ đôi loa psb của Nam Phú mãi chưa thấy....

tbmc

Member

Em mới chỉ có 10 củ. Chả biết mua dc đôi cũ nào ko

C_Pham

Well-Known Member

Em mới chỉ có 10 củ. Chả biết mua dc đôi cũ nào ko

Quan trọng là phòng bác rộng bao nhiêu, bác nghe thể loại nhạc gì, bác đã có amply chưa thì anh em mới tư vấn cho bác được ạ.

do_long_khach

Well-Known Member

Vâng hàng về em vác amply đến thử, hợp thì em định cư ở cặp này, ko nhấp nhổm gì nữa

Bên trên